Tôi yêu hoa hồng!

Phạm Thị Yến Mai
(maipty)

Hoa hồng nhưng không phải màu hồng :)

Đính kèm

13.5 KB · Xem: 36
yellow rose is betrayal ........ Hong vang la su phan boi day!

Đẹp quá, rất ấn tượng.Nhưng màu vàng là biểu tượng cho cái chết.Còn những ảnh hoa hồng nào khác không?

Em không thích hoa hồng nhưng mà hồng vàng thì cũng đẹp đấy. Hồng vàng giấy gói trắng trông cũng hay, chị Mai nhỉ :p. Hoa hồng chỉ có trắng với vàng còn đẹp, hoa hồng nhung bình thường và hoa hồng màu hồng thì ko thể mê được :D.

Anyway em rất thích các loại hoa vàng, esp hoàng y mỹ nương (tên mới cập nhật về loại hoa em thích hihi), mọi người ai thích sang topic Hoa vàng mấy độ của em xem nhé. Sao người ta cứ gán cho màu hoa ý nghĩa này kia chứ, em thấy hoa màu vàng tươi lâu hơn, nói chung là đầy sức sống :)

Em cũng thích nhất hoa hồng..nhưng mà thích tất cả các loài hoa khác nữa. Kể cả hoa dại. Ngày xưa có ai đọc truyện ông làm vườn với bông hoa "kỳ lạ" đẹp tuyệt vời màu xanh tím không? Mà hóa ra là hoa bìm bìm dại trong vườn ý!

:) em cũng không thích hoa hồng lắm nhưng trong các thể loại hoa hồng thì đúng là có cảm tình với hoa hồng vàng hơn cả, nhìn rất tươi mắt, mà hồng vàng để khô lại đẹp hơn hồng nhung mới thú vị chứ :D. Còn hồng trắng kem với trắng tinh cũng yêu, hương thì hương của hồng cam lại hay hay :D, nhưng tóm lại vẫn khoái hồng vàng và hồng trắng kem nhất hihi :D... Lần nào đi qua đoạn Bà Triệu cắt Nguyễn Du cũng ngó lấy ngó để mà chửa mua lần nào, tại em hông có thói quen mua hoa về cắm lắm, chỉ hay mua hoa đi tặng thui hihi (tất nhiên còn thích được tặng hoa nứa :smlove: :"> ), còn hoa cắm ở nhà đa số tuyền mẹ mua ko à :D :">, trừ hoa Tết :D.

À lan man chuyện ngoài lề tẹo, có lần bạn em đặt điện hoa là hồng nhung nhưng hội điện hoa củ chuối kia thay vì mang 1 bó hồng nhung đến lại nhầm nhọt thành 1 bó hồng vàng, cơ mà phước ba đời cho hội ấy được thở phào sung sướng bởi đã nhầm trúng màu em thích hihi :D. Cả bó hồng nhung thì chỉ nên để mộc là hay thôi các bác công nhận ko, chẳng nên có lớp giấy diếc này nọ bên ngoài làm gì, nhỉ ;).

Hoa hồng chỉ có trắng với vàng còn đẹp, hoa hồng nhung bình thường và hoa hồng màu hồng thì ko thể mê được

đồng ý với Linh_bống tuốt tuột ngoại trừ phần in đậm hihi. Tất nhiên hồng nhung màu đậm như tiết gà thì hãi rồi nhưng nếu là màu đỏ tươi tươi + búp to mà vẫn nở đẹp í thì nhìn cũng ổn lắm đấy chứ em gái ;)

P.S: cái pix này hơi mờ tẹo các chị/em thông cảm nhưng tại nó là hồng vàng nên Hà cố tình post cho đúng chủ đề của chị Mai dễ thương hihi :x

Cẩm Hà,

Đính kèm

13.1 KB · Xem: 11
    16.1 KB · Xem: 10
Chỉnh sửa lần cuối:
hi hi, lâu lắm mới bàn chuyện hoa hoét, nói chuyện cho nó lighthearted tí nào hihi. Chị Hà ơi, hồng nhung đỏ tươi thì đẹp rồi, nhưng đa số hoa hồng nhung giờ đúng màu tiết gà đông. Còn hoa hồng màu hồng, chẹp chẹp, đúng ra là em chưa bao giờ thích hoa gì màu hồng trừ ti-gôn :D, hoa hồng màu hồng trông cứ cliche kiểu gì ấy.

Hồng xanh, nhỉ Bống nhỉ ;)

Hị hị, có cái mật danh của em các bác cứ gọi lấy gọi để thế này lộ hết. :D
Hồng xanh có thật không nhỉ, em chỉ thấy trong phim với truyện chứ chưa thấy thật bao giờ.
Tiện đây chị Mai ơi cho em hỏi :D, cái avatar của chị là hình gì thế? Em nhìn mãi thấy nó giống cái nhẫn vàng tây ấy :D, j/k

hihi đúng là hoa hồng màu hồng nhìn vô ziên tệ :D. Ti-gôn à, hic, hồi cấp 2 chị cũng mê tít mà ko hiểu sao nhà chị trồng nó cứ lèo ta lèo tèo nhìn rất yếu ớt chán chường trong khi dàn ti-gôn của cái nhà hàng xóm (mình rất ghét) thì lại cứ xum xuê tươi tốt, nhìn chỉ muốn giật xuống thui, mấy dây loe nghoe bên nhà mình, trông cứ tội tội là, tủi ghê lắm! :( :D. Nhưng bi giừ hết rồi hihihi...chuyển sang hướng dương từ hồi cuối năm cấp 3 rồi :D, đợt Tết vừa rồi lên chợ hoa rồi mò xuống vườn hướng dương nhưng bị tiu nghỉu vì người ta cắt hết mất tiêu rồi, chỉ còn vài bông xơ xác hic...Eo mà bữa đó còn đi lạc vào nghĩa trang nữa chứ, 4am ạ hic hic hihihihi...thế là thi nhau hét ầm ĩ lên cho đỡ ca-mơ-run :D, ai dè gần đó lại có 1 trại cún bẹc-giê thế là các chú chàng cũng được thể sủa tơi bời, phát hãi! :D

ơ hihi...off topic rồi :mrgreen:, nhưng đúng là lâu mới được bàn chuyện hoa nên ko kiềm chế được, sozzzy chị Mai nhaaaa!!! ^_^. Thời gian này năm ngoái hay năm kia gì đó HAO cũng có 1 thread về hoa thì phải, nhớ là đợt sắp có hoa xưa trắng trắng rơi đầy hè phố mà hihi.

Mà bác Sơn ui, dù blue là màu của em nhưng hồng xanh thì em sợ lắm, nhìn cứ lạnh lạnh sao đó... :D

Cẩm Hà,

Theo chị thì hoa hồng màu nào cũng đẹp.
Có hoa hồng xanh thật, chị mới chỉ nhìn thấy ảnh có 1 lần, mà không phải là loại cắm nước màu xanh, hay chiếu màu phun sơn đâu. Cái màu của nó cũng đẹp tuyệt vời và ngây ngấy lắm. Có điều là cái ảnh đó lại bị mất mất rồi. và cả hoa hồng đen nữa. Đã ai nhìn thấy hoa hồng đen bao giờ chưa?

To Linh: cái avatar của chị là cái cái bông hoa ở trên biểu tượng của HAO đấy, chỉ có điều nó không khô cứng như thế đâu...

Đính kèm

18.9 KB · Xem: 10
cái ở avatar của chị Yến là nhụy bông hoa sen mà :D Tại sao mọi người lại thấy có hoa "vô duyên" được nhỉ?? Em thấy hoa nào cũng đẹp hết ý; mỗi hoa một kiểu đẹp, một hương thơm mà :*

Hihi, hoa hồng vàng tượng trưng cho sự phản bội đấy. Em đọc đc ở đâu đấy (mà quên mất ở đâu rồi) là nếu chàng tặng nàng hoa hồng vàng thì có nghĩa là "anh ko muốn yêu em nữa" :(. Còn hoa hồng trắng lại là tình yêu tinh khiết, trong trắng, như những cánh hoa vậy :)
Mà em thích nhất hoa hồng màu hồng (ko phải hoa hồng nhung đâu nhé). Hoa hồng phai đó rất đẹp, rất quý phái, rất hợp với những cô gái trẻ trung, tầm tuổi này, tượng trưng cho một trái tim biết yêu thương nồng nàn, nhưng e thẹn, ngượng ngùng như cánh hoa mới chớm nở. Hoa hồng phai là 1 trái tim mới biết rung động :x
Hoa hồng nhung thì rất đẹp rồi, lung linh và quý phái. Trên hết, hoa hồng nhung (có thể nói là nữ hoàng của các loại hoa hồng) tượng trưng cho tình yêu nồng nàn. Các chàng tặng phụ nữ hoa hồng nhung như muốn nói thay lời cầu hôn ngọt ngào của mình :x (mà bây h thanh niên chúng nó tặng hoa nhau ầm ầm :()
Hoa hồng xanh (như ở trên) thì em chưa nhìn thấy, hoa hồng đen thì rùi, bông hồng rất to, đen tuyền, trông rất bí ẩn :); còn một loại hoa hồng nữa (do nhân tạo) là loại hoa hồng trắng, nhưng viền có màu, một số có thể do phun, hoặc ... sao đó, em thấy có những bông màu trắng, viền xanh, giấy gói màu xanh nhẹ, bằng lụa nhăn, bó tròn đều quanh bông hoa, điểm xung quanh là những cành baby trắng nhỏ li ti... màu xanh đó trùng với màu xanh của lá, của giấy gói nhưng ko vì thế mà mờ nhạt đi, ngc lại, mọi ng` sẽ thấy nó rất nổi bật trên nền trắng của cánh hoa và n~ bông baby nhỏ :x, đẹp vô cùng...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tặng em Hồng hoa hồng màu hồng nhé, hoa hồng phai :) :

Đính kèm

12.1 KB · Xem: 14
Hoa cũng như người con gái vậy. Chẳng có người con gái nào vô duyên cả. Chính đôi mắt đàn ông làm một số cô trở nên vô duyên cũng như dưới mắt thím Linh với thím Hà thì một số hoa vô duyên ý ạ :> , ác độc vật

Thím Hà nói đến hoa xưa tự nhiên nhớ đến thím Hà Vân.

Ý nghĩa của hoa tùy cảm hứng từng người thôi. Hôm tỏ tình mà anh giai trót mua hoa ly tặng thì ly cũng thành hoa tình yêu mà hôm chia tay anh giai tặng hồng đỏ choét thì hồng cũng thành hoa sinh ly tử biệt :>

Mà bàn về hoa thế bàn luôn về cách cắm hoa đi, ai có kiểu gì đẹp chia sẻ luôn đi ạ.

Ps: à, thím Hà, mình thích hoa tai nhất :>

Thụy Miên đã viết:

Nhìn thấy cái avatar là thấy ngay tính người rồi! :D

Mà em gái còn giữ cái slide show hoa chị gửi cho em năm ngoái không? Cũng toàn hoa đẹp của nó nhỉ! (Hy vọng trong mắt em nó cũng đẹp :p)

umm, anh thi` thi'ch hoa ... chuo^'i ho+n. Be^n Ger hoa chuo^'i dda('t, may la('m ca? na(m mo+'i da'm a(n 1 la^`n.

la.i the`m ro^`i.

Thụy Miên đã viết:
Mà bàn về hoa thế bàn luôn về cách cắm hoa đi, ai có kiểu gì đẹp chia sẻ luôn đi ạ.

Tưởng hoa tai thì cứ đục 1 (hoặc nhiều) lỗ rồi cắm thẳng vào tai lại còn có kiểu cắm đẹp hay không nữa à? Mình dạo này lạc hậu nhiều quá

/Thanh

Tặng chị em bông hồng đến từ nước Pháp.

Đính kèm

105.3 KB · Xem: 12
Chỉnh sửa lần cuối:
em từ nhỏ đến giờ vẫn mơ ước được tặng một bông hồng xanh như trong cái phim gì xem hồi nhỏ hí hí, nhưng vẫn chưa bao giờ được tận mắt thấy một bông hồng xanh...

Back
Bên trên