Rockfan 0508????

chà, mình thì tả phí nù, nghe hết, cái nào vừa tai thì nghe ....

ballad là gì vậy hả các pro` ???

các pro` có bài nào hay thì cho em link, em chả biết bài nào bới bài nào ....

< tai trâu >

Chỉnh sửa lần cuối:
BALLAD cũng có thể nói là 1 nhánh trong nhạc POP phổ thông, khác với K-POP, J-POP ở nhiều chỗ, phần lớn các nhạc BALLAD đều có âm sắc buồn, ROCK-BALLAD khi hát ca sĩ ko cần dùng âm cao như trong rock metal, gần như chỉ hát POP kết hợp với trống và đàn, ngay cả đàn trong ROCK BALLAD cũng ko đánh âm cao mạnh thường xuyên :)

rock ballad như Bon jovi với Scorpion ý hả.....sao mình thấy chán òm nhỉ.......
LP cũng hay, nhưng thik Metallica hơn, nghe Aerosmith cũng khoái đấy chứ.....
mà công nhận tao cái gì cũng nghe, nhưng thik Hiphop hơn là rock.....
hay làm 1 cái hiphop fan nhẩy.......
tao không nghe rock mấy, nghe nhìu hiphop và R'n'b hơn.....
nghe rock điếc tai lắm.....:D:D.......rất xin lỗi bà con rock fan.......:D:D....

Thế nếu thích LINKIN, SIMPLE PLAN, GREEN DAY, GC... có được vào ko? The wall chỉ có 1 số bài hay thui :(

thì thoải mái mà........đến thik UHP mà còn được vào cơ mà.......
không quan trọng.......miễn mày có nghe rock là được ruồi........

Hừm, tưởng bà Dô cũng thích LP và Rock cơ mà ( cái ông ở ava cũ ý), chả hỉu viết là thix UHP là thật hay đùa ?

theo tao thì ballad ko phải là 1 nhánh hay 1 dòng rock nào cả mà chỉ là từ để chỉ đặc điểm của 1 số bài hát.Thì bọn chơi Thrash,heavy,power hay death mà chả có vài bài ballad.

Ko nhờ mình lập topic này các bạn lại vào xôm thế:)) :)>-

to Tuấn Anh:Tao nghe Thrash,Power,Pro vs melodic death là chính.:x Còn nói chung là nghe j` cũng được.:)>- Ko khoái alternative lắm!Còn mày?MÀ mày là thằng nào thế?:-/

sao tui lại thấy giọng hát của anh pierre trong simple plan hay thế nhỉ. có ai thích sp giống tui không dzậy
THỉnh thoảng nghe queen cũng thấy hay ra phết. cái anh lớp nào đó hát we will rock you hôm giao lưu đan mạch ngộ ghê. trông như chí phèo lên cơn ấy.

Rock nào chẳng là rock, cứ nghe rock là vô thoải mái nói chuyện cho vui mà. CÒn bàn về Fuk, Hiphop........ thì out hộ cái =;
NGÔ PHƯƠNG THẢO đã viết:
theo tao thì ballad ko phải là 1 nhánh hay 1 dòng rock nào cả mà chỉ là từ để chỉ đặc điểm của 1 số bài hát.Thì bọn chơi Thrash,heavy,power hay death mà chả có vài bài ballad.

Ko nhờ mình lập topic này các bạn lại vào xôm thế:)) :)>-

to Tuấn Anh:Tao nghe Thrash,Power,Pro vs melodic death là chính.:x Còn nói chung là nghe j` cũng được.:)>- Ko khoái alternative lắm!Còn mày?MÀ mày là thằng nào thế?:-/
Cái gì, tìm hộ bài nào của CoB là ballad cái bà ơi :)) :)) :)) Đến giờ mình vẫn chưa biết band death đánh cả ballad :))
Mà bà này nghe khiếp phết nhỉ, toàn nhạc nặng, chắc là cạ cùng kon Nhung hả ?

Bên Hàn Quốc có ban nhạc BUZZ hát rock ballad hay dã man, mỗi tội ai nghe nhiều nhạc Hàn mới biết :D

bạn Minh Trang lấy LP ở đâu ra thế? :| /:)
Hip hop mời ra :| tao ko thik hip hop lắm :|
còn Fuc(thiếu ..... thì phải :D) thì có làm sao
thế bây h thik nói chuyện gì?

Khục....hơ hơ, cái topic này hay nhẩy....:> vào đây xin thỉnh giáo các bạn "dốc fen" chút.

Tớ nghe rock từ cuối lớp 6, trước đấy chỉ bít đến piano và cổ điển thôi..[<.< phí của giời], ờ, nghe tà pí nù...:))., nhưng kết nhất là thể symphonic. Cái thể này hay xếp chung với "Trú" prog và power [na ná mà], :-? kể ra cũng có vài band nổi bật, chậc chậc, Quên [Queen], mí lị DAp phờ so đy [RAphsody], Avantasia [Có bài Farewell là được nhất], cả He lờ wen [Helloween - nên nghe If I could fly và 4ever & 1], A e rờ sô mí [Aerosmith]....tậc tậc, mấy năm trước ko hiểu sao bựa thêm bọn Manowar, Deep, SAnta Slash,....vưn vưn...~____~...nghe nhiều quá bây giờ cứ như bị "ngộ nhạc"..hơ, mấy band thị trường Scor, Metal, ... thì cũng vài album. Nhưng chủ yếu vẫn kết "xim pho ních"...:)) ai cũng thix thể này thì hân hạnh làm wen.
Bạn nào kết black metal, thì nên cẩn thận, mấy band chơi loại này, hát toàn nội dung "..." :)) [bụi đời, phá hoại, sex....].

Thỉnh thoảng lôi mấy bản ballad bất hủ ra nghe cũng sướng, ngắm mưa rồi ngâm nga. Chậc chậc, nhưng muốn "hưng phấn" thì nên nghe thrash, hard...Tớ đang cần tìm mấy bài của bọn Sepultura nhưng hơi khó, lên mạng search cũng ko thấy, hơ hơ.

Thôi đi ăn cơm, chúc topic này trở nên bổ ích cho rock fan 0508, đừng có biến nó thành hồ câu, rách ruột lắm.

Bạn Lê hàng ngày trông cù lần thế mà am hiểu nhở. Một con người suốt ngày chỉ biết " tè trên cành trúc" mà cũng dám chê EMINEM của tui. Thui, chúng ta hãy cùng bàn tiếp về rock đi.

Tao cũng thích ROCK, đặc biệt là ROCK - HIPHOP và ROCK - BALLAD

:)) :)) :)) ô yê, rock hip hop =)) =))

Tao thix nu-metal (linkin)
Bức tường nữa
Chất vãi

:)) :)) ô yê tập 2, chất!

Các "dốc fen" trẻ ngày nay, hầu hết khoái nu or death, cũng đúng đắn theo quy luật phát triển của tự nhiên và lịch sử rock, đổi mới mà. Tớ cũng loáng thoáng nghe lung tung mấy bài của Green Day, Good C, MCRomance,....nhưng quả thật, nghe được mấy lần xong del luôn khỏi ổ, ớ ớ, ko phải tớ chê mấy band đâu nhá, chẳng qua ko hợp [:)) down về in đĩa thôi...] . Tậc tậc, có khi nếu club rock ở 0508 mạnh, mở một cuộc thi về "dốc" thôi, mà quên các bạn nếu vừa làm wen với rock, nên tìm cradle of filth , children of bodom, rhapsody, nightwish để nghe...:>, xim pho ních đấy.

Bạn Lê hàng ngày trông cù lần thế mà am hiểu nhở. Một con người suốt ngày chỉ biết " tè trên cành trúc" mà cũng dám chê EMINEM của tui. Thui, chúng ta hãy cùng bàn tiếp về rock đi.

:-" ko phải chat nhá [ @Phương trâu: ai cù nần cơ, ơ ơ, người ta chef đàng hoàng, tui thấy Rap cứ gì gì ấy , mặc kệ bà..:))]

Này đừng có nói thế nhá. Về thời gian tui được làm wen với rock còn nhiều hơn bà đó. 5 tuổi khi tui chuyển lên HN, ông bô tui có mỗi cái giàn loa mà suốt ngày bật queen. sau đó là led zepplin. tui chịu thua luôn. nhưng người đã làm cho tui thích rock là mấy đứa bạn gái hùi cấp 2. chúng nó hồi đầu thích rock lắm. nhưng về sau chả hiểu thế nào lại đi thích mấy thằng cha ết trâu ti (H.O.T) Hàn Guốc.Nhưng như mấy thằng đàn bà ấy.HÃM!!!!!Giống bà cành trúc à!!!!!!!!^__________^

Ông Lê ko nên chê Nu kẻo 1 lúc nữa lại ầm ĩ cãi nhau loạn lên đó :)) Kinh nghiệm rồi :)) Mà dốc nào chẳng là dốc nhỉ :-? Nghe nhẹ rồi mới nghe nặng chứ, mà cảm tưởng sáng ông kiểm tra khoảng 3 bài 1 tiết rồi về mà bật death ầm ầm lên xem :)) Chắc điên luôn quá
Ờ, mà bây h mới để ý có thể loại Rock - hiphop :)) :)) :)) :)) :))

:)) :)) hớ....Rock - Hiphop....nghe mà...:)) , sặc cơm lên tận mũi. [hơi tholobio :))]

2 phạm trù hoàn toàn khác nhau, và 2 cái "thằng" này chuyên môn đánh nhau chan chát...:)) hok ngờ có bạn P sáng tạo, phong cách quá, đi mở rộng thể loại rock thành rock híp hóp [cười] mới sợ.

Again, đói,.... Rock cũng tệ nạn chẳng kém Rap riếc hay R'nB, nhưng biết chọn bài mà nghe cũng sống tốt hơn, we are the champions...mỗi lần thất bại, tớ đều bật bài đấy. Quên, bây giờ còn nghe thêm 'dốc' Nhựt...:))...mình phê rồi hay sao í. [ mấy bản ost anime của Kotoko hát, rồi band X Japan, The Black Mages ,.....], ít ra cũng còn là đại diện cho Asia Rock, chứ như Rock Việt...:(( :((

Back
Bên trên