Tôi nói đồng bào có nghe rõ không?

Lê Minh Phương
(vodichbongroA3)

Zratzvuitre cả nhà nhá. Em mới Nam du mà hôm nay tình cờ đọc báo phát hiện ra đã tròn nửa tháng, chong chóng quá à. Thế tình hình ngoài ấy thế nào rồi ạ, em tưởng vắng mặt mí hôm là bài vở phải hòanh tráng lắm chứ hị - sao vắng tanh??? Hôm qua em lên cơ quan nhận công tác rồi,được xếp vào bộ phận nhạy cảm và tế nhị nhất - ban vận chuyển và chế biến - cụ thể là chờ xe tải đến rồi bốc vác hàng xuống.
Thôi em có vài nhời thế thôi, nói nhiều kẻo các bác lại bảo em đi xa vẫn già mồm.
To Lâm: L ơi, cái bao thuốc lá Vina hút dở mày nhớ gói ghém cẩn thận ha (tốt nhất là bọc giấy báo cũ), để Tết tao ra hút tiếp ha.
Chiaxờ.

Quý hóa quá, vừa nói chuyện với anh P buổi chiều, tối đã thấy dưa lê rồi. Nghe anh kể chuyện mà thấy tủi hổ quá. Nhà thì ở Q Bình Thạnh (cách trung tâm ăn chơi 2h15p xe buyt thì fai), đi làm thì bị dí vào bộ phận nhạy cảm, nghe nói đồng nghiệp toàn các lão làng đực rựa.
Vừa nghe tin Ly Tie và các chiến hữu UK gặp mặt rồi à? Ko thấy tin tức của đội trưởng chiến nhỉ?

Ui, em cũng lâu lâu ko thấy các bác tụ tập dưa lê dưa cà cũng thấy đìu hiu hẳn.
Hôm nay vào biết tin bác P đã chính thức được bổ nhiệm công việc mới ( cho dù công việc hơi tế nhị và nhạy cảm ;) .. hihih ) .. thôi thì cũng chia vui với bác ..
Bác rỗi rãi thì vào đây góp vui nhé chứ dạo này ai cũng bận bịu nên chả thấy bác nào vào đây cả ....
Mà sao bác lại lãng phí những 2.500đ mỗi ngày đi xe búyt thế nhỉ ... em bảo bác nhé .. ( nói nhỏ thôi, mỗi sáng bác làm 1 chuyến xe ôm thế có phải vừa ko mất những 2h15p, vừa được bữa sáng, biết đâu lại quen được em nào ngoan hiền dễ thương thì sao ... heheh ) ;) ...

đấy bác Phương nghe nhời bác Ánh khuyên bảo đi, kinh nghiệm của anh nhà bác Ánh sống trong Nam bấy lâu đấy, nghe nói cũng ở đâu tận quận Tân Bình lận.
Anh em dạo này chán đời hết sao ko ai lên đây buôn chuyện thế nhỉ, vắng vẻ đìu hiu quá cơ. Phương ơi muốn dzui dze trong đấy cứ gọi điện cho anh nhà bác Ánh tôm nõn ý, bác ý dắt đi giải ngu nhế. hay lắm đấy hihi.

ối dời ơi, Phương ơi, tớ nghe nói là P đang làm cửu vạn à? ở Hà Nội chúng nó dẹp hết chợ lao động rồi, bọn ấy lại phải chui vào Nam làm ăn à? rõ khổ,ngoài này anh em bận bịu lắm, nhất là từ sau hôm 20/11, gặp mấy em 88 ý, giá mà có P thì.... kinh lắm.. khiếp..tớ chả dám nói đâu...hie hie hie

May cho thằng Phương đi rồi không thì hôm 20/11 đến nhà cô Hạnh gặp các em trẻ mà xấu vật, thê thảm ...À mà tết nhất có lượn ra Bắc hú hí k?

Chỉnh sửa lần cuối:
THế thực tế thì tình hình các em hôm đó thế nào mong anh Việt mô tả lại cho chính xác vì em thấy anh Lâm với anh Vinh có vẻ sung sướng lắm khi được làm quen với mấy em đó. Trong khi đó anh Việt lại rất lạnh nhạt cho vài câu như "xấu vật" với "thê thảm". Hay là tuy 2 anh Lâm và Vinh có thấy đúng là xấu như thú vật rồi thì thê lương thảm hại nhưng mà lại có cái gì đó khác lại thì sao ạ ... em cũng hơi phân vân chuyện này, 2 hay 3 anh có thể nào lý giải cho anh em xa gần được biết không ạ ????

mấy anh nhà mình bận tán các em thảm nào chẳng thấy lượn lờ trên HAO, vắng như chùa bà đanh.

hehe, riêng em thì thấy các em ý cũng cute, trẻ trung, nhí nhảnh và rất ấn tượng với các bác trai già A3, chả thế mà bác Lâm với bác Vinh sau khi gặp các em phải nốc ngay 1 con Vodka để kìm nén đấy các bác ạ.

ruợu thì kìm nén được gì hả bác , chỉ thêm phần bốc hỏa thôi .
Tết này P có ra HN ăn tết không thế, kô gì sướng bằng được ăn Tết ở nhà cả, híc, ở xa thế này bánh chưng em cũng chả có mà nốc . hic :((

Ôi, sao em Thư lại biết là Vodka khiến anh Vinh bốc hỏa nhỉ, hay là...
Mà anh Huy nói cụ thể xem nào, bù là bù cái gì, bù như thế nào ... chứ anh nói thế thì mấy con ôn vật kia nó hiểu thế nào được.
Kính anh.

Anh Hưng này lạ thật. Em mà biết thì còn ngồi đây mà chê sao :) hehehe

Thì ... chính em cũng có hiểu em đang nói cái gì đâu mà chị đòi hiểu được.

thế thực ra là các bác không hiểu cái gì đấy ạ?

Đây là số DT mới của chú Phương trong SG 0908586056. Vừa nhắn tin toe toét với nó hehe. Tết này nhớ ra HN đấy, nếu có thời gian + $$$ thế nào cũng phải vào SG làm trận tơi bời khói lửa!!!

Back
Bên trên