tình yêu dưới 15 có thể ko?

đương nhiên không thể gọi là yêu:|...
nhưng không thể giới hạn tuổi được:|...
tùy từng người thôi |-)...

Chị Dương nói đúng,toàn 1 lũ đú,chứ yêu thương gì.Trẻ con bây h ko thể chấp nhận được ,vô cùng vô văn hóa! Lại đú đởn! Học thì ko lo lo mấy truyện lăng nhăng! Cần GD cấp tốc trẻ con!
mình đã từng 1 lần đi đú =))
bây giờ cải tà quy chánh >:)

Heh... nói đơn giản là thế này.... khi đến tuổi dậy thì, thì trong bất cứ sinh vật nào đều có cái bản năng gọi là bản năng duy trì nòi giống, cái bản năng đó không thể nào sử dụng một vài lời nói văn vẻ sao rỗng để mà xóa đi được, thế cho nên từ năm 15 thậm chí 12,13 trai gái nhìn nhau thấy cảm giác "khác khác" là chuyện bt :-"
Còn về chuyện đó có phải là tình yêu hay không còn tùy thuộc vào cách định nghĩa tình yêu của mỗi người, đừng nói người khác yêu năm 15 tuổi là đú một cách gay gắt như thế, vài chục năm trước (thậm chí bây giờ thỉnh thoảng ở mấy vùng quê cũng thế) lấy nhau từ năm 15 thậm chí là 12 là chuyện hàng ngày :">, nói bọn đó đú chả khác gì chửi ông bà tổ tiên mình đú đâu :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Chữ tình yêu rộng rãi we' ! Nếu chỉ hỏi là tình yêu dứoi 15 thì chắc chắn là có roài ! :D. Kể cả là với người khác giới cũng có dưới 15. Căn bản là xác định nó theo mức độ nào thui ( topic giống con trai+ con gái = bạn thân hồi đầu tiên we' :)))

Thì ra topic con trai con gái hồi đầu là trung tâm môi giới lén lút thông tin hình ảnh underage? :-ss :-ss

Bó chiếu ! :)) Hơn cả những điều ông nói cơ :>

Oài :-ss
Để tối tớ check lại xem thế nào :">

topic nào mà nghe có vẻ hấp dẫn vậy =P~

Topic bên 0306 bọn anh :">
Con trai+con gái = bạn thân???
Có điều đấy là topic tương đối private người ngoài toàn đọc ít post lắm :">

Err... chắc nó cũng ko đủ public để cho "mọi người tham gia" đâu em ạ -.-'
Đến anh còn chả bao giờ post trong đấy -.-'

Hum wa e Hiệp đã ghé thăm và đã hok bao h quay lại ! ;)). Nếu ko đọc từ đầu sẽ ko hiểu và nếu đọc từ đầu sẽ có những kiểu như thế này đây :))

TS đã viết:
TS nó bảo là nếu thích một người mà quên dễ thế thì chắc hẳn tình cảm lúc đầu cũng không hẳn là thích, nhiều khi bị làm cho tổn thương trầm trọng đến nỗi ngay cả tình bạn cũng chẳng còn một chút nào. Và cũng có lúc có cảm giác như có một bức tường vô hình nào đấy vãi rắn chắn ngang giữa 2 người. Một người cố vượt qua mà không được, một người dường như cứ đi thẳng tiếp mà chẳng biết người kia đang ở xa tít đằng sau. Gặp nhau cũng như cách nhau cả mấy km. Đi cạnh nhau mà như kiểu bị cấm khẩu, nói chuyện với nhau được thì 9 im mới được 1 chữ ... Ở đây chắc chẳng ai bị như TS đâu, rốt cuộc đôi khi bản thân nó cũng muốn nói thẳng qua một cách nào đó, và nó đã làm được qua 1 bức thư cách đây 1 tháng. Nhưng cách viết của nó ẩn dụ đến nỗi người nhận chắc cũng ko hiểu ( phải nói là chắc chắn) và rốt cuộc mọi việc vẫn thế ... only heaven knows. Nhiều khi cảm thấy không thể tiếp tục thì chi bằng đừng ở gần mà cứ cách ra khỏi tầm nhìn, nếu có vô tình đi cùng thì cứ vô tình im lặng, nếu có lỡ phải nói chuyện thì chẳng thà cứ nói vu vơ vài câu rồi lẳng lặng đi ra nơi khác ... nó đã làm thế tuy chẳng vui vẻ gì, phải nói là rất rất mệt mỏi, nhiều khi cứ như vậy rồi lại cảm thấy có hy vọng lại tiếp tục để rồi thấy không thể lại lẳng lặng rút lui. Mỗi lần như vậy là một lần trơ thêm một ít. Để đến cuối cùng tuy nó vẫn thích đứa đấy nhưng đã tạm nén được mọi chuyện trong lòng, lúc nào cũng có thể đóng kịch. Nhiều khi thấy giả tạo khủng khiếp nhưng mặt vẫn có thể cười, vẫn có thể trêu đùa bạn bè trong khi trong lòng cảm thấy hụt hẫng kinh khủng vì có một người "nào đó" có thể coi là gần ngay trước mắt nhưng cũng xa tít chân trời ...
OB đã viết:
Nhiều khi muốn bình thường cũng chẳng được . Tất cả là do nó cả , mình luôn là người chủ động và nó luôn làm mất cái vui vẻ mình phải cố gắng lắm mới có được trước mặt nó! Nó thay đổi mình cũng chẳng nói nhưng mà đi ngay đẳng sau lưng mình mà chẳng hề lên tiếng , nhìn mình rùi quay đi ko nói 1 câu! Tất cả những cái đấy là gì? Có phải mình ko muốn normal đâu. Mới chỉ có 1 đứa mình thích nói lại cho mình cái từ normal đó . Dù đau khổ nhưng mình cũng đã thấy thoải mái hơn rất nhiều!Phải thế nào để có thể normal với hiện tại ??? Mình hay cười vì muốn đem lại hạnh phúc cho mọi người nhưng sao cái mình được nhận thì toàn là những giọt nước mắt thế? Ko gì là đau buồn nhưng cúng ko gì là hạnh phúc!
Có nhiều thứ heaven cũng ko thể bit được! Chỉ là tồn tại trong lòng mỗi người thui!Vẫn bit lờ đi là mệt mỏi nhưng cũng ko thể đến gần. Nếu thực sự đã đến mức ấy rùi thì bó tay! Nhưng mà tốt nhất mình nên chủ động thì tốt nhất! Còn do nó ko muốn thì mới là chào thua hẳn! Có thể vì thế mà mày càng thấy đau khổ hơn!Còn tao thì dễ thích mà cũng dễ quên vì thế!Chỉ cần thích thật lòng là được và tao nghĩ thế cũng sâu nặng lắm rùi@! Ko phải cứ thích lâu mới là sâu sắc đâu!Tao ko phải hối tiếc và tao cũng chẳng muốn phải hối tiếc bất cứ cái gì!
con đấy đã viết:
Con đấy ko bắt thằng đấy ở lại chờ,tự nó ở lại đấy chứ==>con đấy thấy thế thì cũng đi luôn thôi chứ ko phải vì có thằng đấy!!!
Con đấy cũng biết trước là thể nào mọi người cũng nghĩ nó đang tỏ thái độ quá rõ với thằng đấy nhưng thực ra mọi người nhầm rồi! Nó ko muốn ngồi lại ở hàng bà Huệ 1 mình nên mới muốn đi theo,và trên quãng đường đấy bao h đường về nhà của TS cũng là đoạn dài nhất,và còn đông người đi nhất (>2)==>nó luôn đi theo hướng đó,phần là để nói chuyện,phần là vì nó ko bít những cách quay về trường từ những đường khác ntn...........

Đi cùng là vì thằng đấy.........thật sự chỉ là 1 phần nhỏ thôi!Con đấy thích cái cảm giác phóng về trường từ khu phố trung tâm,nó khiến con đấy suy nghĩ được nhiều chuyện...cũng ngắm nghía được nhiều thứ hơn....Trước kia thì đúng là vì thằng đấy,nhưng bi h chỉ còn là thói quen và sở thích thôi!

Nếu ông chú ý thì bi h đi trên đường con đấy cũng chẳng nói chuyện gì mấy với thằng heo....
=============>mong ông đừng dùng cái từ "đi theo" để nói về chuyện con đấy đi cùng mọi người!
Và nếu quả thực bây h tất cả đều nghĩ như thế thì từ nay con đấy xin thề là sẽ ko bao h đi về cùng mọi người trừ phi có việc bất khả kháng (đèo TS về hay là có việc cần phải làm)....Vậy có lẽ là ổn rồi,right?

1 trong những cái có ý nghĩa với mình năm cấp 3 là có cái topic này , có chuyện tình cảm rối rắm xảy ra để bi h có nhóm :D.

Nếu các e 15 tuổi có chuyện tình cảm , đủ kiên nhẫn có thể đọc từ đầu topic sẽ bit thế nào là tình iu tuổi 15, đỉnh cao về suy nghĩ + nghiêm túc nhưng cũng đáng sợ :))

Các nhân vật trong đấy là OB, TS , con đấy , heo gầy , KC, số 1 , số 2, bé khỉ, MS...Ko bit chuyện mà nhớ được cũng đỉnh cao đấy . Đến tôi người trong cuộc mà còn nhầm lẫn linh tinh :))

hôm nay em cũng có quay lại nhưng mà mật độ chữ nhiều + ko hiểu j nên lại ra đi thôi :))
3 nhân vật trên kia liên quan đến nhau phết nhỉ ;))

Ko chỉ là liên quan h mà khăng khít với nhau lém đấy :">.
Thực ra do ban đầu có 2 đứa liên quan đến 1 thằng , xong cùng nhau nói chuyện . Đứa thứ 3 là bạn thân của 1 trong 2 đứa trên nên cũng bit . 1 thời gian sau đứa thứ 3 đấy thik 1 trong 2 đứa trên --> thành 1 câu chuyện đan xen và phức tạp :))

Cái topic đó tôi chưa bao giờ đủ kiên nhẫn để đọc hết :-s
Nhưng có thể nói nó là topic chất lượng nhất box mình :-s

Chất lượng 1/5 đoạn đầu thui . Có những bài dài lê thê cảm xúc (dù hồi đấy cũng câu như bi h , HAO chưa có chế độ nhập bài cạnh nhau của 1 đứa lại thế là có những lúc 1 đứa post 5 bài liền , lố cực :)))

Đựoc cái chưa lúc nào đọc lại mà thấy chán cả :x

1/5 là còn chất lượng chán :-j
Box mình có topic nào chất lượng đc đến 1/10 đâu =))

Càng ngày càng post thêm thì con số sẽ giảm xuống ! Có lần mod đi dọn dẹp những topic có nhiều bài viết we' ( hồi chưa có luật we' 5K bài thì bị lock đã có 1 lần đi lock tùm lum những topic dài we' rùi ). Thế mà con trai + con gái vẫn bình an ( lúc đấy cũng đứng trong hàng ngũ nhièu bài viết nhât mà ) . Ui ui để đến đời con cháu cho đọc lại chuyện tình cảm bố mẹ chúng nó :))

Thì đã bảo cái topic đó chất lượng nhất box mà =))
Lock nó lại rồi cái box chính xác trở thành bãi rác =))
Cái chính là có còn tồn tại đến đời con cháu ko ấy chứ :">

í ông là topic hay là cái forum HAO cơ :))

Back
Bên trên