SPEAKING ^O^ (BSing thread)

Nguyễn Minh Nguyệt
(FANTASY215)

Dạ em xin lỗi cả nhà nếu em có phần hơi thiếu muối ạ :p không biết là nên post vào câu lạc bộ ngoại ngữ hay là vào Du Học. Nhưng em nghĩ là dân nói ngoại ngữ thường là dân du học. Giới thiệu dài dòng lê thê một chút, nói chung là thời buổi này CLB du học của mình cũng ko xôm lắm, mà ai hỏi gì cũng được trả lời là ... em ơi vào vietabroader mà đọc :"> mọi người trong box du học cũng ko giao lưu gì cho lắm ^^

Tự nhiên em hơi tò mò là dân mình nói tiếng Tây ra sao :"> (tiếng Tây ở đây là tất tần tật, Anh, Nhật, Hàn, Trung, Pháp, Đức v.v...)

Em thấy như kiểu bọn nó hay có trò video diary trên youtube ^^ hay là nhà mình mỗi người lôi webcam, máy ảnh, điện thoại ra làm video với nhau cho vui (dạ :-s ý tưởng ngu đừng đánh em ạ) đồng thơi tự nhiên... nói tiếng Tây với nhau cho nó... :"> vui :p. Hai nữa là em cũng tò mò xem các anh chị giỏi thế nào, và các em trẻ như em 8-> còn có thể học tập và sửa đổi nếu accent của mình quá kém ạ :)

(Em đang ở cơ quan :-s ko đem WC ra nhí nhố được ạ :"> nên chắc tối nay mới post được vid)

Nói chung em thấy HAO mình toàn viết bài chat đi chat lại, giao lưu video cho nó xì tin ^_^ hai nữa là cho những người nói kém (như em :p) được học tập mở mang ạ. Ai có ngoại ngữ gì xin lôi hết ra ạ :D

Còn trong trường hợp ai cũng thấy em bị dở hơi :-s ko ai hưỡng ứng :-s :(( thì xin Mod xóa đi cho em đỡ ngượng ạ :-s :((

Em xin cảm ơn :x

(bạn bè trên HAO đâu :( ủng hộ em cái)

Lên English Club hay thấy bài em Nguyệt về accents, hay em Nguyệt post 1 đoạn hội thoại lên cho mọi người tham khảo + học tập :)

Back
Bên trên