Quân Pháp 2 nhà mình đâu rồi! Xung phong!!!!!!!!

Èo ơi nói không ngượng
à vụ bàn ghế 8-> hồi hộp ghê gớm 8-> không biết chiều nay lớp mình lãnh mấy xích đấy 8->

Về việc cái dây xích chị cũng nói luôn là như thế này.

Cái phòng học lớp mình có X cái bàn. Chị bị thiếu bàn, nên chị sang phòng đội tuyển lớp Trung lấy cái bàn ấy. Hiện giờ phòng ý có X + 1 cái bàn, cái bàn thừa ra đấy là bàn của chị, chị có quyền quyết định với nó (vì dù sao thì cái bàn đấy cũng không phải là bàn của cái phòng 413). Các em có quyền làm bất cứ cái gì với bàn của phòng 413, còn cái bàn thừa ra đấy là bàn DO CHỊ đi lấy. Chị mà ko đi lấy thì các em cũng phải đi lấy thôi. Nên là các em thấy thiếu bàn thì tự sang lớp khác lấy nhé, việc thiếu bàn của lớp em không phải là trách nhiệm của chị.
Chị cũng nói luôn là đây không phải là lần đầu chị đi kê bàn, nên rất nhiều bàn trong phòng đấy cũng là do công sức chị bỏ ra đi kê đấy. Chị nói một vài lần rồi nhưng hình như các em không hiểu. Nên chị nói lại là các em muốn ăn thì cố gắng lăn vào bếp. Thiếu bàn thì tự đi tìm bàn chỗ khác kê vào, cái bàn mà buộc xích ấy không phải là của phòng 413 đâu, của phòng khác đấy.

Thế nhé.
Thân.

chị có thể đếm lại và thấy rằng thêm cả cái bàn của chị thì mới đủ 4 dãy bàn, vì có 1 bàn không có ghế nên không thể ngồi được. Chị đi lấy bàn từ lớp khác về thế chị có nghĩ rằng lớp khác cũng sang phòng 413 lấy đi mất k??? Các chị phải đi kê lại bàn lúc sáng thì chiều bọn em tới bọn em cũng phải kê lại, có bên nào khổ hơn bên nào??? Còn việc chị dùng xích để xích bàn ghế lại thì nhà trường có lẽ không cho phép xử lý với đồ dùng của nhà trường như vậy??? Các chị không nên có những biện pháp cực đoan như thế để giải quyết tình hình. Bọn em có bao giờ đem xích hay keo để dán các bàn ghế lại đâu???

Chị lấy bàn từ phòng đội tuyển lớp Trung, và chị ko nghĩ là họ thiếu bàn hay cần dùng bàn, nhất là vào thời điểm này. Các em ko phải dán keo hay dùng xích sắt là vì các em chỉ việc kê lại bàn trong lớp, còn chị thì ko những kê lại bàn trong lớp mà còn phải đi sang lớp khác lấy bàn, và lặp đi lặp lại nhiều lần, thế thôi. Hơn nữa việc này chị cũng đã nói với các em rồi. Chẳng lẽ sáng ra chị đi học sang đt lớp Trung lấy bàn, trưa học xong chị kê bàn trả lại cho lớp Trung, và như thế thì các em sẽ vẫn thiếu bàn vẫn phải đi sang lớp khác bê thêm bàn như thường thôi.

À còn thêm về việc đếm cho đủ 4 dãy bàn. Chị chả biết chị bê bàn từ phòng đội tuyển Trung sang biết bao nhiêu lần, chả biết chị mà ko bê thì sẽ còn thiếu bao nhiêu cái bàn để đủ 4 dãy cho các em. Nói tóm lại là các em thấy thiếu bàn thì các em sang phòng khác mà bê về, còn cái bàn ở dãy cuối cùng đấy nó ở đấy thì nó vẫn cứ ở đấy thôi. Bây giờ các em sang lớp đt Trung bê khổ như thế nào, thì chị từ đầu năm học đến giờ khổ như thế. Không phải là tự nhiên chiều đến lớp các em thấy có đủ bàn để các em dịch chuyển là tự nhiên nó thế đâu, mà do có người khác bê từ phòng đội tuyển về cho các em đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị chả hiểu. Chị lấy được sao các em không lấy được? Chị lấy từ phòng đội tuyển lớp Trung, vì bây h cũng thi xong chả ai cần phòng đấy làm gì. Hơn nữa bản cam kết đầu năm quy định số bàn trong lớp phải đủ cho cả 4 dãy bao nhiêu bàn, bây giờ mình thiếu bàn kiểu gì đến cuối năm chả phải tìm để đắp cho đủ, ko thì sẽ bị phạt.
Còn nếu ko cam kết thì nhà trường phải là người có trách nhiệm vì nhà trường không cung cấp đầy đủ bàn ghế cho học sinh, chứ không phải là học sinh chịu trách nhiệm, thế thôi.

cháu k0 hiểu vấn đề j hết ^^ sao tự dưng lại thiếu bàn thiếu ghế ở đây? tưởng vấn đề là kê bàn kê ghế thôi chứ ^^

À, vấn đề ở đây là lúc đầu cái phòng này không có đủ bàn đủ ghế để cho các em kê đâu, mà là do chị đi từ các lớp khác lấy bàn đấy. Không lấy bàn từ các lớp khác thì có mà kê đằng giời.

Cho tớ nhắn nhờ bạn Hương Thảo một tí nhé :D

Ngày mai lớp ấy cử 2 bạn kéo cờ nhé ! Cho tớ xin danh sách gồm tên với thành tích 2 bạn đầu giờ chiều trước khi chào cờ,ở sảnh :D. Thứ 7 tớ quên mất chưa nhắc được :">.
Bạn Thảo mà ko onl thì bạn nào nhắn giúp tớ được không.:(
Cám ơn nhé !

Back
Bên trên