Tìm người quen và nhà ở quanh NYU-Buffalo

Nguyễn Thanh Hương
(huongpun)

Thành viên danh dự
Tìm người quen và nhà ở quanh SUNY-Buffalo

Cả nhà ơi, em muốn hỏi xem có anh chị hoặc bạn nào học trên NYU-Buffalo và ở lại Mỹ vào khoảng tháng 7 và 8. Em hiện nay đang tìm chỗ ở trong 2 tháng hè, nếu có ai học trên Buffalo mà ở lại hè hoặc có người quen ở khu vực đó thì cho em liên lạc với. Bác supervisor ở chỗ em thực tập có hứa tìm nhà giúp nhưng em thích tìm được sinh viên Việt Nam ở đông vui hoặc ở gần mọi người, giá cả phải chăng.
Tính em ko quá picky, dễ hòa nhập, biết nấu ăn :D ,có chỗ nào ổn định trong 2 tháng khoảng từ 20 tháng 6 đến 20 tháng 8 là tuyệt lắm rồi. Có ai biết thông tin về nhà ở trên đó thì cho em biết với. YIM của em là huongpun. Thank you in advance. :)

Thanh Hương- Lafayette College.

Chỉnh sửa lần cuối:
em Hương chắc là viết vội quá quên chữ State :p

Anyway, nó là The State University of New York at Buffalo - ngắn gọn là SUNY Buffalo :D

Hoàng Long đã viết:
có trường nào ở Buffalo gọi là NYU à :O
có phải CUNY-Buffalo ko?

Anyway, nó là The State University of New York at Buffalo - ngắn gọn là SUNY Buffalo
Vâng đúng rồi ạ. Em vội quá, viết ko cẩn thận, ko phải CUNY mà SUNY Buffalo :D Anh Long, anh Khoa quen ai thì chỉ cho em với.
Anh Khoa cho em địa chỉ email của chị Phương được ko ạ? Lâu em ko thấy chị trên YIM nên em định email hỏi xem năm ngoái chị ở đâu. Cảm ơn anh.

Em Hương thân :D Sao lại mò đến tận Canada thế này :) :) Chị sẽ ở BUF tháng 6 & tháng 7, ko giúp em chuyện thuê nhà được, nhưng mà ăn chơi đập phá thì luôn sẵn sàng :p Ko biết có ai nữa sẽ ở loanh quanh vùng ko nhỉ. Vui quá, có người để nấu ăn cho mình rồi :p :p Khì, có gì thì nhắn tin hay emeo cho chị nhá, là lá la... (sorry, exam madness nó thế)

Hồng Nhung đã viết:
Em Hương thân :D Sao lại mò đến tận Canada thế này :) :) Chị sẽ ở BUF tháng 6 & tháng 7, ko giúp em chuyện thuê nhà được, nhưng mà ăn chơi đập phá thì luôn sẵn sàng :p Ko biết có ai nữa sẽ ở loanh quanh vùng ko nhỉ. Vui quá, có người để nấu ăn cho mình rồi :p :p Khì, có gì thì nhắn tin hay emeo cho chị nhá, là lá la... (sorry, exam madness nó thế)

Chị Nhung thân :D Em mò lên gần Canada đi thực tập ạ. SAo chị Nhung cũng lên Canada vậy ạ? Tốt quá, tụ tập đi chị đi, em nấu ăn thì có khuyễn mãi béc-bơ- rin :p. hình như có anh Hoàng hồi ở NYC đợt Thanksgiving học ở gần khu vực Buffalo, em cũng chưa hỏi được cụ thể. Còn chuyện housing, em cũng đi hỏi 1 vài anh chị nhưng chắc là em nhờ bác ở chỗ làm tìm giúp thôi, chứ em ko hiểu nếp tẻ thế nào.

Chúc chị exam tốt nhé. Em cũng vừa thi xong hôm qua nên bây giờ mới phởn phơ được như này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Nhung chị Nhung ơi, chị đang ở Buffalo đúng ko? số điện thoại của chị là gì? Số nhà em đangh ở là 716-835-5078. Ở chỗ làm thì em ko dùng YIM được nên ko offline được cho chị, còn ở nhà thì dùng Internet ko tiện. Chị goi điện cho em nhé.

Em ở đây chưa quen ai, em ờ nhà thuê ở ngoài chứ ko ở trong ký túc xá, em cũng chưa gặp ai người Việt Nam nên buổi tối chẳng có chỗ nào đi chơi, buồn quá đi mất thôi. Chị có ở UB ko? Em ở gẫn South Campus. Chị gọi điện cho em với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên