Some thoughts from 2005 Swarthmore admissions interviews

Tran Tuan Vinh đã viết:
Ở Vn làm gì có zip code. Em cứ để trống cho anh chả sao cả.
Mà nếu nó require thì em cứ gõ vào đấy 00000 là được. :)[/QUOt
thiệt hả anh
thế mà em k bít
thanks
:))

Chỉnh sửa lần cuối:
nguyễn thị vân anh đã viết:
Tran Tuan Vinh đã viết:
Ở Vn làm gì có zip code. Em cứ để trống cho anh chả sao cả.
Mà nếu nó require thì em cứ gõ vào đấy 00000 là được. :)[/QUOt
thiệt hả anh
thế mà em k bít
thanks
:))
Chị My confirm lại là 10000 đấy. ;)

thế ah
thảo nào em để trống cũng vẫn k đc
em chẳng buồn thử cái đánh bừa anh bảo
may thía

----------

mà anh Vinh đang ở CA ah ?:-/
anh giỏi thiệt đó :)
:D

thế ah
thảo nào em để trống cũng vẫn k đc
em chẳng buồn thử cái đánh bừa anh bảo
may thía

----------

mà anh Vinh đang ở CA ah ?:-/
anh giỏi thiệt đó :)
:D
Học chuyên toán cũng chỉ để đoán số thôi em ạ. b-)

Tran Tuan Vinh đã viết:
Học chuyên toán cũng chỉ để đoán số thôi em ạ. b-)
sao lại chỉ đoán số thui ? :-/ em thấy những người học chuyên toán k phải là bt đâu , anh đi du học là xin học bổng ah ?
:-/

sao lại chỉ đoán số thui ? :-/ em thấy những người học chuyên toán k phải là bt đâu , anh đi du học là xin học bổng ah ?
:-/
Anh nói đùa ý mà. Đoán số tức là tính toán các số liệu chứ ko phải đoán số mệnh. ;) Mà thôi ko spam cái topic nữa. :D

mệt thế >_< topic toàn spam!!!! Chị My cho em hỏi một bad interview có affect much chance của mình kô ạ?

Lê Quỳnh Phương đã viết:
mệt thế >_< topic toàn spam!!!! Chị My cho em hỏi một bad interview có affect much chance của mình kô ạ?
Cái này tùy xem mỗi trường coi trọng interview đến đâu. Với Harvard thì chắc là interview sẽ có ảnh hưởng nhiều. Với những trường mà interview chỉ là phương tiện PR thì kết quả interview không liên quan gì đến admissions decision cả.

Nhưng nhìn chung thì kết quả interview chỉ ảnh hưởng nhiều đến admission outcome nếu có sự khác biệt đáng kể giữa profile trong application với biểu hiện của interviewee trong quá trình phỏng vấn. Chẳng hạn, nếu một applicant liệt kê rất nhiều hoạt động ngoại khóa trong application form, nhưng đến khi được hỏi về các hoạt động này lại không thể hiện được rõ mức độ interest & involvement (why you do it, how much time you spend on it, what do you learn from it) thì có thể sẽ tạo ra nghi ngờ về level of commitment hoặc sự thành thật của applicant. Ngược lại, có một số interviewee không có cơ hội elaborate về personal interests của mình trong application, nếu biểu hiện được rõ hơn qua interview thì có thể sẽ tăng cơ hội của mình lên rất nhiều.

em cũng thấy vậy
con bạn em vừa roài kiếm đc cái học bổng cuối cùng cho vn thì bị trượt ở phần interview ne
cũng tùy thui

Back
Bên trên