Tụ tập ăn uống

Nguyễn Hồng Mai
(Nguyễn Hồng Mai)

Tớ mở cái Box này để post các thông tin tụ tập nhé.
Tớ dán lại cái thông tin này:

Chúng mày ở HN ơi. Cái Nga Cáo nó đang bận, bảo tao gõ thay: mùng 2/9 này có bạn Thắng L1, Thường H1 ở SG ra thăm Thủ đô, hẹn hò tụ tập ăn uống. Định là ăn trưa hoặc ăn tối. Các bạn giơ tay xem ai đi được nào? Và tối hay trưa thì tiện hơn nào?

----------

Ơ kìa. Vừa xem thấy có mấy chục lần đọc, mà chẳng bạn nào giả nhời thế là làm sao? Thường với Thắng ế ẩm quá.
Hay là tớ làm trợ lý mõ không có duyên nhỉ?

Lịch fix lại là thế này.
11h30 trưa mai ở Phố Biển. 14 Tràng Thi.

Dương Anh, Vũ, Hương, Ngọc, Huệ, Sơn cú... ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chúng mày ở HN ơi. Cái Nga Cáo nó đang bận, bảo tao gõ thay: mùng 2/9 này có bạn Thắng L1, Thường H1 ở SG ra thăm Thủ đô, hẹn hò tụ tập ăn uống. Định là ăn trưa hoặc ăn tối. Các bạn giơ tay xem ai đi được nào? Và tối hay trưa thì tiện hơn nào?

----------

Ơ kìa. Vừa xem thấy có mấy chục lần đọc, mà chẳng bạn nào giả nhời thế là làm sao? Thường với Thắng ế ẩm quá.

Lịch fix lại là thế này.

Các bạn sướng quá, mình thật GATO làm sao :(

----------

Lịch fix lại là thế này.

Tiếc quá, ngày mai tớ đi khỏi Hà Nội rồi, tranh thủ ngày nghỉ mà. Chúc các bạn gặp nhau không say không về nhé!

TM ơi, vừa vào FB thấy các bạn tụ tập mùng 2/9 vui quá. Bọn mình ở bên này mùng 2/9 thì chả là ngày gì cả, còn quôc khánh nước người ta thì mình lại chả quan tâm. Thôi tuần sau nghỉ Hari Raya Pusar thì bọn mình tụ tập bù đi.

Hôm 2/9 bọn tớ tụ tập ăn uống ở quán cá ven sông, rất chi là vui vẻ. Chủ yếu là H1. Vì sau lúc hô hào, bạn Hoàng Lan H1 alo cho tớ bảo là H1 cũng hẹn hò trưa 2/9, join luôn nhé. Bọn tớ kéo đến đông gần bằng chủ nhà H1. Có mấy bạn xa HN có mặt, như là bạn Ngay - Bằng H1 đang ở Anh, 1 bạn gì nữa ở Mỹ, 2 bạn SG. Ảnh thì Nga cáo có chụp. Như thường lệ là quay sang phải có 1 câu chuyện, quay sang trái có 1 câu chuyện khác, ngay trước mặt lại có 1 câu chuyện nữa. Cứ là náo loạn hết cả lên. Buôn bên trái rồi lại quay phải: cái gì đấy, đang nói chuyện gì đấy? :)
Nga ơi, mày dán ảnh lên đây nhé, nếu mày biết làm.

Nga ơi, mày dán ảnh lên đây nhé, nếu mày biết làm.
Mai ơi, mày coi thường Nga quá. Nó post một đống ảnh lên từ mấy năm nay rồi mà. Nga ơi, post ảnh lên nhé. Hay tao lại phải một chân bên này một chân bên FB bàn luận.

Nhung cẩn thận.
chân bên này chân bên kia, th Dương Anh hư đốn nó nghe tin nó mò vào là toi.

----------

quay sang phải có 1 câu chuyện, quay sang trái có 1 câu chuyện khác, ngay trước mặt lại có 1 câu chuyện nữa. Cứ là náo loạn hết cả lên. Buôn bên trái rồi lại quay phải: cái gì đấy, đang nói chuyện gì đấy?
đáng đời. Mải buôn dưa lê dưa leo, có đứa nó lẻn ra đê mà ko biết :))

Mai ơi, mày coi thường Nga quá. Nó post một đống ảnh lên từ mấy năm nay rồi mà. Nga ơi, post ảnh lên nhé. Hay tao lại phải một chân bên này một chân bên FB bàn luận.

Nhung ơi, mày đánh giá cao tao quá, tao chỉ biết up ảnh vào bên Tranh ảnh thôi, có biết dán lên đây đâu. Thôi mày chịu khó chạy sang FB 1 tẹo đi vậy :D

hehe, thế là Mai ta lại có dịp ngồi riêng 1 góc hưởng lạc :D

Lúc tao đến chúng nó hưởng xong hết rồi, chả còn gì mà hưởng :)

H1 dậy sớm lắm. 9h sáng đã tụ tập rồi. Ăn trưa xong các bạn H1 rủ về nhà Lan để bơi tập thể, nhưng bọn các lớp khác đến đây thì giải tán. Không biết đoạn bơi tập thể như thế nào :)

----------

đáng đời. Mải buôn dưa lê dưa leo, có đứa nó lẻn ra đê mà ko biết :))

Thế cơ chứ lị... Từ hồi Hà Nội bỏ đài phát thanh đầu ngõ là tối thứ 7 chả được nghe câu chuyện cảnh giác nữa.

H1 dậy sớm lắm. 9h sáng đã tụ tập rồi. Ăn trưa xong các bạn H1 rủ về nhà Lan để bơi tập thể, nhưng bọn các lớp khác đến đây thì giải tán. Không biết đoạn bơi tập thể như thế nào :)

Đoạn bơi tập thể được mô tả thế này: bọn tao đứa nào cũng bảo lên 10' thôi nhá, cuối cùng kéo thành 100'. Đúng là Amser, đứa nào cũng buôn bán thành thần, chả kể là chuyên tự nhiên hay xã hội 8-X:

Back
Bên trên