Recruiter trường em sắp sang Hà Nội xin hỏi mọi người chút...

Hàn Bích Ngọc
(Han Ngoc)

Đầu đuôi câu chuyện là thế này ạ:

Ông này trở lại làm Director of Int'l Admissions cho trường em (Mount Union College, OH) sau 1 thời gian ở Nhật. Em chưa gặp chỉ mới liên lạc qua email nên ko có cơ hội tìm hiểu với ông ý kĩ càng về việc nếu đi Hà Nội thì nên đến những đâu để quảng cáo và recruit cho trường. Bản thân em cũng không biết gì mấy mà ông ý đã mua vé rồi mùng 3 tháng 3 là đến Hà Nội.
Đây là part of email ông ý gửi:

I am trying to make visits to the United Nations International School, Hanoi International School and also the the IIE (Institute of Inertnational Education office. None of these places have returned any messages to my multiple contacts via email and fax???

Actually, I prefer to to build connections with smaller local schools and advising centers which might have an English program and students interested in study in the U.S. One day is too short but I wanted to get some foundation for a longer return visit next October.

Em muốn hỏi ý kiến mọi người là có nên giới thiệu ông ý đến 2 trường Ams và CVA không thôi hay là có chỗ nào hợp lý và hiệu quả hơn không? kiểu mấy trung tâm tư vần du học ý? Nếu mà muốn đến trường mìnhthì không biết phải thủ tục thế nào nhỉ?
Any advice is highly appreciated! Thanks mọi người nhiều!

Tất nhiên là phải tìm cách kéo ổng về trường mình rồi còn j nữa chị, CVA thì...nghỉ :D, bọn Chu em cảm thấy là không mấy mặn mà với việc oversea. Việt Đức cũng máu me du học lắm, nhất là ông hiệu trưởng, nhưng mà quality thì không bằng trường mình. Tốt nhất là chỉ cần về trường mình là đủ rồi :D

Về thủ tục thì em nghĩ là trước tiên chị phải liên lạc với ban giám hiệu trường mình xem có ok không cái đã, sau đó liên lạc với ông kia, em nghĩ chỉ cần một cái thư giới thiệu là đủ, cứ nói là trường mình là trường có chất lượng tốt nhất tại ... Việt Nam :)) là ổn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị ơi dẫn về cả tổng hợp nữa cần em làm guide và set up conference

Anh với em Lan bắt tay hợp tác cái nhẩy. Chị Ngọc cho bọn em Nick để còn liên lạc cái

Xin loi em Lan va 2H4ever bay gio moi biet 2 nguoi post bai. ID cua minh la cns24mu, co thong tin gi ve truong thi cu cho biet nhe', van con thoi gian lien lac voi ong y de xem co sap xep duoc ko. thanks mucho!!

Back
Bên trên