Tình bạn & Tình yêu

Chu Anh Duy
(boytotbung)

Điều hành viên
Để có một người bạn tốt đã là khó. Để rời bỏ họ càng khó hơn và để quên họ - vì bất cứ lí do gì - là điều không thể!

Có những người làm cho thế giới của bạn trở nên đặc biệt chỉ bằng cách có mặt ở đó.

Những người bạn tốt giống như những ngôi sao, không phải lúc nào bạn cũng nhìn thấy họ nhưng bạn biết là họ luôn ở đó!

Điều khó khăn nhất là nhìn người mà bạn yêu thương lại yêu thương một người khác.

Nếu bạn thấy buồn khi nhìn lại quá khứ, và lo ngại khi nhìn đến tương lai, bạn có thế nhìn sang bên cạnh và thấy người bạn tốt nhất của bạn ở đó.

Người bạn tốt chính là người anh em ruột mà Thượng đế quên không gửi vào gia đình bạn.

Bạn sẽ làm gì nếu người duy nhất có thể làm bạn ngừng khóc lại chính là người làm cho bạn khóc???

Tất cả mọi việc đến tận cùng rồi sẽ ổn! Nếu mọi việc chưa ổn tức là chưa phải là tận cùng đâu!

Rất nhiều người bước vào và bước ra khỏi cuộc sống của bạn nhưng chỉ những người bạn tốt mới để lại những dấu ấn trong tim bạn!

Sưu Tầm

For my friends : Tôi rất hạnh phúc vì có những người bạn như các bạn! Cảm ơn cuộc sống - bằng cách nào đó - cho chúng ta gặp nhau! 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu tình bạn và tình yêu lẫn lộn với nhau thì làm sao để giữ được tình bạn đây sau khi tình yêu đã ra đi ???

Hy vong la Viet Anh chua phai trai nghiem kinh nghiem dang buon do . Theo Phuong , han gan mot tinh ban sau tinh yeu phu thuoc chu yeu vao hai yeu to sau :
1) Tinh yeu do muc do nghiem tuc va sau sac nhu the nao ?
2) Truoc khi buoc vao tinh yeu , 2 nguoi do la ban than , ban binh thuong , hay chi la ban xa giao cua nhau
Tren binh dien quan diem ca nhan:
Neu tinh yeu hoi hot , thoang qua , chang co gi la sau sac , thi tinh ban quay tro lai rat de dang
Neu 2 nguoi truoc do chi la ban binh thuong cua nhau , tinh ban quay tro lai cung rat de dang
Nhung neu tinh yeu sau sac that su , hay 2 nguoi truoc do la ban than rat rat hieu nhau , thi tinh ban han gan lai se rat kho . Vi mot trong 2 nguoi ( hoac ca 2) da phan nao that vong ve doi phuong )
Tat nhien do chi qu an diem ca nhan cua Phuong , hanh dong the nao con la tuy quan diem , ca tinh cung nhu muc do ton trong tinh ban , tinh yeu cua tung nguoi . Khong the ap dat ai cung nhu ai duoc !
Phuong tu cho minh la nguoi nghiem tuc va ken chon trong viec buoc chan vao Tinh yeu . Toi gi deo gong vao co som lam gi

haha :) thanx nhiều nha bé Phương :) ( xưng hô hơi đáng ghét nhỉ nhưng mà chị 00-03 hìhì :D )

nghe rất có lý đấy chứ, mỗi tội mình chả tìm được câu trả lời sau khi đọc xong :( :D ,2 mình : có lẽ phụ thuộc vào việc mình sẽ muốn cái chuyện này nó đi đến đâu đây , khi muốn thật sự thì sẽ làm được mà :)
chuyện nghiêm túc và kén chọn đâu có gì liên quan đến việc đeo gông vào cổ đâu nhỉ ? :D cái gì đến nó đến mà ...

anyway, thanx a bunch :D :)

" Khi muốn thật sự thì sẽ được mà " , chị à , đôi khi trái tim là thứ cầm lái chứ không phải lí trí đâu :D
Anyway , you said Thanks to me , so : you are welcome
Mà chị đang ở NZ là đâu vậy? ( xin lỗi , chat một tí thôi )

Hì hì, nghe dễ thương ghê, trái tim là thứ cầm lái, ừa đúng rồi, nhưng mà lúc fall thì trái tim cầm lái, nhưng để đứng dậy có lẽ phải dùng lí trí, em Phương nhỉ :D .Life goes on mà, nhiều khi nếu ko dùng lí trí để điều khiển thì cứ mãi đứng đó, trong khi cuộc sống thì cứ trôi thôi, mình cũng phải đi tiếp mà,như con lật đật nó ngã rồi nó phải bật dậy thôi em :)

2 mình :...mệt mỏi thật đấy mình ơi, cố lên nào :)
.
2 em Phương :) : chị đang ở Auckland em ạ

Nghe giọng chị triết lí như thế nau\ỳ thì chắc là có chuyện gì đó , chị nhỉ ? Chị nói đúng , đối với những người phụ nữ mạnh mẽ , tiến bộ , cả lạc quan yêu đờì nữa thì họ vẫn biết dùng lí trí sáng suốt để kiểm soát bản thân mỗi khi vấp ngã hay bị tổn thương , cả những lúc mệt mỏi nữa chị à ... Chắc em Phương cũng chẳng cần khuyên chị hãy nhìn vào những mặt positive của cuộc sống mà quên đi những mặt negative nhỉ? Buồn vì chuyện học hành ư , thư giãn một chút , tối đến học quên ăn quên ngủ , vậy là điểm lại lên . Còn buồn về tình yeu ư , chẳng đáng . Thời gian sẽ hàn gắn mọi vết thương , tự làm khổ mình làm gì . Thế nên , đừng mệt mỏi nữa chị nhé !
Em Phương dễ thương nhỉ? :D Ý nghĩa của bài viết này là đem lại niềm vui cho nhưng ai đang hơi mất phương hướng trong cuộc đời này , cũng là để tự động viên bản thân mạnh mẽ hơn nữa...thôi, chốt lại , chúc chị tìm được một anh NZ đẹp trai , hiền lành tốt bụng nha . Life is always beautiful, ins't it? Smile :X

Sự thất bại đã nằm sẵn trong bạn nếu luôn tin rằng mình không có năng lực gì sống buông trôi.
“một chặng đường dài bắt đầu chỉ bằng một bước đi “. Gạt bỏ mọi oán hận, sợ hãi, ganh ghét, đố kị và ích kỉ trong lòng mình, bạn sẽ nhận ra mọi việc không quá khó như bạn vẫn tưởng đâu !

nếu bạn Duy đang trả lời VA thì cảm ơn nha nhưng mà có lẽ hơi lạc đề thì phải nếu mà câu này dành cho mình :"Gạt bỏ mọi oán hận, sợ hãi, ganh ghét, đố kị và ích kỉ trong lòng mình, bạn sẽ nhận ra mọi việc không quá khó như bạn vẫn tưởng đâu !", chả có việc gì quá khó, chỉ có việc mình ko muốn, ko cố gắng và ko thử thôi( suy nghĩ của tớ :D) với lại tớ đâu có oán hận, ganh ghét , đố kị ai đây đâu nhỉ :-/ :)anyway, thanx :)

to em Phương: :) em cũng thích bài này hả, hì hì, chị lần đầu tiên nghe ( đúng lúc đang in blue :( , thế là đứng ở hàng đĩa nghe 20 lần đấy :D :D nghĩ lại thấy mình buồn cười thật :)) , đúng lúc tâm trạng mà, haha)

cảm ơn em nhìu nhìu,vì reply nói chuyện với chị :), +động viên nữa , hết mệt rồi em ạh, giờ thì mệt vì mấy ngày nữa thi thi thi rồi, bận cả ngày --> hết trò nghĩ lung tung, buồn vớ vẩn-->vui lắm :)

trả lời câu "em Phương dễ thương nhỉ" --> đúng, em Phương rất dể thương :) :x

ok, thanx em lần nữa, để khi nào tìm được anh New Zealand đẹp trai( 1st preference của em hả :D) , hiền lành , tốt bụng như em nói --> chị báo ---> ăn mừng nhé :D
wish u all the best too :)

trường mình mọi ngừời dễ thương ghê, nhớ trường quá, nhớ nhà ghê :D
2 mình : 3 ngày nữa, cố lên , cố lên, mệt thật nhưng mà thanh thản, thoải mái, vui vẻ thật :) :) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thì tui nói chung chung vậy thôi mà .... đâu cứ phải về mỗi riêng bạn ;)
"chả có việc gì quá khó, chỉ có việc mình ko muốn, ko cố gắng và ko thử thôi" ==>Tớ thấy câu này có phần không đúng . Trên đời này , chẳng ai biết trước được điều gì cả ! Đã có việc quá dễ thì chắn chắn sẽ có việc quá khó ....
Mà đã có việc giải được thì có những cái không thể giải được . Đó là quy luật của thế giới ... Nhờ có sự mâu thuẫn giữa các mặc đối lập nên mới tạo được thế giới ... nó rất khách quan ...
Nên theo tớ nghĩ câu nói của ấy chưa chính xác lắm :(

To my friends: hạnh phúc vì có chúng mày.... nhớ những ngày ấy, những kỉ niệm, những lúc ta bên nhau..... vẫn còn đâu đây.... :x yêu nhiều.... :x nếu một ngày nào đó phải xa nhau.... :x ta vẫn ko thể quên được các bạn.... :x

To my friends:Trên thế giới này có vô vàn những điều kì diệu.Tôi đã may mắn có được một điều . Đấy là gặp được các bạn.

Back
Bên trên