Sinh viên du học Anh cho hỏi 1 câu nào

Đào Minh Đức
(soledad)

Member
Mọi người ơi,làm ơn tìm hiểu giùm trường Cavendish có phải là trường lớn ở Anh ko?Nếu ko thì co những trường nào?
Em gái mình muốn đi học Quản trị va Marketing thì nên đi đâu
Cám ơn nhiều

Anh muốn hỏi University hay là Secondary School ?? nếu mà University thì chắc chắn Cavendish ko phải là trường nổi danh lắm ở đây...

Lucy Cavendish thì nổi :D Cantabrigian college chứ đùa à :D

Còn nếu chú mà kiếm được suất nào làm internship ở Cavendish Lab thì.... :D

hè hè,các hạ làm ơn tìm hiểu giùm trường đại học nào tốt về Marketing và quản trị.Baoc cáo trước là em ý cực xinh.Hehehe chú nào có công đầu thì.....:d

DAO MINH DUC đã viết:
hè hè,các hạ làm ơn tìm hiểu giùm trường đại học nào tốt về Marketing và quản trị.Baoc cáo trước là em ý cực xinh.Hehehe chú nào có công đầu thì.....:d
Có nên tin ko nhỉ?? :-? :-? Post ảnh lên phát, rùi chuyện giúp đỡ tính sau.

hehehehe
yên tâm,anh nó đẹp giai bao nhiêu thì nó xinh như thế bấy nhiêu
mấy chú chưa làm nên cơm cháo gì đã đòi thưởng rồi
xong việc sẽ có đáp tạ thỏa đáng,ok
Có chị em nào giúp được ko?ảnh anh thì lúc nào cũng có sẵn trong HAO,em mới khó yek yek

Cho em hỏi luôn, Ashbourne College và Concord College thì sao ạ ??? Em cũng muốn học về marketing hoặc interior/furniture decoration/design thì nên apply vào đâu ạ ?

À anh ĐỨc này, em cũng ko biết gì về Cavendish cả đâu, nhưng anh có thể tham khảo thêm về các trường ở Anh. Em có mấy cái links này :
Hệ thống giáo dục Anh : www.educationuk-vietnam.org ( cái này có thể để tìm khóa học nữa )
Đánh giá chất lượng giảng dạy : www.rae.ac.uk hoặc www.qaa.ac.uk
Tư vấn và hỗ trợ về việc học và sinh sống tại Anh : www.ukcosa.org.uk/

@ Châu: Em vào coll là sẽ học Alevel nên em cũng không cần care về rank lắm...Xem là thàn phố với trường sở thế nào thôi....Concodthỉ hìnhthi là boarding, cũng tốt.....

Concord thì quá tốt rồi.Nhưng mà trường này đắt lắm và chỉ có có 20 % scholarship thôi.Mà nghe mọi người kể là học ở đấy bị quẩn kinh lắm:D
Ashborne lớp chị có 1 chị học ở đấy.Hình như trường này cũng tốt,ở London.Nhưng mà chị nghĩ là học ở London ko tốt lắm,có vẻ rối ren lắm,khó tập trung học được

Concord is definitely a boarding school, good falicities, good at anything but not location, too far from centre and abit isolated
Asbourne, all my knowledge about this col is that it s quite near Imperial which used to be my collge. But i think its quite good also, but abit small
Otherwise, you can apply for CTC which is one of the best. Teaching quality can be higher than any other school even Concord :D. This school had built several new building last year. Huge computer room, nice parkwhich is located just bhind school, good english center (tt s a new one). Although the tuition fee is quite high , you can get a financial hardship to solve it out like 50% - 100%
So you can access website of college www.ctc.ac.uk
This is not an advertisment :D (CTC was my college nway)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tốt nhất là đến Oxford, hoặc Camb, ở đây yên tĩnh, nhiều sinh viên, trường Concord thì đắt dã man rồi,

nếu học dự bị thì nên vào Bellerbys hoặc Aspect thì tốt, còn ĐH thì có Oxford Brookes University, lấy điểm ko cao lắm , trường đấy siêu đẹp, siêu rộng, còn Oxford University thì ............khó quá

This post is not purpose to offend anyone, just want to express some of my opinion about these schools that you posted.
Bellerbys: This college is not so bad but also can not say it s good. However, only one advantage I can see from this college is that you can choose the place where you really want to enjoy studying. Because this college contains 3 different center London, Cambridge, and Brighton.
Ox Brookes: I heard about this college before through a particle about a new style of University studying in England, indeed, they just applied the American style to this UNi. But in my point of view, this school doesnt have really good reputation among Uk Universities. The ranking is quite low, bottom part of the UK ranking. But If you really want to make a safety choice in your Ucas form, this one is such a best option.
Besides, Concord, CTC, Asbourne which i had posted in the previous one, I think other schools which are good for A-level and recuit VNese students every year are Abbey - London, Camb, Birmingham ;Bellerbys (like what I have posted); Rossall (such a boarding school and having a very strict study rule), People's Col in Nots(Having quite a lot of VNese), etc...
And if you really wanna prepare for your Universities, I highly recommend you some of these below Unis:
For Econ: Camb, LSE, Bath, Warwick, Royal, UCL, Birmingham
For Science: Imperial, Warick, Camb, Loughbrough, Man(UMIST)
For Social Science: LSE, Camb, Ox,
By the way, i have posted somewhere in this club the ranking of England Universities and Colleges for A-level course. I think you can consult about it and make your own decision
Good luck

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn mọi người đã cho ý kiến.CÓ vẻ là cái sự du học Anh nó cũng ko dễ dàng mấy
hèhèhèhè
n e way,Thanks

Thực ra học A cứ chọn trường nào nó ổn ổn là được, tham cái cao quá vừa tốn tiền vừa chưa chắc đã được cái gì. Còn chưa đến Anh thì thấy nó hay nhưng đến rồi thì lại muốn về VN. Tui còn đang định về Vn học đại học đây :p (j/k)
Còn học college ở Cam thì không ổn lắm.
Nói chung là mọi thứ đều có tính tương đối.

Oạch chú chọn trường ổn ổn... thế nào là ổn ổn. Học top vẫn sướng hơn chứ. Các bác định sang đây học cứ nã cho em top 20 <----- nếu tài chính cho phép. Còn ko thì sang nước khác mà học. Bọn anh không có đất cho người nghèo mà em là một nạn nhân của cái nghèo :((

sang US cung dau co' re? O UK hoc 3 nam thi` o US hoc 4 nam--> cung nhu nhau ca ma` anh?

Minh Hieu Dam đã viết:
Oạch chú chọn trường ổn ổn... thế nào là ổn ổn. Học top vẫn sướng hơn chứ. Các bác định sang đây học cứ nã cho em top 20 <----- nếu tài chính cho phép. Còn ko thì sang nước khác mà học. Bọn anh không có đất cho người nghèo mà em là một nạn nhân của cái nghèo :((

Chú nói thế thì tôi cũng chịu. Trường ổn ổn là vừa hợp túi tiền vừa thấy chất lượng nó được. Còn thực chất A cũng chỉ la dự bị. Học trường đắt quá vừa lẵng phí mà nói chung đã sang bên này học phải xác định tự học là chính. Mà thi thì chấm cùng một nơi, có chấm ở trong trường đâu mà lo trường này trường kia. Tất cả là ở mình. Mỗi người có quan điểm riêng !

Hà thế là em này không biết rồi, sang US thì có khả năng xin được finaid vì budget của các truờng rất lớn. Còn ở anh, trường thì giàu nhưng nó ko có finaid policy. Còn anh không muốn so sánh về tiền học vì ở Mỹ và anh đều ngang nhau. ở đây muốn nói đến Finaid. Còn nếu ko có tiền mà cũng ko có finaid thì chẳng còn cách nào là học ở VN :D

À quên còn nữa, nếu nói ổn ổn như chú Tuấn á, tiền học ổn ổn (trường nào ở anh mà chẳng 7k trở lên). Trường mà rẻ quá thì không có tiếng, học cũng chẳng ra đâu và đâu. Mà nói thật, học ở trường ĐẠI HỌC không có tiếng, tôt nghiệp có cái bằng, bây giờ thì còn có thể lòe công ty này công ty kia chứ đên thời chúng mình, hàng đống đứa đi học nước ngoài, mình mà học trường linh tinh thì cái chuyện thất nghiệp vấn như thường. Đấy là chưa kể ai muốn làm tại nước ngoài thế thì cái bằng ở trường thấp đúng là impossible để xin việc. Lý do đơn giản là vì khi mới ra trường ai cũng có số năm kinh nghiệm như nhau. Nó ngoài dựa chủ yếu trên cái bằng để đánh giá mình thì chẳng còn cái gì khác cả. Đấy vì thế mà mình khuyên cứ ôm bomb mà công phá các trường top thế nhá :D

Back
Bên trên