Questions on the US Colleges and Universities Application Process

Nguyễn Duy Hưng đã viết:
... chẳng bù cho trường mình, Việt cộng Việt kiều nhiều như ......Cali:D

Chú Hưng không được phát ngôn bậy bạ. Nhà tớ ở đây thấy Việt cộng Việt kiều nhiều như .....Oklahoma

Làm thế nào để use cái RAUL của JHU ạ? Em cần một số thông tin về Bacon, Clara mà thấy nó bảo chỉ có trong thư viện của JHU (tại bà này trước đây học ở đấy). Anh Nguyên học ở JHU giúp em được không ạ?

Hi hi, nho khong nham thi anh Hung bao la o cho anh y co khoang 70 viet cong. Anh Minh do duoc khong.

Việt kiều thôi em ơi, Việt kiêu có phải nguowif việt đâu, ở đây dân Việt xịn đông như kiến, việt kiều chỉ vài 3 đứa thôi

hehe ở đây cũng có 2 đứa việt kiều, chả bao giờ nói tiếng Việt :D cái đứa đi tu nam 89 thi ko con đứa đi khoảng 75 thì fai lại khoái nói tiếng việt với tớ :D

Pham Tuan Minh đã viết:
Việt kiều thôi em ơi, Việt kiêu có phải nguowif việt đâu, ở đây dân Việt xịn đông như kiến, việt kiều chỉ vài 3 đứa thôi
He he, the a, hoa ra em o cho khi ho co gay nay ma em dong viet kieu hon nha anh a? :D
Hic, nhung ma chang co mong Viet xin nao o day, bac gan nhat cung mat 8 tieng. :(

Fast Facts for Undergraduate of Johns Hopkins
http://apply.jhu.edu/facts/facts.html

Freshman Admissions Selectivity (2002)
Number of Applicants: 8,944
Students Admitted: 3,129
Admit Rate: 35%
Students Enrolled (projected): 1,120
Standardized Tests
To submit the SAT, ACT, or TOEFL scores, be sure to list the code for Johns Hopkins:

SAT: 5332
ACT: 1704
TOEFL: 5332

Middle 50th percentile for admitted students in 2002 *

SAT I-Verbal: 650–750
SAT I-Math: 680–780
ACT: 30–34

*The “middle 50th percentile” refers to the range within which the middle half of freshmen admitted for fall of 2002 scored.

Enrollment and Faculty (2001–2002)

Enrolled Undergraduates: 3,961
Enrolled Graduate Students: 1,397
Number of Faculty: 452
Student/Faculty Ratio: 9:1
Classes taught by professors: 96%
Geographic Origin: all 50 states, 90 countries
Class Size (2001–2002)
The figures below show class sizes for undergraduate courses at Hopkins. Students frequently enroll in graduate courses. These are typically smaller but are not represented here.

1–9 students: 31%
10–19 students: 25%
20–29 students: 15%
30–39 students: 6%
40–49 students: 5%
50–99 students: 10%
100 or more students: 8%

Billed Expenses (2002-2003)

Tuition: $27,390
Room and Board: $8,830*
Matriculation Fee: $500 (onetime only fee)
Indirect Expenses (2002-2003, estimated)

Books and Supplies: $800
Other Personal Expenses: $800
Travel Expenses: $200-$1,400**
*University room and board charges are based on type of room selected, location, and number of meals. Shown above is an estimate for a double room in lowest-cost university housing and 19-meal plan, or moderate cost housing and a 14-meal plan.

**Travel expenses depend on distance and frequency.

Need-Based Aid
Financial aid applications are evaluated separately from admission applications. In most cases, an application for financial aid will not influence the admission decision. About 60% of our applicants for admission apply for financial aid. 47% of our enrolled freshmen receive some form of financial aid.

Undergraduate students are packaged with a varied level of self- help (loans and work opportunity). Remaining eligibility, as determined by the university, may be met with grants or scholarships from various sources.

In 2000-2001 undergraduate students were awarded:

$25,500,000 in institutional, federal, and state grants and scholarships
$6,300,000 in student loans
$2,500,000 in Federal Work Study
Merit Aid
Hopkins offers approximately 20 merit awards to incoming freshmen each year through the Hodson Trust Scholarship. These awards are currently worth $20,000 per year, and are renewable annually if a 3.0 GPA is maintained.

Engineering students may compete for a Westgate scholarship that provides full tuition for up to four years of undergraduate study. Up to two scholarships are available for entering students each year.

All enrollment figures current as of May 1, 2002

Xin chào mọi người, em là lính mới rat chi la tò te, hôm nay vào CLB du học thay hết sức là hay. Em cũng có nhiều cái muon hỏi mọi người lắm.
Bi h em đang cuống cuồng cái trò điền đơn đay, bí nhất là cái vụ essay. Ai có bít có thể tìm được những bài esay mẫu ở đâu ko, chỉ cho em với.
Em cũng muón vào những trường top lắm, khá là thích thú voi Laf, nhưng chỉ sợ nó khó khăn wa. Điểm Toefl phải như thế nào, cả điểm SAT nữa, no có đòi hỏi cái gì cao ko? Mong là các anh chị có thể dạy bảo tí chút.

Em có thể vào www.essayedge.com hoặc lên IIE nói chị ở reception desk là em muốn mượn sách essay. Ở đấy nhiều lắm nhưng giấu hơi kĩ :D
Toefl chỉ cần tren 600 thôi đúng ko nhỉ? :)

Có ai ở JH và Goergetown cho em biết cảm tưởng với. Chúng nó có cho aid nhiều không hả các anh chị? Em hiện đang là freshman, năm sau muốn transfer sang một trong hai trường này (muốn sống ở DC và đi ăn crab cake ở Inner Harbor) nhưng không biết liệu có được apply cả hai không? Mà em nghe 2 trường này khoai lắm :(

Về vụ VN là sao đấy? Chỗ em ở chẳng có ai, buồn chết mất. Mọi người vận động trường mình cho người VN đê!

úi giời, mấy hôm bận quá ko ngó vào đây thấy có người muốn vô Hopkins sướng quá đi mất. G'town có anh Trung đấy em Trang. Dưới G'town đông các anh hơn trên này. Có gì cứ liên lạc với anh.
Nguyen

Cac anh chị cho em hỏi nên học ở Public hay Private school?
Và các vấn đề apply về liệt kê financial như thế nào để kiếm học bổng?
Đọc mấy cái giấy điền mà em chả hiểu gì cả.

Cho em hỏi, nếu xin financial aid cua các trường thì có cần cái talent hay achievement gì đặc biệt không ạ?
Như các giải thi học sinh giỏi hay so on...

Hê hê, chú Nguyên làm gì mà đùn đẩy linh tinh thế. Dưới này toàn các anh có vợ rồi, chú bảo em nó xuống làm gì. Giỡn chơi tí thôi, em nào muốn apply thì cứ thoải mái thử, vấn đề là anh cũng chả biết quái gì về application của undergrad cả. Essay thì anh chả phải viết cái nào, sướng quá :) Em muốn hỏi cái campus ra sao thì anh có thể tả là bé xíu, xấu hơn cái wood wood gì đấy của Hopkins :p. Được cái con gái thì xinh, váy đẹp. Trong campus có 2 cái nghĩa địa từ thời Civil War, em nào thích nghe chuyện ma thì có chỗ cực tốt rồi. Hopkins và Gtown đều nằm trong top50 Univs của Mỹ, vào được chắc cũng khoai, nhưng mà đến Harvard còn có người vào được thì Gtown cũng không phải là impossible. By the way, Harvard campus is not beautiful, MIT is worse. What a pity!!! :D
Anh chả biết các em xin aid kiểu gì, trong website của Gtown nó nói là 1 năm chỉ cho 5 chú undergrad thôi. Cố gắng lên!!!

thế tụi nó co để ý nhiều đến bảng điểm không ạ, vì em đang ngắc ngoải với mấy môn học thuộc lòng quá đi, mà cứ gò lưng ra học thuộc long thì còn đâu là thời gian quý báu nữa chứ

Mình nghĩ GPA cũng khá là quan trọng, theo như mấy trường năm trước applied, chúng nó offered scholarship based on GPA nhiều hơn hay sao ý hic hic Chán đời thế đó :(

Cho em hỏi nhanh chút.
Em đang đk thi SAT online. Code các trường định apply để đến hôm thi em điền có được không?

Back
Bên trên