Richard Clayderman- chàng hoàng tử bên cây đàn Piano

Tên album xịn của em mà bảo là bịa à. Anh nghe thử The Seasons do Sviatolav Richter biểu diễn hoặc của Sergey Rachmaninov Biểu diễn.
Em thick cách mấy ông ý xử lý bản nhạc. Rõ ràng là toàn những bài quen thuộc nhưng mà nghe vẫn thấy sắc thái mới. :D

Ấy ^___^, em rất đồng ý với ý kiến của chị :x:x, chơi piano mà xử lý có kỹ thuật thì chắc chắn là phải nói đến Richter và Rachmaniov rồi ^__^, ngoài ra cũng có thể kể đến Horowitz và Wilhelm là hai nghệ sĩ chơi Mozart và beethoven rất hay ^^
Em nghĩ nhạc Richard chỉ dành cho những ai nghe giải trí thôi, còn những ai nghe cổ điển 1 cách nghiêm túc thì không nên nghe richard, "hỏng" mất tai :D, ông này nhiều người bàn tán lắm rùi, vì phong cách là semi classic nên toàn bị gọi là "nửa mùa" :D

Em nghĩ nhạc Richard chỉ dành cho những ai nghe giải trí thôi, còn những ai nghe cổ điển 1 cách nghiêm túc thì không nên nghe richard, "hỏng" mất tai :D, ông này nhiều người bàn tán lắm rùi, vì phong cách là semi classic nên toàn bị gọi là "nửa mùa" :D

^^ Có đến mức thế ko em? Chị thấy Richard chơi nhạc cũng hay mà. Thích bản Ballade pur adeline với cả một bản gì ko nhớ tên rồi :((. Đúng là nhạc RC dễ nghe, nhẹ nhàng :). Semi-classical thì cũng là một phong cách mà ^^.

Ock,toàn người trình pro, hỉu bít nhìu. em gà, cũng thick Richard,mấy bài ổng đánh nhẹ nhàng, thick hợp để thư giãn đấy chứ?? :-/

Hoàn toàn ko phải là Rich ko có tài năng, đạt được đến mức đấy thực ra cũng đã là rất giỏi rồi. Mỗi tội... so với dân chuyên nghiệp thật thì... quá là nhạc Ưng Hoàng Phúc. *nhìn quanh có fan nào UHP ko...*
RIchard là dân chuyên nghiệp mà??? ổng đã từng học nhak viện Paris đóa chứ?? có điều, thick nhạc nhẹ, ng­ười nghe dễ thưởng thức hơn \:d/

trời , cái topic sôi nổi quá, mấy anh chị pro thật
em cũng thik nghe nhạc Rich, mấy bài ổng đánh được...phù hợp với người nào thik nghe nhạc nhẹ
ah, mà em thấy có mấy bro bảo nghe nhạc rock, vậy các anh chị có nghe bài nào nhạc giao hưởng, cổ điển fa trộn phong cách rock ko ạ? em có 1 vài bài nghe cũng được lắm
@ anh Lộc: em cũng định post nhạc lên mấy lần nhưng hông bít cách post
hic hic, gà quá :( , anh chị nào chỉ giúp em với

Em up nhạc lên mạng rồi đưa link vào đây.:D
Có lẽ là nên up lên musicwebtown hay box.net.:-?

nhạc Richard Clayderman máy tớ có hơn trăm bài :> Biết cách share nhạc thì tớ share ngay :">

Dạo này nghe nhiều hơn bao h hết....vì thằng bạn thân nhất đã đi rồi :-<

Nhạc của Richard hay, dễ nghe vì là nhạc bán cổ điển, và cũng dễ đánh nữa :X

có anh chị nào có sheet của bài triste coeur ko ạ :(( Em tìm mãi mà ko thấy mà em thì lại ngại mua sách :-SS Em chỉ cần sheet mỗi bài ấy thoai :-SS Có anh chị nào có thì share cho em nhá Em sẽ hậu tạ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồi nhỏ nhỏ, vẫn chỉ có mấy cái đài chạy băng, mẹ mình có mua một băng piano của Richard. Đêm trước lúc tắt đèn mẹ hay bật lên cho cả nhà nghe dễ ngủ. Nhạc của ông ấy cứ đi vào trong tớ như thế. Không am hiểu gì về âm nhạc cổ điển nhưng mình thấy nhạc của ông ấy được đa số dân chúng ưa chuộng. Đôi khi âm nhạc ở một tầm cao nào đó mà người nghe không cảm thụ hết được ư?

Back
Bên trên