Some questions about application

• Bắt đầu Phạm Hoàng Nam
  • Ngày bắt đầu
Ờ đúng rồi, đằng nào cũng làm commonapp online mà... mấy cái kia cứ gửi trước đi là vừa, với cả có nhiều trường bắt tất cả các thứ phải due 1/1 ví dụ Dartmouth chẳng hạn, ko gửi thì đứt à

Ừh anh nghĩ thế...em vào collge board check lại cũng được mà

Hình như câu này em hỏi rùi, nhưng mà chẳng thấy ai trả lời nên cứ "chây" hỏi lại :D : Cái recommendation letter em thấy ở phần instruction nó bảo teacher "write", nhưng bây giờ mình cứ đánh máy, đưa cho thầy cô giáo kí, rùi thì attach vào có được không ah?

hix
mấy anh chị đã thi SAT ruồi thì bảo cho đàn em biết kinh nghiệm với làm thế nào để đạt được điểm cao bây h? nghe nói SAT sắp đổi kiểu thi chẳng hỉu ra sao cả. CÓ AI KÍU EM VỚI

Hi Anh ,
SATI mới khó hơn cái cũ ( cả math lẫn Verbal)
nhưng tiện cái là có luôn phần Writing, khỏi phải take SATII, mất công.
^_^

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin hỏi ở đây đã ai từng gửi điểm TOEFL và SAT chậm mà vẫn được nhận chưa?

tớ :)) ko biết có được nhận hay ko, nhưng bọn Dartmouth vẫn gửi application acknowlegement cho tớ, nghĩa là nó vẫn process cái application . MẶc dù điểm SAT của tớ đên sau deadline :))

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Hết cả hồn, em ơi lần sau gọi bé bé thôi anh cũng đọc được rồi...
Nếu theo bưu điện thì nó bảo là 7-10 ngày, nhưng có thể nó nhận được rồi nhưng vẫn chưa gửi notification cho em. Chắc không sao đâu... em nói thế anh lại lo, 6 bộ hồ sơ thân yêu anh vừa tống đi, không biết trôi nổi đên phương trời nào :((

Ban Hieu oi, the ban gui toan bo ca fin aid app cung trong bo ho so hay phai gui rieng nhi, neu gui rieng thi moi truong phai mat 2 lan 24$ day? to gui gop tat tuot trong cung 1 phong bi, khong biet co sao khong?

Bon no gui notification bang duong mail hay duong email?

To goi nho the nay khong biet Hieu co doc duoc khong? neu doc duoc thi tra loi nhe! cam on nhieu

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Hôm trước vừa đi gửi một bộ hồ sơ .... Dartmouth...dùng EMS hết 24$ không hiểu có phải nó tăng giá không nữa. Thấy cũng ổn mà. Thêm nữa là cái này cũng là express nhưng của VN ...ko đến nỗi ko đáng tin. Mình người VN dùng hàng VN được rồi :D

Khong phai no tang gia dau, ma ho so cua ai it thanh tich thi se nhe duoi 250g ---> gia toi thieu la 18$, con neu nang 250g-500g thi 24$ ..... nhu vay chac la ho so cua Hieu co be day thanh tich nhieu qua roi, khong kheo bon no ngai doc day Hieu a :)) :)) :))

:( :( sao ay cứ dọa tớ thế...mà tên ấy hay nhờ..mai thứ sáu :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đàm Minh Hiếu đã viết:
:( :( sao ay cứ dọa tớ thế...mà tên ấy hay nhờ..mai thứ sáu :D

Ban Hieu oi,
hoi roi ma khong tra loi, danh hoi lai vay, the ban gui toan bo ca fin aid app cung trong bo ho so hay phai gui rieng nhi, neu gui rieng thi moi truong phai mat 2 lan 24$ day? to gui gop tat tuot trong cung 1 phong bi, khong biet co sao khong nhi?

Bon no gui notification bang duong mail hay duong email?

Ma to biet ay day

ko tớ cho chung hết vào một cái envelope, tất nhiên recs của tutors thì phải để phong bì riêng có seal hoặc signature của tutor hoặc cousellor.
Notification (application acknowledgement) tớ nhận được của Dartmouth với Washington and Lee rồi, nó gửi bằng email hết, còn ko hiểu có gửi letter bình thường ko nữa.

Em doc ma cu mu mo het ca. Moi nguoi ban gui truoc gui sau la cai gi the? Gui fee waiver thi co lam sao? No anh huong gi den viec minh dc chap nhan hay khong dau? Cac bac tu nhien co chi qua! Em dan Anh ma dang kho so cay SAT day ( phan writing cua em hoi te). The gui may cac app voi finance aid trc roi luan sau ah? Sao cacbac noi chi em ko hieu. Em dang lo phan rec lam vi co giao em cung ko biet TA. BAn em no bao may cu tu tick excellent vao day roi dua co ki(gian lan ah?). Em cung lo cai thu gv gui truc tiep sang ban My, roi hoc ba goc cung do truong gui. Dau mot cai la em dang nam 1 DH Ngoai thuong, do dang wa.

thế bạn em nó vào được trường nào rồi? anh bảo... sao không đi mua lấy cái transcript nữa. anh cá em là đút đủ tiền cho bà Quy trong phòng đào tạo là được con transcript toàn 10.0 ngay. các đc NT ăn tiền khá lắm.

Anh Long ơi , thế là phải xin cả rec letter ỏ ĐH và trường cấp 3 ah? Em nhà quê , tối dạ, chả biết mấy cái thủ tục lằng nhằng này ra sao cả.Thế anh nói giúp xem là thi SAT rồi mới quay sang tỉa tót bộ hố sơ hay là làm sao?Em lo phần writing wa. Các bác khối tự nhiên(đặc biệt la mấy bác nam) viết luận hay ko chê vào đâu dc. Em lúc đầu thi định xin Liberal art đấy nhưng thấy cái need-blind hấp dẫn quá nên giờ định làm wa National thôi. Em thấy chọn trương khó wa. Bạn em nó cứ chọn bừa 6/20 trường top đầu ma xin.--->các bác chọn trường thế nào cho nó conscientiously ah?
Anh cho em hỏi on SAT trong bao lâu la điểm nó cao cái, vì toán với em - no problem nhưng văn vẻ khoai wa?
Xin fulfill thì competitive lắm hả anh? Em nghèo dễ sợ, ko xin ko dc but ban em no bảo dễ bị out lắm--> anh nói cụ thể xem?
Vấn đề lớn nhất của em là: apply năm nay , nếu dc thi 2006 em mới ra đi tìm dg cứu nước cơ-->lúc đó em bắt đầu năm 3 DH bên này rui, các bác phán xem nên thế nào?

Bây giờ mới nộp thì có vẻ hơi muộn, sắp ang tháng 2 rồi còn gì (trừ phi ấy định nộp cho spring term hoặc cho năm sau :D).

Hix, sao em gửi cái score report request cho ETS từ hồi cuối tháng 12 mà đến tận bây giờ vẫn chưa thấy có confirmation gì cả (nó bảo sẽ mail confirmation cho mình phải không ạ?), tiền nó cũng chưa thèm charge nữa (em fax cái request cho nó, trả bằng credit card). Mọi người cho em hỏi liệu em có cần phải gửi lại cái request nữa không ạ? Bây giờ em phải làm thế nào để kiểm tra xem nó đã nhận cái request trước của em chưa ạ? Hix, sợ quá :((

Back
Bên trên