tôi đã không biết rằng... (gửi cho lớp 9d thân thương 99-03)

Nguyễn Thị Minh Nguyệt
(daffodil_rukawa)

Thành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/forum
khi tôi còn cùng các bạn chia sẻ những giây phút quý giá trên ghế nhà trường, tôi đã không biết rằng tôi yêu các bạn nhiều như thế.
khi tôi đọc những dòng các bạn viết về mình, tôi mới hiểu rằng thật sự tôi chẳng biết gì nhiều về các bạn ngoài khuôn mặt bạn, những điểm số của bạn... nhưng tôi cũng biết về bạn kha khá đó chứ, tôi biết những chuyện rất xấu hổ của bạn, biết bạn rất sợ những giờ kiểm tra, biết bạn cũng như tôi, thích đến trường là để gặp mặt bạn bè mình.
tôi không biết rằng chúng ta đã có chung quá nhiều kỷ niệm đẹp, bây giờ tôi đã biết kỷ niệm còn lại trong mỗi người khi được hỏi đều là kỷ niệm khi chúng ta học cùng nhau
tôi thấy mình thật hạnh phúc khi đã được cùng các bạn biết những điều bí mật đó, những điều bí mật mà chỉ có chúng ta biết thôi.
lớp 9, có những điều quá ngây ngô và cả những điều quá khờ dại, có lẽ chúng ta đã để lỡ nhiều điều nhưng chúng ta cũng đã có được quá nhiều điều, tôi hiểu tại sao mọi người đều muốn sống mãi tuổi 15, bởi khi chúng ta bước qua tuổi 15 rồi, có những việc mãi mãi bản thân ta không thể có được
ở tuổi 15, tôi đã biết thế nào là rung động trước một người khác phái, tôi đã biết lắng nghe tâm sự của một cô bạn gái bằng tuổi mình, tôi đã biết giận nhau với đứa bạn thân là thế nào, điều đó thật sự rất khủng khiếp, tôi đã biết cái cảm giác nghẹt thở của việc thi cử, biết được một người bạn thân khác giới cũng tốt như thế nào, ....
tôi đã có được quá nhiều khi tôi bước vào tuổi 15, khi tôi ở cái ngưỡng không phải trẻ con cũng không phải người lớn, tôi không phải quá ngượng ngùng khi chơi với một người bạn mới như hồi còn bé, mà tôi cũng không phải lo lắng nhiều điều như tôi bây giờ.
nhưng tôi đã không biết rất nhiều điều, tôi đã không biết rằng đứa bạn ngồi cạnh tôi cũng rất đặc biệt, nhưng nó cũng có những ước muốn bình thường như tất cả những đứa trẻ 15 tuổi khác, nó cũng đã một lần khóc vì bị điểm kém, nhưng nó cũng đã an ủi tôi khi tôi buồn, tất nhiên theo cái cách khác thường của nó.
đến khi chia tay rồi, thỉnh thoảng gặp lại nhau, thấy các bạn đều khác trước, có lẽ bản thân tôi cũng khác trước, nhưng khi nói đến chuyện ngày xưa, dường như tất cả bọn mình đều trở lại là những cô bé, cậu bé của tuổi 15
tôi biết không phải tất cả các bạn đều đọc được những dòng này của tôi nhưng tôi biết tất cả bọn mình đều luôn nhớ về nhau, ha
bây giờ chúng ta ngồi cùng nhau nói đến chuyện mai sau, đến rất lâu sau này, chúng mình lại ngồi cùng nhau nói về chuyệ của ngày xưa và bây giờ nhỉ?
lớp 9d yêu dấu, lúc nào tôi cũng nghĩ về các bạn, lúc nào cũng yêu các bạn
:x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x

ế ế, ông anh xí xớn gì thía, không có vụ nhầm nhọt linh tinh xèng vào đây đâu nha
người khác đọc hiểu nhầm là không có ổn đâu đấy -_-
sửa lại đi

o* .. :x ... bay h moi doc duoc bai nay ..( dang trong h hoc nen khong viet co dau duoc ..:p ..:x .. ) ... de may hom nua len lam qua bai lam li bi dat gui tang 9 D .. :x ... :* .. yeu ca lu .. :* ... :(( ...

.. :x .. bạn Nam >:-D< ... :biggrin: .. hôm nào rảnh đã . từ từ .. khi nào có tâm trạng làm thêm 1 quả hoành tráng nữa .. :x .. :x ..>:-D<

Từ 5-1 đến hôm nay đã hơn 1 tháng. Chắc hoành tráng phải đợi 1 năm mới có

sao mà bạn Nam phải sốt ruột thía chứ? mà bạn thủy làm một bài hoành tráng rùi đó thui, tại bạn nam không bít chứ bộ ^-^

Nam che giấu cí rì đấy như thế ko tốt đâu nhá! Em dân 9B hồi trước có được tham gia ko ạ???:(

.. ơ .. thế bạn Thảo cũng có tình cảm gì với lớp tớ à .. :p:D:D ..

.. ai chả được tham gia >:-D< . .vô tư đi ..:p:D:D ..

to Nam : .. để đến năm sau làm 1 quả hoành tráng tặng riêng bạn Nam nhé :)) .. :)) .. :smoking: .. :nono:

Tình cảm vì bit cũng nhìu đứa phết , chơi cũng nhìu nữa :))

Trần Bích Thủy đã viết:
.. ơ .. thế bạn Thảo cũng có tình cảm gì với lớp tớ à .. :p:D:D ..

.. ai chả được tham gia >:-D< . .vô tư đi ..:p:D:D ..

to Nam : .. để đến năm sau làm 1 quả hoành tráng tặng riêng bạn Nam nhé :)) .. :)) .. :smoking: .. :nono:

Vậy thì tớ đợi đến 6/10/2005 nhé.

Lớp 8 cô Nhung chủ nhiệm còn lớp 9 là cô Dung. Lớp có 30 trai, 15 gái (vừa gấp đôi). Còn nhớ hồi lớp 8 lớp đá bóng giỏi nhất khối, vô địch giải khối 7-8. Năm lớp 8 cứ đến giờ 20 phút là đem bóng ra đá. Cả năm lớp 8 mất hơn 20 quả. Quả thì bị các bác bảo vệ bắt, quả thì bị thày Tuấn, thày Điện bắt, quả thì bay sang trường Giảng Võ. Các hôm thứ 4 hay tiết 5 đều ở lại đá bóng. Có lần đá bóng sang trường Giảng Võ, Thành Đức trèo tường sang đá thì bị bảo vệ Giảng Võ bắt. Cả bọn kéo sang cổng trường Giảng Võ xem sự việc thế nào. May hôm đấy không bị sao.

Hôm 30-3 giờ 20 phút đang đá bóng thì bị thầy Điện bắt gặp. Thày chỉ nhắc nhở một ít. Nhưng cả bọn vẫn tiếp tục đá. Vài phút sau thì lại bị thầy Điện bắt thật. Cả bọn chạy toán loạn chỉ riêng Thành Đức ở lại, bị thầy cho vào phòng trực giám hiệu. Đến đầu tiết 4 thầy Điện lên lớp và lôi thêm 11 đứa nữa xuống phòng hội đồng làm kiểm điểm. Tổng cộng là “12 anh hùng Lương Sơn Bạc” (Bọn nó gọi thế cho oai). Xuống phòng hội đồng làm kiểm điểm mà vẫn nói cười vui vẻ, toàn nghĩ truyện vui chẳng lo viết kiểm điểm cả. Đến gần cuối tiết tất cả mới lo viết. Đứa này lấy kiểm điểm của các đứa khác 1 ít, tạo thành bản kiểm điểm hỗn tạp. Lại còn thống nhất bảo bọn trên lớp là bị đình chỉ học đến hết tháng (Hôm đấy 30-3 là Thứ 7, còn 1 ngày nữa là hết tháng). Lên lớp ai cũng tưởng thật. Bọn con gái còn định đi xin thầy. Cuối cùng mới ngã ngửa ra là còn mỗi hôm đấy là buổi học cuối cùng trong tháng. Hôm thứ 2 đầu tuần bị thầy Điện nhắc khéo cấm không được đá bóng. 12 anh hùng Lương Sơn Bạc có cả lớp trưởng, chi đội trưởng, tổ trưởng nên bị cô Nhung mắng 1 trận.

Năm lớp 9 lớp còn nghịch hơn. Việc bị ghi vào sổ đầu bài là chuyện thường xuyên. Nguyễn Minh Hiếu vào sổ đầu bài hơn 30 lần. Có tuần ngày nào cũng bị ghi vào sổ.

Năm lớp 9 lớp ít đá bóng hơn, chuyển sang thể loại đá cầu (ở hành lang nhà nối với mấy lớp Pháp). Có lần mấy đứa tranh nhau cái ghế (ghế 2 người ngồi nhưng có khoảng 7 đứa tranh) để xem bọn nó đá cầu thì đổ uỳnh. Thày Điện (Sao lớp mình có duyên với thày Điện thế cơ chứ)đang ở tầng 1 thì chạy ngay lên tầng 2 xem sự việc thế nào. 7 đứa bị thầy tóm cổ. May mà cô Dung xin cho, không thì…

HK2 lớp 8 và cả lớp 9 thầy Định dạy Sử nên cứ đến giờ thầy cả lớp rất mất trật tự. Thình thoảng 1 số đứa xin đi vệ sinh thực chất là xuống căng tin mua bò khô. Có tiết nửa lớp trốn xuống căng tin. Thi học sinh giỏi quận môn Sử thì bạn Tạ Hoàng An cao nhất trường với 12/20 (đáng tự hào lắm chứ.)

Hôm tổng kết toàn trường kết thúc học kì 2 cả lớp rủ nhau đi chơi ở công viên Thủ lệ trong khi sắp thi tốt nghiệp đến nơi. Vừa thi Ams xong lại rủ nhau đi chơi công viên nước. Trong suốt hè có sinh nhật ai thì cả lớp lại đến chơi. Năm lớp 10 lớp D 99-03 có 31 người vào Ams trong đó 28 quyết định học

Back
Bên trên