Sat

Trần Lan Vy
(sweetcandy)

Moderator
Ai có kinh nghiệm học SAT thì chỉ cho Vy với vì em of Vy đang học SAT mà chưa biết cách nào để học cho tốt...nhất là phần vocabulary ! Thanks

Bảo 2 chị em đến nhà tớ dạy kèm cho. Học phí thỏa thuận :mrgreen: Đảm bào thầy giáo lâu năm, có kinh nghiệm. :lol:

Oi gioi, bac Hung bay gio lai theo nghiep papa co a, he'he'.
Chi Vy xoa ho em may cai anh nha', em chi tiep cho :D (j/k)

Ban than ko co kn gi nhieu. Em hay hoc = flashcards thui. Tu nao positive thi viet len giay do, negative thi giay nau, trung tinh thi giay ti'm :)

Bạn My học vocab mà cứ như xét nghiệm HIV ý nhể :D :D :D

uh, bi anh huong tu may cai tu day trong 2 nam di dic.h lien. J/k...noi co sach, mach co chung, cai nay la tips o SAT prep books han hoi day (Barron's hay Princeton Review's - wen mat rui :D)

Vy ve VN vui ko ha em... Hoi anh hoc SAT thi bi bat hoc khoang 50 - 60 tu*` trong vong 2-3 ngay ..

theo em thì cứ flash cards như bạn My mà chơi, nhưng fari thường xuyên ôn tập . hoặc như thằng bạn em nó làm 1 ct trên máy tính cũng giống kiểu flashcards nhưng mà nó sẽ hiện lên random words rồi type vào nghĩa Việt/ nghĩa Anh, em thấy cũng được, nhất là với ai nghiện máy tính hìhì. nhưng mà nói chung điều cần thiết nhất là fari chăm (các siêu sao Sat thấy em có nói đúng ko ạ?)

Thế em bạn Vi đã có đĩa học SAT chưa, hiện giờ tớ đang có 2 đĩa nếu cần tớ sẵn sàng cho mượn. Tớ thấy học trên máy tính khá là nhanh đấy :)

Hehe, theo em hoc sat nhat bay gio chac la lam may cai practice test o 10 Real SATs thui. Dia thi co 1 cai cua Safari, mot cai cua Princeton/Barron's cung duoc. (dia Safari hay nhat)

Thanks mọi người

Hưng cho tớ hỏi đĩa of Hưng là đĩa gì vậy vì em tớ cũng có vài đĩa rồi nên không hiểu có bị trùng nhau không nữa :)

To My : để chị bảo Vinh học theo cách em bảo thử xem vậy ;)

Back
Bên trên