Quizzzzz

Ê tên kia, câu hỏi là "viết tiếp dãy sau" chứ có phải "đọc dãy số bằng tiếng Pháp" đâu hả?? sưu tầm thì cũng phải đọc kĩ chứ :-?

Trần Quang Dương đã viết:
sai rùi,cái này chỉ cần đọc theo tiếng pháp là được thôi
1->un
11->un un (nghĩa là đọc từ trên có 1 con 1 thôi)
1121->un un deux 1

còn câu hai các bồ đã tìm ra kời giải chưa ?

:)) hôm nay mới vào đọc, công nhận cũng ko nghĩ ra thật... =D> =D> =D> đề nghị cả nhà cho =D> =D> =D> cổ vũ bạn Dương cái nhỉ? Nhưng mà cho anh góp ý cái... chú chỉ đưa có dẫy số với 2 elements đầu tiên thì quả là hơi khó cho anh em thật....

Theo như anh hiểu thì số tiếp theo sẽ là 11213113, nếu là có thêm s3 này thì may ra nghĩ ra được :D

Chú Việt, ko nên ghen ăn tức ở, anh em mình ngu thì phải chịu khó học hỏi rèn luyện thêm [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
okie góp ý để lần sau ra đề dễ hiểu cho anh em hơn
còn dãy thì hoàn thành nốt như sau
1->un
1121->un un deux 1
11211211->(un un) (2 un) (un 2) (un un) tương ứng với 4 số ở trên

Dương giải thích coi, tại sao dựa vào 3 dòng trên mà suy ra dòng thứ 4 được ? chẳng có cơ sở gì cả, suy luận tùm lum /:)

Trần Quang Dương đã viết:
okie góp ý để lần sau ra đề dễ hiểu cho anh em hơn
còn dãy thì hoàn thành nốt như sau
1->un
1121->un un deux 1
11211211->(un un) (2 un) (to Duong : tu ne pense pas qu'il manque qqc la )(un 2) (un un) tương ứng với 4 số ở trên

Je suis d'accord avec doviet.

Vraiment déçu. Si on suis la logique de Dương, il prend en compte toutes les lignes précédentes, ca donne 1121211211 et non 11211211

---> et ca fait 10 chiffres. Alors que dans le probleme exposé tu a donné seulement 8 chiffres (????????). Conclusion, on ne tient compte que de 2 lignes qui précèdent.

Et c'est ce que j'ai dis auparavant

1
11
1121
21211211
211211121112211221
.....

MR Dương này giải thích thế cũng hỉu rùi :D mà cách của iem vẫn có cách giải thích hay lém :D thui nói ra tốn hơi nhưng ko đời nào em nhận là ko lèm đc bài này !e ẹ never [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
boite Fr dạo này nhí nhảnh vui vẻ quá nhỉ ... hôm nào rảnh rỗi phải tham gia mới được! :D (Câu bài phát ... lâu lắm rồi ko viết được bài nào cả :">)

Mr Trung, em vẫn chưa hiểu! Nếu theo cách giải thích của anh Dương, em thấy:
1 (1)
11 (2)
1121 (3)
11*21/12/11 (4)
(2) đếm số chữ số và tên cái số đó của (1) => Il y a 1 nombre 1
(3) gọi lại, xem trên (2) có những chữ số gì rồi tổng kết luôn => Il y a "1", "1" donc ca fait deux nombre "1"
Vậy thì với cách giải, theo logique của anh Dương thì:
(4) sẽ được đếm như sau: "1", "1" donc ya deux "1"; un nombre "2"; un nombre "1"
Vậy, em mạn phép viết tiếp, xem anh Dương có thấy đúng không:
11*21/12/11*21/12/11*21
Chú thích: Dấu * có thể thay cho dấu =, hoặc cho từ "donc"
Dấu / là để kết thúc công đoạn đếm 1 loại số, chuyển sang đếm loại số khác.
VD: "1" là một loại số, khi có dấu / thì chuyển sang đếm loại số khác, chính là "2"
Không biết em nói có đúng ko?

to merde : disons que tu as bien fait de choisir un nick pareil. Pour chaque ligne tu te donne une logique diferente. C'est tres ... tres ... creatif.

trời ơi các bạn hiểu sai ý của mình rồi quy luật là như này kia mà
cho 1 thì sẽ đọc là un un -> 11
11 thì đọc từ trái trước nghĩa là un un deux un (nhớ là tính từ trái nha)=> 1121
còn dòng dưới nữa là 11211211

Nguyễn Chí Trung đã viết:
to merde : disons que tu as bien fait de choisir un nick pareil. Pour chaque ligne tu te donne une logique diferente. C'est tres ... tres ... creatif.
Mais pourkoi? Peut-être que tu ne comprends pas ce que je viens de dire parce qu'il est un peu incompréhensible!!!!!!!!!!!!!!!! :D:D:D:D:D:D
Em không hiểu cái đoạn "nick pareil" rồi lại "choisir" cái gì?

Công nhận khi em đọc lại. chính em cũng chả hiểu em đang viết cái gì nữa! :D:D:D:D

Thôi em làm nốt đi. Mọi người bó tay rồi.

trời mọi người cố lên đi carres đâu chỉ có là hình vuông đâu lấy từ điển ra tra lại coi

Nhã ơi , mày moi đâu ra mấy cái bài hay thế , ne me dis pas c'est toi qui as inventé ça .

MR Dương này giải thích thế cũng hỉu rùi mà cách của iem vẫn có cách giải thích hay lém thui nói ra tốn hơi nhưng ko đời nào em nhận là ko lèm đc bài này !e ẹ never

mẹ ơi , em Trang này thuộc loại nào thế , nhí nhảnh con cá cảnh thật hay giả vờ con gà mờ thế . C koi ce type fille , bó tay.

Xóa cái topic này lại được chưa hả Nhã , mãi mà chẳng thấy ai giải cái câu hỏi củ chuối của mày.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên