Tại Sao Con Đường Đời Này Khó Đi Wá Vậy ?

võ hồng phước
(sakdsa)

Tôi thật sự không biết tôi đã làm sai những gì càng không biết tại sao tôi càng cố gắng để mọi việc tốt hơn thì mọi sự việc lại càng tồi tệ hơn ? tôi tự hỏi tại sao tôi có mặt trên thế gian này làm gì ? chẳng lẻ chỉ để chịu đựng tất cả những chuyện này sao?
Tôi đi học nhìn những đôi trai , gái hạnh phúc tôi cũng ao ước có được một tình yêu như thế mơ ước đó có gì to lớn đâu có gì cao sang đâu thế mà tại sao tôi càng cố gắng tất cả mọi việc lại càng tồi tệ hơn ? người ta đi đâu ( đi học hay đi làm ...) đến trường làm gì ? một không khí tràn ngập niềm vui. hơi ấm người , tiếng cười nói vui vẻ . cố gắng đi học cố gắng học để ba mẹ có thể dzui lòng để có một tương lai chưa rõ mặt bây giờ còn cố gắng làm gì nữa khi càng học càng thấy mọi chuyện trong trường cùng không giải quyết được những gì tôi đang phải chịu đựng học để làm gì khi đầu óc suy nghĩ lung tung. tôi không chịu đựng được nữa rồi những chuyện trong lòng tôi ước có thể có một người bạn để tâm sự nhưng nhìn lại wanh mình lại không có ai. thật đúng là những người bạn thật là tốt và hiếm có khi họ cần tôi luôn ở đó lắng nghe bỏ tất cả mọi công chuyện của mình. Còn khi tôi cần họ tôi không cần họ giúp tôi cái gì hết chỉ cần họ lắng nghe tôi nói chỉ cần họ ở bên cạnh tôi lúc này . chuyện đơn giản thôi thế mà tại sao không một ai làm được điều đó khi họ vui họ buồn họ tìm tới tôi tôi luôn ở đó còn khi tôi thật sự cần họ thì họ lại bỏ đi ?
thật bây giờ tôi cảm thấy lạnh lắm trống trải. tôi như người đang rứt xuống vực thẳm không đáy và bên tôi không một người giúp tôi trèo lên hình như tất cả mọi người đều way lưng lại với tôi. xung wanh tôi chỉ toàn là màu đen lạnh lùng tăm tối tôi không còn muốn tìm lối ra nữa càng cố gắng tôi càng chìm sâu hơn mọi việc càng đen tối hơn tôi muốn buông xuôi tôi không muốn níu kéo không muốn cố gắng gì nữa chán nản ngán ngẩm và mệt mỏi lắm rồi. tôi tự hỏi tại sao con đường đời này khó đi wá vậy ?

Cuộc sống có những lúc thăng trầm. Bạn ơi đừng nản chí!!! :) :)

ChẲng CÓ GÌ LÀ DỄ DÀng CẢ
Ngay CẢ NhỮng ThỨ TƯỞng NhƯ Ngon NhƯ Ăn ChÁo:d
NhƯng NẾu Ko MuỐn Đi NỮa ThÌ LÀm Sao
ChẲng NhẼ ChẠy TrỐn???
ChẠy Đi ĐÂu/
ChẲng NhẼ Giam MÌnh RỒi ChỜ ChẾt
MÀ ViỆc NÀy CŨng KhÓ LẮm
Ko CÓ NgƯỜi NÀy ThÌ SẼ CÓ NgƯỜi KhÁc NgĂn CẢn
TrÓt SỐng ThÌ ChỈ CÒn ĐƯỜng SỐng ThÔi:)
LÀm Cho NÓ BỚt BuỒn TẺ
VÌ Ko CÒn CÁch NÀo KhÁc

vấn đề này :| giống mình cách đây 2 năm thế không biết :)
buồn làm j` hả em...không còn ai có khi lại hay lúc đó em mới có thể nhận ra mình là ai...mình đã làm j`...tại sao mình lại như thế...thật đấy
có khi đến 1 ngày đc mọi ng` vây quanh em lại cảm thấy còn cô đơn hơn cả lúc chẳng có ai bên cạnh :(

Buồn hãy khóc 1 lúc rồi thôi>>> chán làm gì mệt mỏi cho chính mình.CỐ LÊN cuộc đời thật tươi đẹp.

con trai mà khóc đc thì giỏi ...nuốt nc' mắt vào ,lấy cái đó làm sức mạnh mà đứng dậy mạnh mẽ thêm chứ khóc thì đc cái j`

Dễ đi thì còn gì vui vẻ nữa?! :-/ Có bao nhiu kẻ thấy đời dễ dàng, chán ngán còn đi tự tử í chứ :p

Phan Vĩnh Long đã viết:
Cuộc sống có những lúc thăng trầm. Bạn ơi đừng nản chí!!! :) :)

Mình sẽ ko nạn chí đâu ! mong rằng mình sẽ làm được ........

----------

đỗ thị hồng thúy đã viết:
Buồn hãy khóc 1 lúc rồi thôi>>> chán làm gì mệt mỏi cho chính mình.CỐ LÊN cuộc đời thật tươi đẹp.

Nếu khóc song mà quên được mõi chuyện thì mình đã khóc lâu rồi !

----------

Đinh Tường Lan đã viết:
Dễ đi thì còn gì vui vẻ nữa?! :-/ Có bao nhiu kẻ thấy đời dễ dàng, chán ngán còn đi tự tử í chứ :p

Có thể là như thế . Nhưng em ko đi tử tự đâu . Em có quan niệm sóng là " sống thì khó , chết thì dễ " nên mỗi khi buồn ............. là hết à

võ hồng phước đã viết:
Tôi thật sự không biết tôi đã làm sai những gì càng không biết tại sao tôi càng cố gắng để mọi việc tốt hơn thì mọi sự việc lại càng tồi tệ hơn ? tôi tự hỏi tại sao tôi có mặt trên thế gian này làm gì ? Chẳng lẽ chỉ để chịu đựng tất cả những chuyện này sao?
Khó khăn là để thử thách bản lĩnh người đàn ông mà. Đời ai mà chẳng có lúc như vậy. Quan trọng biết được nguyên nhân thất bại để hoàn thiện mình. Sống nên có định hướng rõ ràng. "Sống và chiến đấu cho những gì mà ta tin tưởng". Làm hết sức mình để không phải áy náy.

--Em nhớ là có lần đọc cái chữ kí của anh nào trên HAO, nay xin sửa 1 tí để động viên anh bạn này. Xin đàn anh lượng thứ :D:D

Khó khăn là kẻ thù của đàn ông,
Chạy trốn kẻ thù là hèn nhát
Anh em hãy quay lại đối đầu với kẻ thù b-)
--Có khó nó mới vui chứ:) . Cũng giống như khi bạn chơi game mà dùng mã ăn gian thì game dễ ợt => chóng chán.

Trùi ui, hoàn cảnh anh bây h thật không khác gì em là mấy! :(
Đấy là còn chưa kể anh là con trai, còn em là con gái, chắc chắn sức chịu đựng của em không thể nào bằng anh được! :(
Em cũng cảm thấy con đường đời thật khó đi, em cảm thấy mình thật cô đơn, ko ai cùng chia sẻ nỗi buồn hay động viên mình những lúc khó khăn. Trong khi đó cũng như anh, em sẵn sàng ngồi lắng nghe, đưa ra lời khuyên cho mọi người nhưng xét cho cùng thì những việc mình làm đối với họ chỉ như một cơn gió thoảng qua mà thôi! :-s
Khi nhìn người ta hạnh phúc, tay trong tay với nhau em cũng thắc mắc lắm chứ, phải chăng mình sống ko tốt nên mới không thể có được một tình yêu như thế? /:)
Nhiều lúc, em buồn lắm, em cũng cảm thấy như mình sắp rơi xuống tận cùng của xã hội, bị mọi người xa lánh! Em buồn lắm và cũng chỉ biết gõ những dòng chữ, bày tỏ những tâm sự, những suy nghĩ, những điều mún nói với cái máy vi tính hay đơn giản hơn là ngồi khóc lóc với mấy con gấu bông! :((
Nhưng rồi, tự vắt tay lên trán và nghĩ, em thấy rằng con đường đời không phải lúc nào cũng ngoằn ngèo, đầy chông gai như mình nghĩ mà đôi lúc cũng thẳng tắp, rộng thênh thang đấy chứ! Có thể đôi khi bạn bè, gia đình có tạo cho anh cảm giác cô đơn, lạc lõng nhưng thực ra họ yêu quý anh lắm đấy, chẳng qua có thể là do họ hơi mệt mỏi với việc học hành trên lớp hay công tác ở cơ quan mà hơi vô tâm chút thôi! ;)
Anh đừng quá bi quan, hãy luôn nở một nụ cười trên môi, hãy nghĩ đến những đợt đi dã ngoại, picnic với bạn bè, với gia đình, nghĩ đến những lúc cả nhà sum họp vui vầy bên bữa cơm tất niên, nghĩ đến ... những điều gì tốt đẹp nhất, một tương lai tươi sáng đang chờ đợi anh ở ngoài kia! :x
Đừng buồn nhé anh, mọi người vẫn luôn iu quý và không muốn người con, người anh, người bạn của mình buồn bã như bây h đâu! :) :) :)

Trời ko ngờ trên H-A-O lại có người hiệu nội tâm của mình như thế này nhị !
Anh rất cảm ơn em đã hộ trợ về mặt tâm lý cho anh ! anh đã thanh thản hơn khi đọc được nhưng dòng này , anh rất cảm đổng . Nếu bạn yêu quý cuộc sống thì bạn hãy tôn trọng nó và đừng làm nó tộn thương nhé ! hi vọng rằng ngày mai bạn là một chàng trai , cô gái !
Chúc các bạn vui vẻ và mãi mãi hạnh phúc !

cuôcj đời là thế đấy bạn à. Khi bạn cố đi tìm 1 cái gì đấy, bạn sẽ thấy thứ ấy ngày càng xa vời vợi. Đến khi ko còn luyến tiếc, thứ bạn cần đã là của bạn. Đôi lúc thấy mệt mỏi, là khi bạn ko có tình yêu, đúng ko nhỉ? Khi bạn vừa tan vỡ 1 tình yêu ấy. Hoặc khi bạn thất bại 1 việc gì đó.Dù là gì thì bạn cũng nên nhớ, ngày mai trời lại sáng.

Dù tối bạn không ngủ được 8-} thì ngày mai vẫn sáng >:D< dù cho gió bấc mưa phùn :-ss thì trời vẫn sáng (hơn lúc đêm) :p.. Thời tiết xấu không kéo dài cả năm, tâm trạng tồi tệ không kéo dài cả đời :D Rồi đến lúc nào đó, ngày mai, ngày kia, tuần tới, năm sau,.. những điều tốt đẹp (hơn :D) sẽ đến.. :* :* :* Hãy nhớ, người yêu bạn nhất là bản thân :) đừng tin ai nói điều ngược lại :nono: bởi vì người ta không nói dối :) nhưng không đảm bảo được điều đó kéo dài mãi mãi

Sống có suy nghĩ, yêu vừa phải, không tin ai :D

tomorrow is another day :)

rất thích một bộ phim Trung Quốc xem từ hồi bé tí, chả nhớ nội dung thế nào, chỉ nhớ tên phim: Ngày mai trời lại sáng. :) tin, tin chứ :) mặt trời mọc mỗi ngày! ấm áp mỗi ngày! hạnh phúc mỗi ngày! niềm vui cho mỗi ngày và hy vọng cho mỗi ngày!

Hôm nay trời vẫn sáng, từ lâu nay rồi, ngày nào trời chẳng sáng, em đã học được điều đó, bây giờ lại muốn quên đi :p Hôm nay lạnh, trời âm u (đẹp :x) chả còn ai đi chung với em ngắm phố phường, chả còn ai khen trời đẹp với em, chả còn ai ôm em nữa rồi... Đổi thời tiết, cẩn thận giữ gìn sức khỏe :)

Nga khen trời đẹp 8-| hôm nay mưa tàn bạo :(( Nga ôm :* đầu gối á :((

/:) đến khổ :((

Cacao nóng như cái chăn 37 độ nào đó :-" :D :p CHị không nói gì nhé 0:) :)) >:)

chăn 37 độ :( :(( hôm qua không có chăn 37 độ, ốm luôn :(( sụt sịt sụt sịt :(

Năm ngoái mình cũng rơi vào hoàn cảnh gần như thế này, đã từng có những suy nghĩ như thế này, đã từng tự hành hạ bản thân, đã từng nghĩ rất nhiều, đã từng khóc rất nhiều, đã từng có những ý nghĩ điên dại, cảm thấy như cuộc đời đang sụp đổ trước mắt, nghĩ rằng đời thật bất công.

Thế nhưng ... từ khi bước vào lớp 11, một cuộc đời mới gần như mở ra, thật tươi sáng, thật hạnh phúc. Bắt đầu từ khi tham gia HDC, một niềm say mê mới, một tình yêu mới, một cuộc sống mới, những người bạn mới, những buổi đi chơi không bao giờ quên, chơi nhiều, học lại càng có hứng hơn. Đến tận bây giờ mình cảm thấy cuộc đời này thật nhiều chông gai, nhưng vượt qua được thì NGÀY MAI TRỜI LẠI SÁNG, đầy nắng hồng ấm áp. Bây giờ mình thật hạnh phúc, chưa bao giờ cảm thấy vui đến thế. Cảm ơn rất nhiều, cảm ơn ai đó đã mang đến cho mình 1 cuộc sống mới, một tình yêu mới. Cảm ơn lắm, yêu lắm:x:x:x gửi đến ngàn nụ hôn :*:*:*.

Hãy cố gắng lên, ta tưởng như con đường đời này khó đi nhưng thực sự phải như thế ta mới có thể lớn lên được, ta mới học hỏi nhiều điều, không có gì dễ dàng mà ta có thể nhận được nếu không trải qua khó khăn, hãy tin mình vì mình đã từng như thế :):):).

Back
Bên trên