TẶNG CÁC ANH CHỊ KHỐI 12!!!!!!!

Lê Thị Thu Phương
(phuongams)

KỈ NIỆM CUỐI
Hè sao vội đến, ve về xao xác hàng cây
Chợt sầu lặng lẽ, ngỡ ngàng ta sắp rời xa
Nhìn sân trường vắng, sao làm tim ta xót xa
Những bạn bè mến thương, những kỉ niệm vấn vương, sao đành chia xa.
Hành lang đầy nắng, gót buồn ta đứng nhìn nhau
Một người bật khóc, ngước nhìn ai thấu lòng ai
Phượng không buồn thắm, nỗi lòng sao như vỡ tan
Góc sân trường nắng buông, bao tháng ngày mến thương đang dần trôi xa.
Cho tôi điều ước níu kéo thời gian
Để tôi còn mãi đứng dưới mái trường
Những vui buồn thơ ngây rồi cũng qua trôi vào kí ức
Cho tôi đựợc khóc những tháng ngày qua
Ước mong thời gian mãi không xóa nhòa
Suốt cuộc đời tôi không quên bóng hình bạn cũ thương yêu!
Phải châng bụi phân, viết màu lên tóc thầy cô
Bảng đen còn đó, chuyến đò bao lớp người qua
Bạn ơi hãy khóc, cho lòng vơi bớt nhớ thương
Khắc ghi lòng biết ơn, thiết tha tận trái tim. Đâu rồi ngày xưa??
Cơn mưa chợtj đến như vêt chấm thời gian
Phút giây chợt bâng khuâng ai khóc òa
Ứớc mơ thời gian trôi rồi dẫn tôi quay về nơi đây
Ai đang thầm giấu nước mắt lìa xa
Hãy tin rằng tôi cũng đang khóc thầm
Mãi không nhòa phai tim tôi tháng ngày ...hạnh phúc nơi đây​

Bài này em tự sáng tác đấy!
Nghe có ồn không nhỉ?

Bài này em viết theo nhạc của bài CHÂN TÌNH!
hôm chia tay ai biêt nhạc bài đó thì hát sẽ hay lắm đó!

Gửi đến các anh các chị khối 12 những tình cảm chân thành nhất! Chúc các anh chị sẽ vượt qua các kì thi sắp tới với những kết quả tốt đẹp nhất!

Trời! :eek:
Được đấy nhóc, trông cù lần thế mà viết lời khá nhờ !! :D Anh cũng biết nhạc bài này.
Nhưng mà có đúng em sáng tác không đấy :-?
Nghe giọng già dặn thế mà bảo lớp 9 sáng tác, hơi bị khó tin đấy :argue:

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật thà mà nói nếu gọi đây là thơ thì không ổn lắm. Nhưng nếu là lời của 1 bài hát thì được, nói chung là khá hay. Bạn nào cho mình biết Chân Tình là bài của ai hát vậy, chưa nghe bao giờ.
Lớp 9 cũng chuẩn bị ra trường rồi, ít nhất là xa cấp 2, tự tặng luôn cho chính mình cũng được đó.
Anh Đỗ Việt gì đó ơi, lớp 9 bây giờ có khi còn già hơn lớp 12 ấy chứ, thế này chứ muốn mùi mẫn hơn có khi vẫn xong.
CHÂN THÀNH CẢM ƠN EM LÊ THU PHƯƠNG.

đấy, suốt ngày chê bai người ta là sao nhỉ? Chẳng nhẽ lớp 9 mà không sáng tác thơ được hả? Lại còn 'cù lần' nữa! :(( Biết thế ko post còn hơn. Đang định nhờ anh đánh đàn hộ bài này, thôi vậy......... :eek:

Hê hê, anh nói thế mà cũng giận được hả :))
Bài này có phải của Vân Trường hát không nhờ ? ặc, nhạc VN cũ, sến bỏ xừ! :D

em cũng không rõ nữa, hôm nọ đang ngồi học thì nhà hàng xóm mở, thế là tuôn ra thui, chẳng biết của ai nữa!

Chà, nói là "cho các anh chị lớp 12 đọc ké" thì mình còn cảm thấy bt chứ"tặng các anh chị lớp 12 " thì....chẹp chẹp , nghi lém! :"> Phải có "cái gì đó" với "ai đó" lớp 12 thì mới tức nhạc thành lời như vầy chứ, hén! :p
Thui, chị đùa thui! Cám ơn em nha! Tối hôm trước đang ngồi học bài thì nghe các anh sinh viên gảy đàn và hát bài "Chân tình" tự dưng bật khóc( hâm nhỉ!) Buồn thật! Thời gian chẳng bỏ qua 1 ai........

ho ho bài này được đấy ,em phương khá lắm hơn đứt bọn UHF hay MQ...
bài này hát trong made in 12 có được ko nhỉ

em cũng chẳng biết nhờ ai hát hết, phí wa!!!Tặng các anh chị 12 thì phải hát vào made in 12 mới đúng

Nhóc giỏi ghê! Đúng là tuổi nhỏ tài cao :D Sao mấy em cấp 2 ko tổ chức 1 quả Made in 9 nhỉ?

Made in 12 vừa rồi khó sắp xếp tiết mục lắm, nhóc con nhảy vào sợ không được. Em thử hỏi Hội anh tài năm nay xem! :) hoặc là hỏi xem lễ bế giảng, ra trường có được hát không thì nhảy lên! :)

Các anh chị cứ thử để nhóc Phương hát là ngất ngây con gà tây luôn, không còn để nói, mà chaien gọi là sư phụ nhá

hic...thế thì khi nào hát, nhớ báo trước cho mình 1 tiếng, mình bị đau tim...:D

Nếu thế thì anh Thắng nên mang sẵn thuốc trợ tim đi
À, nghe giọng điệu thì có vẻ em Phương tặng cái bài này cho anh Việt hả? Có đúng không hả em Phương, chị chuyên gia mai mối không sai đâu nhé..:))

À thế à!!! =P~
Thế thì không cho hát =; >:)
Này cái đồ dở hơi kia, nhà ngươi khiến ta khốn đốn vì cái lũ bạn lớp 9 kia suốt ngày trêu chọc ta đấy! stop đê nhá!

ức chế nó vừa vừa thôi nhé, ai bảo em tặng bài này cho cái lão đấy!Em tặng cho 1 anh T2 cơ, chị nào mai mối được thì giúp.
to ĐV: không phải nói nhau như thế đâu nhé, thứ nhất, em ko dở hơi; thứ hai:đây là topic em tặng chung cho các anh chị, ko phải riêng anh mà có quyền stop thì stop nhé, đừng cậy lớn bắt nạt bé! Cái gì cũng phải có giới hạn của nó chứ!

Back
Bên trên