SeaGames

Do T. Van Ha
(VanHa1211)

các bác A3, bác nào có vé đi xem khai mạc Seagames, hôm đấy tập trung tại 1 điểm đi xe bus cho vui nhé...chắc lại vài khuôn mặt nhàm chán thôi..

hô hô, thế các bác cho mẹ em đi ké với, mẹ em đang không có ai để rủ đi xem seagames đấy ạ. nghe nói là bác Lâm, bác Ánh, bác Vha đã có vé trong tay rồi phải không ạ. Các bác đi nhớ can bác Ánh đừng để bác ý húng lên lại cởi trần leo cây cổ vũ đấy. Chả thế mà lần nào bác Ánh đi cổ vũ đội VN cũng thua cả, hê hê

Tiếc quá, em mà ở nhà, thì năn nỉ, mẹ em Thư, được cái vé đi xem khai mạc rồi ... :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe em không có vé xem khai mạc nhưng nhờ ơn cụ Lý, hình như kiếm được vé xem đá bóng rồi, may quá chứ ở VN bi giờ cạnh tranh vé ác liệt lắm.

Thế bác Đỗ đi xem khai mạc vui ko? Em ở nhà xem ti vi, hoành tráng quá!!!

ôi chao, náo nhiệt lắm các bác ạ, để em kể các bác nghe...

Em phải ra bến xe từ 6h15', khổ, muốn đi xe máy or taxi lắm nhưng cơ mà em nghe Tây nó đồn là bọn nhà mình đek cho đứa nào đi phương tiện khác ngoài xe bus.nhục! em ra đến bến xe thì ôi thôi, đông đúc ghê gớm. Dân tình vẻ mặt hân hoan, phấn chấn đợi thằng xe bus đi Mỹ Đình.. hehhe, nhưng chú nào đi lên Mỹ Đình cũng chật như nêm, đợi đến con xe thứ 3 em mới len lỏi vào được. Đông quá ! toàn mùi người là người, nhưng ngày vui của đất nước cấm được kêu ca, thế là em vẫn phải nhe răng ra mặc dù có thằng của nợ nó dẫm lên chân em các bác ạ. Thật chứ, phải ngày khác em cho nó biết thế nào là xúc phạm. Sướng cái là do xe đông quá nên bác tài cóc moi được đồng vé nào của em...hihi, đâu phải em ki bo gì 2500d dưng mà cái chân ngọc ngà của em còn chẳng xoay nổi thì làm sao thò tay vào túi móc tiền ra bây giờ. Em nghĩ thôi thì khổ cùng khổ, dân tình đi xem Seagames ai cũng phải chịu cái hạn này, thế mà lên đến nơi, em thấy chúng nó phóng xe máy ầm ầm, xe taxi, ô tô đi tá lả, hic, thật các bác, lúc đấy em hận cái đứa nào ác mồm ác miệng bảo em phải đi xe bus, căm thế.

Lên đến nơi, bụng đói meo, chân tay sau hồi quần thảo trên xe bus thì run lấy bẩy, em thấy có hàng xôi ruốc, thật đúng là chết đuối vớ phải cọc, em order liền 3 gói. " 21 nghìn" " ha?" "21 nghìn chị ạ", ôi trời cao đất dày ôi, một cái nắm xôi bé bằng cái nắm tay, lơ phơ vài cọng ruốc mà nó chém đẹp em 7000/nắm, hic hic, thề với các bác em ăn nắm xôi đấy đúng 3 miếng là xong. Em đành phải ăn từng tí một, nhâm nhi từng sợi ruốc mà lòng đau như cắt.

Thế rồi giờ G cũng điểm, bọn em say sưa vừa ăn hot dog, vừa ngắm nghía thành quả lao động của nhân dân ta trong 2 năm vừa qua. Công nhận đẹp, hòanh tráng nhưng có vẻ hơi lan man, nói chả dấu gì các bác, em cũng đã phải bịt cái alo của em mấy lần để khỏi mang tiếng bất lịch sự. Với lị em thấy dân mình có cái kiểu, thấy đồng bào ta thì rú ầm lên, còn đồng báo chúng nó thì kệ mother chúng nó, vỗ tay lấy lệ cho có, nên em nhìn thấy bác nào mà vỗ tay liên tục cho các đòan, em ngưỡng mộ lắm....
thôi em mỏi tay rồi , để hôm khác tường thuật tiếp cho các bác. để em post vài quả pix nhôm nhựa em chụp được cho các bác xem...

Chỉnh sửa lần cuối:
to Lâm.: Ơ, thế tao tưởng mẹ tao mua được vé đi xem khai mạc cho cả hội cơ mà . Thế con Ánh nó cắt suất mày à, chắc nó hận mày ko yêu nó đấy chồng ngu ạ
Huy nhà quê: năn nỉ là năn nỉ thế nào, tiền trao thì cháo múc. hê
Vha : đứa nào xui bác đi xe bus đấy để em về em đánh tẹt mỏ nó ra, ông cậu em vẫn phóng ô tô vèo vèo vào mỹ đình đấy mà.

Hay nhỉ, chẳng thằng nào con nào nhớ mua cho mình cái vé cả, buồn thật

Thôi anh Hưng đừng buồn ... để em tặng anh ca'i này. Em Phuong em y hat bai "Hat voi Dong Song" day a

'

Chỉnh sửa lần cuối:
ối mẹ ơi, thế chị Phương đấy ạ, em nhìn cứ tưởng hoa hậu nào đấy chứ ạ? Nhưng mà sao em thấy cái mode này nó giống bộ quần áo của dân tộc mường lạ các bác ạ

ôi chao, thảo nào chị ý chẳng muốn về VN chơi với chúng ta, ở bên đấy chị ý được ngưỡng mộ thế cơ mà.,,hihi

thế cái anh đứng cạnh chị ý có phải là đức lang quân đáng kính của chị ý không ạ? có bác nào biết mặt chàng không ạ?

Muốn biết mặt chồng của em Phương thì vào cái ảnh cưới mà ngó rồi trông ra đây coi ai giống nhất. hehehe Mà thôi, cho em Thư thỏa mãn nè

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Huy đăng hai bức ảnh cuối này làm gì, ối người đau tim đi bệnh viện.......

hehehe, chỉ vì có người hỏi, chứ em cũng có muốn đâu .. hĩhĩ

Back
Bên trên