SLEP test

hic, chắc tại slep dễ quá nên năm nay mới bổ sung essay chị Tiên ạh :((. Đang ngồi cày mấy cái mớ "How to write an essay" đây :((

SSAT thì Google phát ra ngay chứ gì.

Sao năm ngoái chị thi làm gì có essay của SLEP đâu nhỉ, sáng đến thi vèo phát tầm nửa tiếng sau biết kết quả luôn. Những ai được trên 60 thì vào vòng 2, còn phải khai cả môn Chuyên của mình nữa đấy, vì những ai học chuyên tự nhiên thì điểm có thấp hơn 60 một tí thì cũng được châm chước

trên 45 hay 50 là đã đc phỏng vấn rồi mà.

Essay thì tớ k nhớ ro nhưng cũng phải viết 1 bài tương đối :)

Chúc các em may mắn nhé, Take it easy. Còn rất nhiều cơ hội các em ạ!

bạn mai có thi assist các thứ năm ngoái đâu mà nói chắc thế :| chắc nhầm với exchange à?

nyway slep thì dễ lắm take it easy đi, lo ssat thôi :D em nào đã học 1 ít về sat rồi thì sẽ ok ngay í mà :D

à năm ngoái sau slep và phỏng vấn thì lấy 9 ng thì phải <đợt thi ở ams>, nhg ko limited đâu :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
@Mai: cái mốc 45 là đi giao lưu văn hóa ấy ạ, thi ASSIST khác mà, nếu giống thì tớ đã chẳng bon chen nhảy vào post bài rồi

ơ thế essay hôm thi SLEP viết kiểu gì có ai biết ko??? ~.~ hay là mai ai thi xong về nói nhé :|

SSAT thực ra ko quan trọng trong ASSIST đâu :| mấy người ở AEG bảo thế... mà xét theo mặt hợp lí cũng đúng thế thật :|

SLEP nói chung khá easy\:d/ \:d/
nhưng năm nay có bài essay
What is your greatest weakness and how will your studying in the US help you overcome it :( :( :(

uầu suất cả sáng mình nge được có mỗi nửa đầu của cái đề :-j

cảm ơn :D

Hôm qua vừa mới thi xong, đề khá dễ, lại còn có trò check kết quả đằng sau nữa chứ, :-j

Cái essay ngược với cái đề trên: What's your greatest strength?....

Chắc qua vòng một *praying*

e chả hiểu gì :-< đăg ký thi thì thấy lớp trưởg bảo thầy Khôi nói fải đc Toefl trên 100 mới đc thi :(

* cả lớp e fải ở nhà *

SLEP thì việc gì phải cày nhỉ,dễ lắm,trên 48 là đc rồi (có khi 50 với 60 chả biết thằng nào hơn thằng nào đâu =)) =)) )
Mà ai bảo SLEP giống TOEIC,dễ hơn nhiều (điển hình như phần Short Talks,TOEIC mình nghe còn câu được câu ko,có câu chả hiểu cái gì) ;)
100 điểm TOEFL nhảy sang TOEIC chắc gì đã được 900 ;)

P/S : SLEP thì làm gì có essay :(
Keep ur mind at rest,i'm sure that it's very easy ;))

oh`, hóa ra bạn Đạo học D1 Chu Văn An ah :D Ko đọc kỹ, cứ tưởng bạn này học Tin Ams :D

Chả hiểu cho cái SLEP vào làm gì:)) Đề ko đánh giá trình độ:)) ( ko trên 60 hơi phí 8-}). Đáp án thì ở ngay sau 8-} Giết nhau ở essay thôi:-j Và sau này là phỏng vấn ( cái này SIÊU QUAN TRỌNG à nha 8->)

tình hình là sẽ có vụ loại một số bài thi với lý do là xem đáp án từ đằng sau đấy.
Gud luck cho mấy em được 67/67 dựa trên chính khả năng của mình, còn nếu không thì khả năng bị hủy bài thi cũng cao đấy

hả????? làm sao mà biết được là nhìn đáp án?????
e nói thật chứ một khi đã thấy là có đáp án rồi thì chả ai có đủ moral tốt để mà ko nhìn cả! hoặc là mắt nó quá cận như mình đây T_______T

unfair!!! cái đề này năm ngoái làm 62, năm nay ngồi nghe cái loa siêu bé chả nghe ra cái gì!!! sh*t!!!!!!!

Back
Bên trên