Salat Nga

Em gái, các vấn đề của em nếu em đọc kỹ các bài post thì sẽ thấy tự thấy sáng tỏ ;)
Salat ở Nga họ trộn với thì là, ở mình có thể do khẩu vị ko quen ăn thì là với salat (mà ăn thì là thì hay nghĩ đến riêu cá :D) nên thường ko trộn với thì là.
Còn táo hay lê là tuỳ theo từng người, ng thích cho ng ko, cho táo hay lê vào món salat có vị chua chua mát mát của hoa quả tươi.
Còn dưa chuột muối thì cả quả to hay bao tử có vấn đề gì đâu đều là dưa chuột muối cả, dưa chuột bao tử thì thường giòn hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Hoàng Vân đã viết:
Em gái, các câu hỏi của em nếu em đọc kỹ các bài post thì sẽ thấy tự thấy sáng tỏ ;)
Salat ở Nga họ trộn với thì là, ở mình có thể do khẩu vị ko quen ăn thì là với salat (mà ăn thì là thì hay nghĩ đến riêu cá :D) nên thường ko trộn với thì là.
Còn táo hay lê là tuỳ theo từng người, ng thích cho ng ko, cho táo hay lê vào món salat có vị chua chua mát mát của hoa quả tươi.
Còn dưa chuột muối thì cả quả to hay bao tử có vấn đề gì đâu đều là dưa chuột muối cả, dưa chuột bao tử thì thường giòn hơn.

Em ko hỏi đâu ss :D Em chỉ nói thôi... ^^'

Còn dưa lê em ăn với salad ăn rất ngang mà... :-s

Hihi ừ thế chị sửa thành các vấn đề của em nhé ;)
Dưa lê là em nói quả mà bên trong có hạt như quả dưa á, thế chị cũng ko biết là ăn ra sao, còn lê thì chị cũng thấy nhiều ng trộn salat ăn na ná táo

Trần Hoàng Vân đã viết:
Hihi ừ thế chị sửa thành các vấn đề của em nhé ;)
Dưa lê là em nói quả mà bên trong có hạt như quả dưa á, thế chị cũng ko biết là ăn ra sao, còn lê thì chị cũng thấy nhiều ng trộn salat ăn na ná táo

Ủa, quả dưa lê, màu trắng vị ngọt, ăn mát ý sis :eek:

quả này
à em, là quả lê, thì chị vẫn thấy có ng trộn cùng salat đấy
còn quả dưa lê là quả nhỏ nhỏ có vỏ màu trắng ngà và mùi như dưa bở, bổ ra có hạt bên trong cũng giống hạt dưa bở á, thì ko thấy ăn với salat bao giờ

Chỉnh sửa lần cuối:
uh, quả dưa lê ở Việt Nam bao năm nay mọi người không còn ăn nữa vì sợ thuốc trừ sâu :))

chị tưởng quả lê hay quả dưa lê thì mọi ng đều sợ thuốc sâu hết :))

em cũng không rõ :D chỉ biết là nhà em lâu lắm rồi cũng không ăn lê! =)) :))

Thế các ch! đã bao h thử ăn salad Nga vs ketchup và phoma't đun chảy trong microwave chưa ah :"> 3 hương vị: chua của sốt trứng - mặn ngậy của phomat' - ngọt cua ketchup dung hòa lại vs nhau => mùi v! mới cũng khá vừa miệng :D, bổ sung được thêm khá nhiều protein, Carbohydrate, calcium.
Ăn nhìu sẽ béo ra đấy ạ :-j

ôi cái này bọn em đang tranh cãi ác lắm ạ :))
1 fe là ko ngô còn 1 fe là có ngô :))

Back
Bên trên