Tổng đài tư vấn tình cảm HAO

em thấy việc giấu tên người gửi hay không là tùy người ta, còn các tiến sĩ thì đúng là chả việc gì phải giấu cả :)
to anh Kiên: em thấy việc lập ra poll ko khách quan lắm đâu, bởi vì ai có nhiều mối quan hệ thì rõ ràng là sẽ cổ động người quen của mình vote cho mình rồi, như thế rất ko công bằng :( thực tế cho thấy ko nên vote :(

Mai Hương đã viết:
Theo em nghĩ, tên các "tiến sĩ" thì không nên dấu. Người cần tư vấn cũng nên biết người sẽ tư vấn cho mình là ai và là người như thế nào (cái này được thẩm định dựa trên những bài viết của các "tiến sĩ" trên HAO). Hơn nữa, nếu dấu tên các "tiến sĩ" thì sẽ gây khó khăn trong việc post câu trả lời lên: Làm thế nào để post được mà lại không có tên người gửi? Ai sẽ có nhiều thời gian để giúp các "tiến sĩ" post bài nếu như họ buộc phải dấu tên?
Còn người gửi thì có thể dấu tên nếu như họ yêu cầu để tránh tình trạng ngại nói lên thật suy nghĩ của mình. Các "tiến sĩ" có trách nhiệm bảo mật tên của người gửi!
Phương thức: Người cần tư vấn sẽ gửi cho "tiến sĩ tư vấn" qua mail box HAO, nhà tư vấn sẽ trả lời bằng cách post nội dung thư cũng như lời tư vấn trên một board sẽ được lập riêng trong thời gian tới. Như thế vừa trả lời được người cần tư vấn, những người khác lại cũng có thể đọc được tránh phải tư vấn những câu hỏi giống như nhau.
Em nghĩ như thế là hợp lý! Có gì mọi người bổ sung tiếp cho em và khẩn trương gửi bản đăng ký! :)
Còn phần chìm thì mọi người thấy nên thế nào? Chìm hoàn toàn hay là nửa nổi nửa chìm?
QUOTE]
Nhất trí với ý kiến đấy...Như vậy sẽ tốt hơn...Mà bác kiên bảo nộp ba links là cái gì thế ạ ?

metalrocker đã viết:
Đội ngũ các nhà tâm lí học HAO cùng các điều hành viên xin thông báo:

Thể theo yêu cầu của nhiều thành viên, đặc biệt là những thành viên của board Tâm sự vui buồn, chúng tôi khai trương thành lập Tổng đài tư vấn tình cảm HAO. Nếu topic này được phát triển tốt thì chúng ta sẽ thành lập một board nhỏ trong tâm sự vui buồn phục vụ nhu cầu các thành viên.
Cái này khá hay đấy,mọi người nhanh lên để Tổng đài sớm hoạt động đi chứ.

3 link là để chứng minh mình đủ khả năng làm em ạ.Tức là 3 link có bài viết của mình và nhận thấy bài đo hay đặc sắc.

Ái chà, điều kiện khắt khe quá nhể :smoking:
Mà mình nghĩ tên người tư vấn nên lấy chung là cái gì đấy thì hay hơn, VD như :anh Thủ thỉ chảng hạn :smoking:

Em nghĩ là chả cần lập poll đâu vì số người đăng ký hiện giờ mới có vài người, có lập poll thì cũng lấy tất cả những người trên poll thôi, thậm chí còn thiếu ấy chứ! :D Còn việc 3 links chứng minh bản thân (hè hè, em chả biết em có được nổi 1 cái link không, huống hồ 3 cái :D) thì có lẽ để mọi người tự post lên đây cho những người khác đánh giá, chứ để vào ngay bản đăng ký, e rằng 1 mình em đánh giá thì chẳng khách quan tí nào!
Phần nổi thế coi như xong, giờ mọi người góp ý cho em phần chìm đi chứ ạ? Phải hoàn chỉnh rồi thì em mới tổng kết được và sớm đưa vào hoạt động được chứ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông báo: Hiện giờ hầu hết những người gửi bản đăng ký cho em đều đăng ký mục tư vấn tình yêu, còn các mục khác thì hầu như chưa có ai đảm nhận! Mọi người có thể đăng ký vào các mục khác nữa được không? Không nên chỉ tập trung riêng một mảng!
Anh Kiên: Phần chìm là cái phần nhận gửi thư hộ ý mà! Nếu chỉ chuyển từ người này đến cho người khác thì em e là không được sôi nổi lắm! Còn nếu gửi tới cho người khác bằng cách post lên thì lại không vừa lòng người gửi, chả ai thích thư của mình bị đem ra đọc công khai như thế cả, dù có giấu tên người gửi đi chăng nữa! Làm sao để ổn thỏa bây giờ?
À, anh Kiên đăng ký mục gì ấy nhỉ?

giả sử như em đăng kí phụ trách pha^n` chìm thì có cần thiết phải đưa link lên không ạ? Bởi vì thực ra theo ý em hiểu thì phần chìm chỉ gồm 1 nội dung nhỏ đó là: Nhận gửi thư hộ cho khách hàng, như vậy thì cũng không nhất thiết các tiến sĩ phải là người am hiểu tâm lí mới phụ trách được. Như vậy thì không cần đưa link lên!
Nếu em hiểu sai ý nghĩa của phần chìm thì xin các anh chị cho ý kiến :)

Đã gọi là chìm thì sôi nổi sao đc.Nếu mà em Nga làm đc cái đó thì Hương sắp xếp thêm một người nữa làm cùng để thay nhau nếu ko sợ Nga ko làm đc hết việc.
To Hương: Cần 4 đến 6 người là đc rồi mà.Còn các mảng củ một người phụ trách,mọi người o khác mảng nhưng vẫn cần giúp đỡ nhau.

Mai Hương..mày nhớ tao là ai đấy nhé!!!!
Tao ủng hộ mày..hủy 3 cái link đó đi..ok...;)

để cái ý tưởng này nhanh chóng có thể đưa vào hoạt động , có khi mọi người phải họp nhau lại một hôm nào đó bàn một cách cụ thể hơn :p
em nghĩ mình còn phải nghĩ xem hình thức quảng cáo cho cái mục này như thế nào :p

Em nghĩ là nên để mọi người bầu xem ai được xét làm "bác sĩ tâm lí" chứ ko thì VD như người ta đang buồn mà lại nói với người ta ngang như cua, khiến người ta bực mình hơn thì sao?

Em nghĩ là nên để mọi người bầu xem ai được xét làm "bác sĩ tâm lí" chứ ko thì VD như người ta đang buồn mà lại nói với người ta ngang như cua, khiến người ta bực mình hơn thì sao? Cứ bình bầu theo đa số thì cách nói chuyện của người được chọn sẽ dễ được nhiều người chấp nhận hơn!

Mình có vấn đề cần tư vấn. Ai sẽ là bác sĩ trả lời mình đây?

Chị phụ trách lifestyle cho vậy, với slogan là "I love my attitude". Thế nhé ;)

Cuối cùng đã xong hết danh sách Tiến sỹ tâm lý chưa Hương? Chuẩn bị bắt đầu đi đc rồi đấy.Lấy ngày 20/10 là ngày bắt đầu đi vào hoạt động, kỷ niệm luôn ngày đó sẽ ưu tiên giải đáp cho chị em phụ nữ trước. Còn ai có ý kiến gì ko nhỉ?

ok..Tao cũng đang muốn nghía cái danh sách Tiến sĩ tâm lí đây Hương ơi..Khẩn trương cho anh chị em mừng nhé mày..:x
Lấy ngày 20-10 như anh Kiên nói í->duyệt đc ko???!!!

Danh sách "tiến sĩ tâm lý HAO" :
1. Chuyên mục "Tình yêu":
-Nguyễn Mai Hồng-Pháp 1,01-04
-Nguyễn Phan Trung Kiên-Toán 2,97-00

2. Chuyên mục "Tình bạn":
-Zzang Trần-Anh 1, 02-05
-Nguyễn Việt Hà-Anh 3,01-04

3. Chuyên mục "Gia đình":
-Trần Huyền Trang-Nga,00-03
-anh Chi sẽ bổ sung sau
4. Chuyên mục "Lifestyle":
-Vũ Nguyễn Hà Anh-Anh 3,97-00
-Chu Lê Cường-Anh 3,01-04

5. Post-office:
-Bùi Thu Nga, Thăng Long,03-06
Tớ rất cảm ơn sự quan tâm của tất cả mọi người đối với Tổng đài tư vấn HAO!
Như dự định ban đầu, mỗi người trong số các "tiến sĩ tâm lý" sẽ phải có 3 links để tự chứng minh năng lực của mình. Nhưng theo tớ, những người được nêu tên ở trên kia, dù thế nào thì họ cũng đã đủ khả năng để làm công việc "tư vấn" rồi, điều đó được minh chứng bằng chính lòng nhiệt tình của họ! Tớ nghĩ chỉ cần thế là đủ, không nhất thiết phải xem xét "ai mới đủ khả năng làm công việc tư vấn" đâu.
Về phương hướng hoạt động và cách thức làm việc, tớ sẽ bổ sung sau. Tớ sẽ cố gắng sắp xếp để nhanh chóng đưa Tổng đài vào hoạt động, không để mọi người phải chờ lâu!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên