Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

@ QP: Thế đằng ấy ko thi Math IC à, bà định thi Chinese à :-?
Bà cứ chuẩn bị đi tui hô 1 phát là phải có ngay kẻo chậm process
@ TP: hehe tao GPA cũng chỉ 8,4 thoai:D Ko biết có "boost" được ko;;):D
@ chị My: chị về cả hè mà chỉ 1 nhóm thoai ạ:D, chị phải năng suất tuần chục nhóm kiếm xiền ăn chơi chứ ạ:D
Bây h ở VN cũng đắt đỏ lắm:D

Thống kê lại:
VA: photo tất
Em Khoa: muốn mua sách xịn, ko vào danh sách
Bẹn Quỳnh Phương: Kaplan Verbal, 10 Real
Thu Phương: Math IC, IIC, Chem, Kaplan
HN: Kaplan, Writing
Thơ: Math IC, IIC, Chem, Physics, Writing, Kaplan
Mình: Kaplan
Nam Anh: photo tất
Đủ chưa nhỉ

CHÚ Ý: XIN MỌI NGƯỜI CHUẨN BỊ TRƯỚC TRUNG BÌNH 70K/QUYỂN VÌ MATH IC HỒI MÌNH PHOTO LÀ 65K, GIẤY TRẮNG 160D/TRANG, PHOTO ĐẬM DỄ NHÌN, CÓ KHẢ NĂNG PHOTO LẠI N LẦN (Ở CÙNG 1 HÀNG), CÓ ĐÓNG BÌA

CHUẨN BỊ LÀ THẾ NHƯNG CÓ LẼ SẼ RẺ HƠN 1 TẸO
VỀ PHẦN TẨY XÓA BÚT CHÌ CỦA MS CHI MAI THÌ TỰ XỬ LÝ

Chị CM ốm đến mấy thứ 7 cũng nhớ mang sách cho em nhá :D
Nếu chị ko vác nổi nhờ anh Toàn vác cũng được:D

Chị CM ơi bán cho em quyen Verbal Workbook của Kaplan đc ko ???Em tìm rồi ở VN ko có quyển đấy !!!Chị ơi đc ko ??Nếu đc thì nhắn em một lời nhé !!!Nếu ok em sẽ đến nhà chị lấy !!!hehe

Các đại ca ơi cho hỏi phát
Trong Math IIC có cái phân Polynomial Functions em thấy khó hỉu quá, các anh giải thích hộ em được ko
Đây có cái này:

If i is a root of x^4 + 2x^3 - 3x^2 + 2x - 4 = 0, what are the real roots ?

a)+2, -2
b)1, -4
c)-1+ căn 5, -1 - căn 5
d)1+ căn 5, 1 - căn 5
e)-1, 4

Nếu giải phương trình ra thì quá lâu và mất time, phương trình này có 4 nghiệm và ta đã biết trước được 2 nghiệm i và -i roài, còn 2 nghiệm số thực còn lại em chả biết tìm thế nào ?
Xem key thì nó bảo là chia đa thức này cho x-i và x+i, từ đó tìm ra nghiệm, nhưng i là số ảo thì chia kiểu gì ạ :(?

VL đã register cái kì thi June chưa. Tớ định 10,12 New SAT, 11 thì Math IC, IIC, Chem. Sợ thi T6 chưa chuẩn bị kịp

New SAT bỏ đợt 12 roài nên tui phải thi T10 và T1 2006 thoai
T6 tui register thi SAT 2 math IC, IIC và chem roài
Ông cứ thi T6 đi, tui nghĩ là kịp đấy, thi HK xong là T5 vẫn còn cả 1 tháng chuẩn bị cơ mà

Tháng 6 tao vẫn chưa kịp, chẳng lẽ SAT II thi tháng 10 a :(( có đợt nào sớm hơn không?

ko :p tháng 10 là đợt sớm nhất của năm 05-06 rồi :) mà điểm SAT chúng nó cho tính đến tháng 1 (sớm lắm thì là tháng 12) cơ mà :D cứ bình tĩnh mày :D

If i is a root of x^4 + 2x^3 - 3x^2 + 2x - 4 = 0, what are the real roots ?

a)+2, -2
b)1, -4
c)-1+ căn 5, -1 - căn 5
d)1+ căn 5, 1 - căn 5
e)-1, 4
Chú em nhìn lại hệ số của đa thức đi:
(x-a)(x-b)(x-c)(x-d)=x^4+2x^3+... -4=0
--> x^4 - (a+b+c+d)x +.... +abcd=0
Do đó, a+b+c+d=-2
abcd=-4
Biết a=i và b=-i rồi:
c+d=-2
cd=-4
Đáp án c) :D

Các em ơi các em chịu khó tẩy phần bút chì trong sách trước khi photo được không;;)

Em Khoa: Chị CM dĩ nhiên ko bán cho em đâu:smoking::)>-

Anh có Physics và Chem Princeton 2003-2004 Edition :D :)>- Ai muốn thì muợn photo :D

Ngoài ra còn có cả Writing and Literature cũng Princeton :D

Quyển sách Lý hơi có một chút nhược điểm là bị viết vào, còn các quyển còn lại đều khá mới :)>-

Một điều hơi đáng buồn là 2 quyển Math IC và IIC bị để quên trên máy bay chứ ko thì tha hồ có sách cho cả nhà :D

Còn một số quyển khác các em có thể đăng ký, để anh hỏi :-? Có gì đến giữa hè mới có thể có, nếu ko vội có thể đợi :)

À à:D, cảm ơn anh Sơn ạ :D Em ngu quá:D
Chị CM bị ốm ko biết mai có mang sách được ko
Có gì chị Zz cung cấp nhé:D

:D VLon lấy sách xong thì ghi lại cái list sách + NXB để mọi ng còn biết nhé :D tôi thấy SAT II princeton với barron's cứ loạn xạ :D nhỡ đâu lại photo trùng thì mất công lắm :D

Anh Đức cũng nhìu sách SAt lắm à ???Anh có sách nào hay về Verbal ko ???Em cũng đang cần !!!
CHị CM vẫn ốm à ???Khổ thân chị !!!
MỌi người em nếu em chả may phải thi SAT II thì em nên thi môn thứ 3 là gì ???Lý em đại dốt ,hóa em lơ mơ ....huhu

Somerset nhưng mà bây giờ vẫn chưa có Admission ticket. Bức xúc X(

Chỉnh sửa lần cuối:
:D 2 đứa mày thi ở Somerset ah? ko gặp tao rồi :) tao ở Hilton cơ :D
Lúc đi thi thì cần cái ID với cái gì nữa nhỉ? Các anh chị thi rồi bảo em biết với.
@ HN :eek: h này chưa có Admission ticket? ông register lúc nào thế? tôi nhận đc từ tháng 3 lận.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lúc đi thi cần mang Admission ticket, bút chì, đồng hồ :D, ảnh 2' x 2', passport.
Đăng kí tận năm ngoái mà giờ này vẫn chưa có AT, trong khi nhiều người có từ tháng 2,3 rồi. Mà lúc đăng kí lại còn điền Nam Hong istead of Hong Nam mới chết chứ :((. Mà ko có AT thì làm sao mà sửa lại tên đc

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên