tầu hỏa và xe bus ở Mỹ

Uông Phương Thảo
(thaouong)

em sắp tới cái bang lèng phèng quá....................tìm mãi chẳng có hãng nào có chuyến bay thẳng đến đó cả.......................mua vé nội địa thì đắt quá..............
Em đang tính cách đi tàu hoặc xe bus từ Dallas sang bang em học
Có anh chị nào đi tàu ở bên Mỹ bao giờ chưa? Nói cho em kinh nghiệm vơi?
Mọi người có website nào về các hãng tàu thì nói link cho em với?
Có ai biêt đi xe bus được mang tối đa mấy túi? mấy cân không?
Em cám ơn nhiều ạ.

Thảo: nếu định đi greyhound, nên đặt vé trước 7 ngày và được discount gần 50%.

hey, Thao a
Đặng day,
Cau bao gio sang vay. Co kip di choi day chua??
To vua di du lich cung me qua may bang nuoc My xong nen cung co it nhieu kinh nghiem. Chang biet bay gio cau da di chua, nhung thoi khong sao de cho moi nguoi tham khao cung duoc.
1.ammtrak.com - tau pho bien nhat o day, ghe ngoi cung thoai mai de chiu, gia ca phai chang, hau het co station o tat ca cac bang, chi toi van chuyen hanh li thi tho ta qua vut len vut xuong lam gay ca banh xe va li minh. Cau co the check in 2 suitcase va muon mang len tau bao nhieu cung duoc chi so ko be noi.
2. greyhound.com - xe bus di duong dai, chu yeu danh cho khach balo du lich, con cho hoc sinh chuyen vao dai hoc nhu minh thi hoi vat va, hanh li ho cho check in 2 vali moi cai 50 pounds, carry-on 2 tui, neu qua thi phai tra them 15-25 do tuy duong dai ngan the nao. To cung di 1 mot thua 1 vali nhung deo mo xin xo nen ko mat dong nao.

Ma cau hoc o dau vay? cach Dallas bao xa?co gi email cho to nhe.
Love always,
Trang :x

to anh Dũng: đặt vé trước 7 ngày được discount 50% cơ á??? hm... sao hồi trước em đi mãi chả thấy bớt xén được xu nào nhỉ.. hm

UOng Phuong Thao đã viết:
em sắp tới cái bang lèng phèng quá....................tìm mãi chẳng có hãng nào có chuyến bay thẳng đến đó cả.......................mua vé nội địa thì đắt quá..............
Em đang tính cách đi tàu hoặc xe bus từ Dallas sang bang em học
Có anh chị nào đi tàu ở bên Mỹ bao giờ chưa? Nói cho em kinh nghiệm vơi?
Mọi người có website nào về các hãng tàu thì nói link cho em với?
Có ai biêt đi xe bus được mang tối đa mấy túi? mấy cân không?
Em cám ơn nhiều ạ.
Trừ phi em ở mấy thành phố lớn, còn lại làm gì có chuyến bay thẳng (từ Việt Nam?)

Nếu mua vé từ VN, em nên tìm thử vé bay từ chỗ em và hỏi đặt vé đến thẳng thành phố em định đến, hoặc sân bay gần đó nhất (lawrence hoặc Kansas city (cách lawrence 36 miles).

Nếu mà vé trong cùng 1 tuyến như thế, sẽ rẻ hơn là em mua từng chặng (VN - Dallas + Dallas - thành phố của em (Kansas?) )

Ngoài ra, em đã mua vé chưa thế? mua của hãng nào mà nhập cảnh ở Dallas? Singapore Air?

Nếu thích thì thử của các hãng khác nữa xem (China Airline, Cathay), thường sẽ bay đến LA hoặc SF

Nếu từ VN sang, anh nghĩ em bay như thế thì hơn, bay đến nhà, được nghỉ ngơi.

Chứ đối với việc em từ VN sang, ví dụ mang 2 cái Vali to đùng, vác từ sân bay đến bus/train station cũng đã chết rồi (+ tiền taxi đến đó nữa), rồi lại ngồi bao nhiêu tiếng nữa để về nhà, có phải là khổ không?

Nếu nhất quyết muốn ... chịu khổ để đi bus, thì em có thể vào
www.greyhound.com (bus)
www.amtrak.com (train)

từ Dallas mà đi lên Lawrence, KS cũng khá xa đấy, ít nhất cũng mất 12-15 tiếng đi bus, đi Amtrak mất ... 2 ngày :D vì phải đổi tầu/bus

vé bus khoảng 70 (mua trước 1 tuần) đến 100, vé amtrak khoảng $150 :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người cho em hỏi chút. Em định dùng priceline.com để tìm một chuyến bay với giá phải chăng. Cái dich vụ này cho mình đặt giá riêng của mình, nói là "save up to 40%." Như vậy có phải là mình chỉ có thể đặt giá ít nhất bằng 60% giá thấp nhất của nó không? Có ai đã dùng dich vụ này cho em xin vài lời khuyên ạ. Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Dung cai nay ko safe lam, vi thu nhat, mot khi da ghi gia cua minh ra roi, neu no' tim duoc la phai di (vi truoc khi do' da phai dien credit card info). Thu 2 la cac chuyen bay cua no' xuat phat vao nhung gio rat do hoi (vidu 12 gio dem :)) ) Cai nay theo My nghi cung ko khac gi cai tro bid cua ebay. Tien nao cua day thoi. Thu dung hotwire.com xem. Noi chung cung ko convenient ve thoi diem bay. Neu co ke hoach truoc thi cu mua o travelocity cua yahoo la dam bao nhat. Ko thi orbitz cung duoc.

Back
Bên trên