Survey một tí :Người nước nào(kể cả các nước E là 1st lan) nói tiếng anh hay nhất?

Nguyễn Hiền Trang
(apples_millionaires)

Theo các bạn người nước nào nói tiếng anh dễ chịu và hay nhất? Mỗi bạn chọn ra 1 list từ 7-10 nước theo thứ tự từ hay nhất trở xuống nhé;).
Tớ cần thông tin survey này để làm 1 số thứ, các bạn giúp tớ nhé;)
Đây là 7 nước trong list của tớ
1. Mĩ :x
2. Đan Mạch
3. Anh
4. Thụy Sĩ
5. Hà Lan
6. TBN
7. Việt Nam :d

Re: Survey một tí :Người nước nào(kể cả các nước E là 1st lan) nói tiếng anh hay nhất

1. US0:)
2. Anh
3. AUs
4. Spain\:d/
5. Canada
6.8-> New Zeland
7.<:p Nauy
8. Việt Nam=))
HOa béo

Re: Survey một tí :Người nước nào(kể cả các nước E là 1st lan) nói tiếng anh hay nhất

mĩ :d
( bài viết của bạn quá ngắn)

Mình chỉ yêu Mĩ
Nhưng gần đây nhận thấy người Anh có accent rât đặc biệt, ko biết nói thế nào nhưng cũng thik, chỉ sau Mĩ :x :">

tớ thấy Việt Nam =))=)) ngại thế k biết :">:">:p

1. Anh
2. Mĩ
3. Việt Nam
4. Đan Mạch
5. Hà Lan
6. Thụy Sĩ
7. TBN

Chị vào bon chen la liếm giúp em Trang một tí vậy :)

1) Anh
2) Mỹ
3) Canada

Các nước còn lại... không biết nói tiếng Anh :))

1. Mĩ
2. Đan Mạch
3. Anh
4. Thụy Sĩ
5. Hà Lan
6. TBN
7. Việt Nam

1/ Anh : Vì nghe lịch lãm :D.
2/ TBN : Vì nghe giống nghệ sĩ :D
3/ Pháp: Chả hiểu thế nào nghe thấy rất ... dễ thương
4/ Bỉ : Có một lần nghe một cô người Bỉ nói, thấy rất ... nhỉ nhảnh
5/ Mĩ
6/ VN

Những nước còn lại tớ không biết.

Mỹ =))

Vì trước h toàn nghe người Mỹ nói.

Với lại ác cảm với kiểu nói của bọn miền Bắc của Anh :-h

tớ đã từng adore mỹ :>..nhưng h chẳng hiểu sao nghe Anh thấy nó ngồ ngộ :))..nghe cứ hay hay thế nào ý..

nhưng nếu nói hay và thích nghe thì thích Mỹ hơn..

giọng Anh với giọng Úc nghe cũng như nhau :D..

vậy tớ làm survey về mấy nước nói tiếng Anh lởm khởm có được ko :D
1.Sing
2.India
3.German
4.Korea
...

chả biết gì..nói chung ở đâu chả có người nói hay nói chán :))
(câu bài quá) :|

1. Anh
2. Mĩ
3. Úc
4.Pháp ~~~> nghe điêu điêu
5. Spanish: :-?? k0 diễn tả đc
6. Đức ~~~> khá chuẩn đấy :>
7. VN : k0 đùa đâu, VN nói hay hơn Sing :)

cái gì Đức nghe nói tiếng Anh nặng như cái chầy 8-}, chả hay gì cả :|

Anh, nghe bình loạn ngoại hạng mãi ko thích sao đc.
Mĩ, nghe giọng mấy Calling Girls + via Phone sexers đứa nào ko thích không phải là con trai, hoặc không phải là con trai Toán 2 =))
Pháp,nghe cái giọng này đến chán, ko nói đc từ hamburger như kiểu Steve Martin =))

tớ thấy campuchia nói hay nhất T___T

Steve Martin phải luyện giọng tiếng anh của người Pháp chứ ông ý có phải người Pháp chính gốc đâu mà tính.

Ui Campuchia 8-}
Tớ thấy ở ĐNA thì ng VN mình là nói TA hay nhất đấy.Các bác Mĩ bảo tớ là ng` VN nói TA nghe dễ hiểu hơn :| mấy cái nước Lào, Sing, Nhật :|

Nói chung châu Á trừ mấy nước nói TA ra thì mấy thằng còn lại kiểu Indo, Nhật, Hàn, blah blah nói tiếng Anh chán bỏ bố 8-}

Trừ bọn Tàu Khựa vì đang quảng bá cho Olympic nên có vẻ học TA nhiều hơn, chắc nói cũng hay hơn =))

Hay nhất là bọn Mỹ thik nghe ANh Mỹ từ hồi lớp 7 đâm ra bây h nói cũng uốn lưỡi khá nhiều
Sau đó dĩ nhiên là Anh Anh (nghe BBC nhiều đâm ra cũng có thiện cảm )
Thứ 3 là Hông Kông, hehee:D
Còn ghét nhất là nghe bọn Hàn, nói như dở hơi, lưỡi thì cứ díu cả vào.8-}
Cả dân mình nhiều giọng cũng nói nghe quê lắm, thô ơi là thôi8-}

Nói chung tùy thôi, cũng không nên lấy một vài ví dụ để lấy điển hình cho cả một đất nước :D.

Back
Bên trên