Tìm bạn học lớp 5A Tây Sơn (khóa 96-97)

Nguyễn Thị Kiều Minh
(kieuminh)

Active Member
Cấp I Tây Sơn

Bà con mình ơi! Đâu cả rồi! Dzô đây hội ngộ!

Chỉnh sửa lần cuối:
em cũng học 5A Tây Sơn nè,nhưng mà sau chị 1 khóa
em chỉ quen có một chị lớp chị,cái chị gì mà béo béo,hình như học giỏi nhất lớp chị ý,mà chị ý ở trong câu lạc bộ phóng viên nhỏ của báo Nhi Đồng,chẳng nhớ tên là gì nữa

Thế à! Hóa ra en với cả chị cùng từ đó chui ra. :D Thế năm em học ai chủ nhiệm? Khóa bọn chị học thì là cô Tuyết.

ơ,em cũng học cô Tuyết.Sao lại thế đựoc nhỉ.Hay là lớp chị học cô Tuyết khác.Cô tuyết lớp em nhà ở phố tây sơn.mà chắc là h cô đã nghỉ hưu rồi.Trườn mình bây h xây lại,nhưng nhìn trông càng thấy bé,em thích như cũ hơn,nhìn nó thân thuộc

Trường mình giờ xây lại. Chị đi qua mà cứ cảm thấy ...thế nào ấy. Tuy chị biết đó là ngôi trường mà mình đã học suốt 5 năm dầu của thời học sinh nhưng...vẫn cảm thấy lạ lẫm. Chẳng còn gì quen thuộc. Trời ơi, bậc cầu thang ngày xưa ta ngồi đọc báo Nhi Đồng...cây phượng vĩ cổ thụ tỏa bóng mát che rợp bóng sân trường nay đâu? Hôm ấy đi qua lòng chợt buồn xót xa...

Hai em cũng học cô Tuyết à? Trường có mấy cô Tuyết nhở? Chị học cái cô già già, đầu phi-dê, trên mặt có cái nốt ruồi to tướng. Cô hơi béo, mặt cô tròn tròn, da xạm xạm, trông khắc khổ. Dáng người cô đậm đậm... Nhà cô ở cái phố gì mà... cắt ngang Chùa Bộc ấy, nó tạo với Chùa Bộc thành 1 ngã ba. Hic, chị chả bao giờ nhớ tên phố cả.

Back
Bên trên