Sách gốc New SAT và SAT II giá rẻ dành cho các em 05 -08 :D

Nguyễn Quỳnh Nga
(quynh nga)

Bạn chị đang có 1 số sách SAT rất hay và rẻ, giờ chị post lại vào đây cho tập trung ^^. Các em 05-08 apply năm nay thử ngó qua xem có múc đc quyển nào về ôn cho sướng tay sướng mắt nhé ;)

---------------------------------------------------------------

Hiện mình đang có một số quyển sách gốc dùng cho ôn thi SAT I và SAT II. Mình muốn để lại những quyển sách này với giá phải chăng - tức là thấp hơn khá nhiều so với giá gốc (và có thể là cả giá shipping nếu bạn order sách từ Amazon [;)])

Tất cả các sách được bán đều còn mới - chỉ có vài quyển đã qua sử dụng (và đc giữ rất cẩn thận), còn lại đều là sách chưa sử dụng.
Bạn nào muốn mua sách hãy reply hoặc pm cho mình, hoặc nhắn tin/gọi điện tới số 0974015094 gặp Hà.

List sách bao gồm:

1. The OFFICIAL SAT STUDY GUIDE for the New SAT - giá 170K

Nếu các bạn hoặc các em sử dụng sách photo thì giá photo ở ngoài cũng đã lên đến 110K. Cho nên thực ra mua sách mới cũng ko đáng là bao.
Kinh nghiệm cá nhân thì quyển sách này rất sát với đề thi nên rất đáng đồng tiền bát gạo [r2)]

2. 12 PRATICE TEST FOR THE SAT - của Kaplan – giá 160K

Cũng như quyển 1, quyển sách này của Kaplan cũng cung cấp các bài Practice Test tương tự như Official SAT study guide.

3. HOW TO PREPARE FOR THE NEW SAT - của Barron’s – giá 180K

Quyển sách rất đầy đủ với các wordlist dài và rút gọn mà chỉ có Barron’s mới có. Đây là quyển nâng cấp của How to prepare for the SAT cũng của Barron’s mà đã rất hữu ích với các bạn thi SAT cũ. Cũng rất đáng để đưa vào shopping cart [;)]

4 và 5 là hai quyển work book cho Math và Verbal của Barron’s

4. Math workbook for the New SAT – 100K - rất hữu ích nếu các bạn hoặc các em muốn đạt 800 Math
5. Verbal workbook for the New SAT – 130K
Mua cả 2 quyển là 200K

6. The New SAT Critical Reading Workbook – của Kaplan – giá 130K

7. SAT Subject Tests – Chemistry của Kaplan – giá 150K

Theo kinh nghiệm cá nhân thì mình thấy quyển sách này đầy đủ và sát đề hơn hai quyển của Barron’s và Princeton.

Ngoài ra mình còn có 2 quyển sách photo là
Barron’s – How to prepare for the SAT II writing (của SAT II cũ cũng khá giống với Writing của New SAT)
và quyển thứ hai là SAT Revolution của Kaplan gồm có wordlist nhỏ dễ học và một số bài đọc cho Critical Reading.
2 quyển này bạn nào mua trên 2 quyển sách mình sẽ tặng để tham khảo [:)] Tuy là sách photo nhưng còn rất mới vì ko sử dụng và giấy photo trắng đẹp, rõ ràng. Bạn nào muốn mua riêng 2 quyển này thì mình chỉ bán cả hai quyển với giá 20K/2 quyển nha.

Các em ơi giờ chỉ còn 4 quyển này thôi nhé ;)
2. 12 PRATICE TEST FOR THE SAT - của Kaplan – giá 160K

3. HOW TO PREPARE FOR THE NEW SAT - của Barron’s – giá 180K

6. The New SAT Critical Reading Workbook – của Kaplan – giá 130K

7. SAT Subject Tests – Chemistry của Kaplan – giá 150K

Em nào quan tâm thì nhắn tin số 0974015094 ^O^

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi các quyển khác cũng hay mà em ;) How to prepare của Barron's chẳng hạn :D

chị ơi, em muốn học SAT nhưng không hiểu các sách đấy có gì khác nhau, nó viết về cái gì... v.v. Và em muốn xin chị kinh nghiệm để học và thi ạ. :D

Tóm tắt nội dung các quyển thì chị có viết ở trên hết rồi đấy. Em thử đọc xem nó có phù hợp với phương pháp của em ko :D
Ví dụ:
2. 12 PRATICE TEST FOR THE SAT - của Kaplan: quyển này có 12 tests đầy đủ của Kaplan giúp em ôn luyện. Chẳng hạn như làm bài đọc của nó em gặp các từ và cũng là để ôn từ luôn. Theo chị thấy thì quyển này đề bài đc làm gần giống với OSSG nên cũng tốt ;). Làm hết 12 tests chắc vốn từ và kinh nghiệp làm bài của em cũng tăng lên kha khá :D

3. HOW TO PREPARE FOR THE NEW SAT - của Barron’s: quyển How to prepare của Barron's thì kinh điển rồi ;) Luôn luôn là khó nhất. Các bạn VN thì toàn học hết Wordlist của Barron's để thi SAT cho yên tâm :D Quyển này nếu bạn nào chăm chỉ mà thích cái gì challenging 1 chút thì dùng hợp lắm. Chị thấy quyển này hơi bị khó :D

6. The New SAT Critical Reading Workbook – của Kaplan: Kaplan thì ko "dọa nạt" như Barron's nên học em có cảm giác yên tâm hơn ;)

Các bạn mua sách trước cũng đã có 1 buổi nói chuyện kha khá bổ ích về phương pháp ôn SAT và 1 số kinh nghiệm apply ;)

Thật đau đớn là quyển phô tô đã đc tặng cho bạn mua 2 quyển workbooks rồi em ạ :D.
Giờ tất cả số sách trên đã đc các bạn đặt mua hết rồi nhé các em ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
lên lớp a2 gặp anh bốp cho copy 11 quyển SÁT-SAT 2 miễn phí :)) giá là tiền photo có từ US his đến literature :D

bị bóp rồi, mình toàn cho lend miễn phí

Chỉnh sửa lần cuối:
thứ nhất là anh em ạ :D :D xem lại cách xưng hô nha

mà anh nghĩ trg trường với nhau có gì mà phải bán biếc :)) :)) =)), tất nhiên là ko để chị nga gì ở trên kia tại bạn ý bán xong anh mới xuống đây cò quay( mà nếu có thì sao nhỉ , cạnh tranh ng được lời là bọn em), chỉ là muốn giúp các em thôi,

thà dùng 160k photo tầm 3 quyển thế là 3 ng được lời có phải hơn ko

cái gì cũng phải quy ra tiền hả em

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko phải là có ý cạnh tranh ji` anh à. Anh có lòng thì biết vậy thôi. Em ko mua quyển nào nên ko nói ji` thêm. Câu bài thôi. Còn tất nhiên là ko phải dung đến tiền là lời cho ng` cần rồi

Back
Bên trên