Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Lê Thu Phương đã viết:
hãy nghĩ về giải nhất VA essay contest mà vui vẻ lên bạn Việt ANh ạ ;)

Thanks but I just can't help getting furious whenever I think about the test.

@Thắng: Lần này có lẽ là last rồi, tôi ko có y định vào HCM đâu, thôi đành theo ý trời vậy :(.
@Hiệp: I really hope so, but my friends told me that I might have digressed in the essay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Thu Phương đã viết:
hãy nghĩ về giải nhất VA essay contest mà vui vẻ lên bạn Việt ANh ạ ;)

Thanks but I just can't help getting furious whenever I think about the test.

@Thắng: Lần này có lẽ là last rồi, tôi ko có y định vào HCM đâu, thôi đành theo ý trời vậy :(
@Hiệp: I really hope so, but my friends told me that I might have digressed in the essay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe mà dành cho các bạn confused câu sofa ;)) Hôm nay ngồi với Thanh Thanh tỉ tỉ :)) tao đã nhớ ra là cái câu đấy nó bảo là bán được 1 block 24 cái sofa thì được thưởng 500USD và bán được 1 cái bàn được thưởng 300USD chứ ko phải là 24 cái sofa trị giá 500USD :))

Nếu mà tớ làm tốt thì đã không thảm thương thế này :D

@Thắng: cái gì mà 1 block 24 sofas :)) Each of the 24 sofas chứ, chứ bán 1 block 24 cái mà $500 thì tính thế quái nào được

Tính được chứ :)) tao nhớ tao làm như thế và ra 16 rất chẵn mà :D Pt bậc 2 thì phải :D Hehe [-o< 11 ngày nữa biết điểm rồi [-o< Hi vọng ko thảm hại quá [-o<

Thì đúng là ra 16 đấy nhưng việc gì phải dùng đến pt bậc 2?

Chuẩn bị thành lập hội SAT HCM :)) Vừa đi thi, vừa đi chơi. Cả đời em chưa vào SG bao giờ.

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Thấy mấy bạn bàn double space hoài mà mình chả biết double space là cái gì. Cho mình hỏi có phải lả mục Format/Paragraph rồi mục con là Spacing không? Nếu thế thì double là 2pt phải không? Hay là giữa hai chữ thì thay vì nhấn phím space bar một lần thì mình nhấn phím đó 2 lần (cho 2 khoảng trắng)

Vào word
Format/Paragraph/
Ở mục Line spacing, chọn double.
Làm thế này để cho dễ đọc essay thôi, nếu như bạn submit qua bưu điện bình thường. Tôi thấy các anh chị khóa trước nói là muốn double cũng được mà không cũng được, tùy mình thôi. :D Cái này chắc chỉ dùng cho essay bạn muốn gửi thêm không bắt buộc thôi.
(Một số supplimental essay cũng có form online)

Còn nếu submit online thì bạn chỉ copy bài viết vào form rồi gửi đi, không double gì cả. (Có thể bạn biết rồi, nhưng vào www.commonapp.org để dùng form online)

Năm nay em mới bắt đầu tìm hiểu thông tin về SAT ( tức là chỉ mới tìm hiểu chứ chưa có chữ nào trong đầu). Em định học Eco thì phải thi SAT II n~ môn nào ạ??? Với cả các anh chị có thể cho em 1 cái lít những sách cần thiết để học SAT cho người mới bắt đầu như em không?? ( vì em mua cuốn How to prepare của Barron nhưng thấy khó vãi, nhìn đã thấy ớn rùi, chả muôn học nữa!!!!!!!!!!)
Ah, với cả các anh chị năm nay thi SAT đã có phần essay chưa a? Nếu muốn luyện essay thì nên mua cuốn nào( vì tình hình là ở lớp bọn em cũng phả viết essay nhưng em chả thấy có cuốn nào dạy viết essay thật bài bản cả)

Thi môn nào cũng được. Việc em có declare major hay ko chưa phải quyết định lúc em nộp đơn. Cứ thi môn nào mà em thấy điểm có thể cao là được

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Thi môn nào cũng được. Việc em có declare major hay ko chưa phải quyết định lúc em nộp đơn. Cứ thi môn nào mà em thấy điểm có thể cao là được
Vậy hả anh, bi h em mới biết, thế mà em cứ tưởng học ngành gì thi môn đó
Thế nếu thi Lý, Hóa thì bọn nó xũng chỉ giao bài tập rôi giải giống bên minh chứ không phải làm thưc hành phải không ạ?

Thi SAT, SAT 2 đều là trắc nghiệm em ạ :D
Nếu em thi Chem thì có khác 1 chút :D

Nguyễn Quỳnh Lan đã viết:
Ah, với cả các anh chị năm nay thi SAT đã có phần essay chưa a? Nếu muốn luyện essay thì nên mua cuốn nào( vì tình hình là ở lớp bọn em cũng phả viết essay nhưng em chả thấy có cuốn nào dạy viết essay thật bài bản cả)

Thi SAT có essay từ tháng 3 năm nay rồi.
Em học thi TOEFL trước đi đã.
Anh recommend quyển Luyện essay trắng trắng của Barrons (không nhớ tên, nhưng nếu nói là căn bản thì siêu căn bản luôn)

Quyển SAT I của Barrons thì siêu khó rồi. Mọi người đọc còn lắc đầu lè lưỡi. Cứ từ từ. Học đọc của TOEFL trước vì dễ hơn đã.

Em cũng đang học TOEFL, nhưng mà thấy nó dễ hơn SAT nhìu, nên em l nếu chỉ học mỗi TOEFL thì không bít đến bao giờ mới đủ trình học SAT
Cái quyển essay anh Khánh nói em biết rồi, đang định mua, nhưng cô em thì lại bảo la quyển này không hay lắm ( nhưng lại không nói là quyển nào mới hay nên em chả biết mua cuốn nào bi h)

Back
Bên trên