Tìm Uni for Management study(UK)

Vũ Hoàng Yến
(casau)

:x em muốn hỏi có anh chị nào đang học Management ko ạ. hoặc là biết những trường tốt, cả về chất lượng và facilities, nói chung là cảm giác chung . Em xem trong timesonl thì tất nhiên ngoài oxbridge,lse là 3, trong top 10 còn có Aston ( đứng 3 sau oxbridge) ko hiểu là chính xác đến đâu vì trường này em ko rõ lắm. tiếp đến có nott,bristol, à còn lancaster ko trong top 10 nhưng em xem qua thì thấy cũng khá thích. Các anh chị cho em hỏi kinh nghiệm với ạ...em cảm ơn mọi người :x

trời ko một ai thèm vào :(( khổ quá
aston và lancaster có ai biết ko ạ :((
nói chung ngoài oxbridge, lse, warwick, còn trường gì ai biết ko ạ

.. chị Y lên Time online mà xem ..:D:D >. mà em thấy trong CLB du học toàn dân US là chính hay sao ấyh :( ... hỏi mệt nhoài không có bác nào biết gì hết :( .. hic :( .. chị Yến chọn trường offer thế nào rồi hả chị ??? .. mà chị thi IELTS chưa ạ ? .. :D:D >.:x

hic, khổ quá xem xong thì mới muốn hỏi xem các anh chị có kinh nghiệm thực tế đã học thế nào mà :(
hic, ngày xưa hỏi thì đi ra đi vào đã được các anh chị trả lời ngay , 2, 3 bài là thường :((
chưa chưa, chị còn đang méo mặt thi ở lớp...thàng 5, 6 này thì AS..thực ra ko cần thi Ielts vì giáo viên predict là đủ chính xác nhưng chắc vẫn sẽ thi xem mình ngu thế nào :((

Vẫn phải thi IELTs đấy em ạ. Anh hơi có thành kiến với Aston => not recommend còn Lancaster, cảnh đẹp trường đẹp..nên vào.
Ờ thấy dân tình quảng cáo có City cũng được, Birmingham với Manchester cũng ổn. ANh ko biết hết. Tạm thế đã.
Cam vơi Ox có nhìn % (Đúng là tây đồn thế, dân mình cũng đồn theo...) Học mấy trường tư lắm dân Á thấy A nhiều...như học public col thì B,C nhiều gấp đôi em ạ.
As thì chắc em mới thi khoảng 10 papers đúng ko, mà As thi xong cũng nhanh sướng thật. Chúc em thi tốt

A2 thi mới sướng, thi xong là xong Alevel
AS thi xong chỉ hoàn thành AS thôi :-"

Vũ Hoàng Yến đã viết:
hic, khổ quá xem xong thì mới muốn hỏi xem các anh chị có kinh nghiệm thực tế đã học thế nào mà :(
hic, ngày xưa hỏi thì đi ra đi vào đã được các anh chị trả lời ngay , 2, 3 bài là thường :((
chưa chưa, chị còn đang méo mặt thi ở lớp...thàng 5, 6 này thì AS..thực ra ko cần thi Ielts vì giáo viên predict là đủ chính xác nhưng chắc vẫn sẽ thi xem mình ngu thế nào :((

.. IELTS là compulsary for international students đấy chị ạ ... :D:D .. không lấy prediction của tutor được đâu .. :D:D .. :( ..
.. con bạn em hôm trước thi IELTS ... điểm khủng hoảng luôn .. 8-} ... 8.5 ... 8-} ... cao nhất nước VN hay sao ấy .. :| .. amen ..:| ... 8-| 0:)

.. em thấy Loughborough cũng ổn :D .. Man thì có 3 uni , Man Uni ( Umist merged with Man UNi :D ) , Salford với MMU ... nhưng MMU với Salford thì quality bình thường .. còn Man Uni thì khá được :D .. :x ..

ừ chị có thằng bạn cũng học ở Man uni
Ielts thì tất nhiên là bắt buộc, nhưng cuối năm 2 em ạ :D, vd như conditional offer nó sẽ bảo 3A và 7.5 Ielts chẳng hạn
Lou mạnh về sports lắm....campus đẹp :x accom thì thôi rôi`` 8-}..khoản busi thì ko cao lắm...
Lancaster em thấy hay nhất khóa học của nó hay , đa dạng, được học kiểu part 1 rồi chọn môn...:x
Aston thì rank cao thứ 3 nhưng lại có vài người chê...em cũng ko hiểu thế nào
em cũng xem rank rồi....nhưng thường thì cũng chỉ chính xác được một phần...vì vậy mà em muốn nhờ các anh chị đã học hay có bạn học ở trường phát biểu ý kiến xem thế nào :p
Bath thấy nhiều người khen....

8.5 gì mà cao nhất VN, anh thấy cái năm sau anh ở CTC rõ lắm 8.5 IELTs.
@yến: em nên thi sớm để đỡ bị gánh nặng, cuối năm mà thi cùng với A2 chưa kể papers em take lại...oạch phê lòi mắt đấy em ạ

hic, vâng ạ, em nói thế thôi chứ em nghĩ ai cũng thi cả anh nhỉ
đúng rồi đấy Thủy ạ, 8.5 bây giờ nhiều lắm...hic, sợ thật :((
a2 lại còn retake nữa hả anh? em nghe thấy bảo a2 mà vẫn retake lại papers của as ạ? có nhiều người làm thế ko ạ 8-} quái nhỉ
đúng là ielts này cũng phải bỏ thời gian vào mà ôn lại...chứ mấy cái đọc tự nhiên mà làm lại phản ứng rất chậm , làm ngu ngu :(

UH anh vẫn retake mà, để cho điểm cao lên. Năm anh có 1 ông bây giờ học Camb ông ý được gần hết full mark của toán. Ông ý thi lại P1 vì năm đầu được có 98. Thi lại được 99 phí công. :)) nói chung cái nào cần thi lại thì nên thi em ạ

.. ơ .. thế chị Yến đang học năm 1 hay 2 thế hả chị ?? ..:| ...

ơ năm 1 mà em, thế mới cuống cuồng hỏi han trường lớp chứ...em cũng thế đi chứ còn chờ gì nữa...nghâm cứu đi , thích thì open với close days đi :D có gì tháng 9 còn làm việc chứ ;)

Yến cá sấu, sao hồi trước bảo thích LSE cơ mà, lừa chị hả 8-|

Chị thấy em hợp lên London hơn b-). Location cua Uni cũng quan trọng lắm chứ. Chọn Lan hay Man xa tít tắp thế còn gặp nhau thế nào được, em nhể ;;)

ơ hay lừa gì đâu :D
Lan Man gì đâu :p , có 6 thằng thì cũng phải đi tìm mà lấp cho hết chứ :p cứ tống bừa vào à , mà trượt LSE thì đi đâu :((
em vẫn yêu LSE nhất , yêu nhất nhất :x...hehehe
hehe, vào được LSE anh em ta cùng đi học chị nhé :p
ngày đấy xa xôi lắm :((

Back
Bên trên