Từ Pháp sang Đức

Nguyễn Thu Vân
(vanams)

Mọi người cho em hỏi muốn đi du lịch từ Pháp sang Đức thì đi kiểu gì cho hợp lí rẻ rẻ với, em đi từ Marseille đến Dresden. Em thấy có người bảo đi vé cuối tuần từ Strasbourg thì rẻ đúng không ạ?

Vân có cậu "prince" dễ thương thế ;) lol. Em vào

http://www.eurolines.fr/Pages/FR/webV2/home.jsp

xem thử giá cả thế nào nhé, nhưng tháng 8 này đắt phết đấy!

Ngoài ra trên
http://agence.voyages-sncf.com/daily/deals/default.aspx?rfrr=-9465

có nhiều promotions lắm, em chọn "50%"... "dernière minute" hoặc "Prem's". Vé week-end đi rẻ nhất cũng chỉ được - 50%, người ta lại bắt về chủ nhật hoặc thứ hai (nếu chị ko nhầm).
Em dưới 25 tuổi đã được giảm -25% rồi. Có gì em mua Carte 12-25 đi, được giảm -50% trong những giờ "chẳng ma nào đi" (buổi trưa hoặc sáng sớm), lại được ở đấy bao nhiêu lâu thì tùy.

Tùy em xem xét nhé!

Hì, thay lời hoảng tử cám ơn chị :)
Hic, vé đắt quá, tận hơn 100€, mà promo thì ko có Dresden :(

Chỉnh sửa lần cuối:
đi xa mà em, biết làm thế nào? ngay cả carte 12-25 cũng không giải quyết được vấn đề gì à??? em chọn 12h hoặc 13h rẻ nhất cũng hơn 100 euros à? (100euros cả đi lẫn về thì cũng không phải đắt lắm đâu)

Em về rồi chị ơi, vé em nhờ cậu em mua hộ, cũng mất 220€ cả đi cả về, thôi kệ, merci chị nhiều nhé

Cho em hỏi luôn với!
Lyon của Pháp cách Mainz của Đức bao xa ạ???

220 sao ấy mua đắt thế hả Vân 8-} Hồi trước tớ đi mất có hơn 100 thôi

Phương ơi em đi từ đâu đến đâu và bằng phương tiện gì thế? Hỏi luôn em mua ở đâu nữa

A chị Vân : xin lỗi em hơi lạc đề chút , cô trong ava của chị .. quen lắm mà em ko nhớ ra :-S . Phải Vivien Leight ko chị ? :p

Em đi từ Rouen đến Mainheim (gần Heidelberg, em ko biết em viết đúng tên ko nữa :p) bằng tàu, em mua vé ở SNCF : http://www.voyages-sncf.com chị ạ :D (mỗi tội là đặt vé phải sớm sớm 1 chút)

Thật ra còn 1 cách nữa rẻ hơn là đi chung oto, có nhiều đứa nó có oto, đi từ đâu đấy ở Đức rồi sang Pháp nhưng mà nó ko muốn đi một mình hoặc muốn rủ thêm người để chia tiền xăng xe, cầu đường nên nó đăng quảng cáo tìm người đi cùng. Ở Đức nhiều trang web kiểu này lắm chị ạ, hồi trước em có mấy trang nhưng máy tính em vừa hỏng phải format lại nên mất hết rồi :(( Lên Google tìm lại cũng dễ thôi ạ

hehe em Phương thật là kinh nghiệm, đúng thế đấy, ở Đức có những trang như thế thật tiện lợi đúng ko ;) Thg thì hay có ng đi các tp ở Pháp mà gần biên giới như Strasbourg.
Em Yến: Uh Vivien Leigh em ạ :x

Đến Paris cũng nhiều mà chị, mà nếu chị ngại đi tàu thì check mấy hãng máy bay giá rẻ như easyjet, ryanair xem sao ạ hoặc là euroline, lần trước em định mua euroline cũng có mỗi khoảng 70euro 2 chiều :D Em mà lần sau sang chắc em cũng đi kiểu nhờ oto, rẻ nhất rồi, có khi chỉ mất có 50 cả đi cả về :D mỗi tội là bị phụ thuộc thời gian, ko thích lắm.

Em ko biết chị Vân sang bao nhiều người, chứ nếu ở kiểu như motel thì thuê phòng của F1 chia ra cũng rẻ mà chị :D Em thích đi du lịch lắm lắm lắm, hè năm sau nhất định phải để dành tiền đi tiếp mới được :p

Uh ý chị là kiểu đi nhờ ô tô thì đến các tp gần biên giới thì rẻ và đi ko lâu ấy mà, còn đến paris tất nhiên là có nhiều máy bay rẻ rồi mà lại nhanh nữa :) Bây giờ nhiều hãng máy bay rẻ đi lại ko còn là vấn đề quá khó, vấn đề to hơn là tiền phòng và tiền sinh hoạt/mua sắm/ăn uống... thôi
Chị đi 2 ng em ạ, chị cứ tưởng là chị nhắc đi nhắc lại đi 2 ng rồi chứ nhỉ hichic, nếu đi đông thì thuê hostel (auberge - motel?) phòng nhiều giường là rẻ và tiện rồi tuy nhiên vì chỉ có 2 ng nên chị ko muốn vào phòng chung lắm :) Mà 2 ng thì giá auberge tầm 20-25€/person trong 1 phòng 2 giường - đi 1 vài ngày thì ok chứ chị ở lại 9 ngày nhân lên là cũng to tiền phết đấy :p

----------

P.S mà ở Paris auberge của FUAJ toàn 2 Fir trees trở lên (nếu F1 mà em nói là cái fir tree này?) giá bét nhất cho 1ng là 19,5€ ở phòng 6 giường hic

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
220 sao ấy mua đắt thế hả Vân 8-} Hồi trước tớ đi mất có hơn 100 thôi
tớ cũng không biết, là cô tớ mua vé trên mạng ở bên Đức rồi tớ ra sân bay rút.

Nói túm lại thì cuối tháng 9 này đội hình bên FR nhà mình có ai nhận lời mời nhắm mắt đưa chân sang Muchen không???

Back
Bên trên