Tại Sao Con Đường Đời Này Khó Đi Wá Vậy ?

Cô còn trẻ mà! Chẹp! Nói như tôi chưa trải qua. Chẹp, cũng thường thôi. Tôi chả biết nữa, sai cái gì đó, đúng cái gì đó, nhưng cảm giác chắc là không đánh lừa con người ta đâu nhỉ? :D Thế thì Hải Anh kk không đi chơi với tao! Cống kk đi trực bỏ tao lại, Q kk đi với Hoa cũng kk, aLinh kk ko đi nhảy với em! KK KK KK!!!! Bad decision.. :(( :(( :(( :(

2 anh chị đi nhảy thôi chứ không có làm gì đâu nhé :|

LinhNga...

I miss dancing with you... no guys here can dance with me.... only you.... just you...

Dancing...dancing...dancing... một cuộc đời đầy chông gai nhưng cũng có nhưng lúc thật tươi đẹp làm sao, hãy vui lên:x:x:x dancing...dancing...dancing...I wanna dance with you... but when...i'm waiting for you :x:x:x

Ước gì mình có thể quay lại những tháng tuổi thơ thì hay qua ! một tam hôn thơ ngây , qua là thật thú vỵ . Chứ như thời đại bây giờ bao nhiêu là chuyện bực mình lăm nha . Ko biết có ai nghĩ như mình ko nhỉ .

bây giờ em cũng gần gần giống anh
bad family .......
bad friends ...........
bad life ........
thực sự nhiều lúc em chẳng hiểu họ có phải là bố mẹ em không
nhiều lúc em không hiểu họ có phải là bạn bè em không
thực sự là em đã rất cố gắng
nhưng em chẳng tìm được ai hiểu em cả
em rất yêu quý những người bạn của em
em chẳng làm gì cả
nhưng rồi mọi người cứ ghét bỏ em
em không biết là em có quá trẻ con không
em không biết là em có làm gì sai không
nhưng đúng là anh rất giống em đấy
càng cố gắng thì lại càng thấy mọi việc trở nên tồi tệ
--------------------
thỉnh thoảng em cũng muốn trở lại hồi trước
vô tư và không phải lo nghĩ gì cả
nhưng điều đó là không thể
em chỉ mong có ai đó có thể hiểu mình mà thôi

1 đứa học lớp 11 và 1 đưa học lớp 8 mà sao đã phải lo nghĩ nhiều vậy :)
Thực ra xem xét lại mọi việc đâu có đến nói tệ như vậy
Đôi khi em tự hỏi là sao em lại sinh ra trong 1 gia đính như thế nhưng em nên tự hào vì mình đã có 1 gia đình, 1 mái ấm. Chẳng có bố mẹ nào không yêu thương con cái
Khi chị buồn về gia đình, chị thường lấy những quyển như Con cảm ơn mẹ, Con cảm ơn cha ra đọc và tất cả suy nghĩ lúc ấy là chỉ muốn đến ôm trầm lấy bố mẹ mà thôi...
Còn những người bạn ư, cấp 2 chị đã băn khoăn hỏi rằng đâu là người bạn thân thực sự, ai là người chị có thể chia sẻ mọi chuyện, và cũng thất vọng vì bạn bè thân gì mà lại luôn lấy học tập ra so sánh, cảm giác 2 đưa ko thoải mái với nhau. Nhưng giờ thì khác rồi, lên cấp 3, chị ko chỉ có 1 người bạn thân nhất mà 6 đứa con gái lớp chị như hòa làm 1 ấy, yêu bọn nó lắm :x
Con trai thì cực kì tâm lý,quan tâm đến con gái. Lúc nào cũng mang điều bất ngờ cho bọn chị :D
Cái gì đến thì cũng sẽ đên, rồi có 1 người hiểu em...
Chuyện tình cảm cũng vậy, ngày trước có lúc buồn thật vị chẳng ai quan tâm cả, nhưng cứ kệ vì nghĩ cái gì đến cũng sẽ đến...chờ đợi... lao vào học... đi chơi nhiều nhiều với lớp.... cố gắng làm bí thư tốt, giúp lớp đoàn kết
Em thấy đấy, giờ thì chị cũng có người quan tâm đấy chứ :p

Chắc các em tưởng có những người may mắn như chị : happy family, lovely friends and love.. Nhưng thực ra giờ với chị còn áp lực thi cử này.Lúc nào cũng phải thi cho tốt, mình ko được xảy chân. Trong mắt gia đình, thầy cô, bạn bè, mình là 1 đứa học tốt thì sao để họ thất vọng được...

vậy là cuộc đời chẳng bao giờ dễ dàng với bất kì ai cả
Cứ tiếp tục đi, đi, đi và đi thôi
Cùng cố gắng nhé
Chúc các em luôn vui vẻ:x

đâu phải cứ phải lớn mới phải lo nghĩ đâu. Có thể 1 câu nói hay 1 hành động nhỏ, dù là tốt hay xấu, cũng có thể làm người ta nghĩ hoài vè chuyện đó. Em cũng là 1 người như vậy.
Nhưng tốt nhất, càng thoải mái đầu óc bao nhiều càng tốt. Cuộc đời ai mà chả phải có sóng gió, khó khăn, okie;)?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên