Quân Khu Nam Đồng

Hi,

Có anh. Anh nghĩ 1/4 HS HN-Ams từng học ở đó nếu HN chỉ có 4 quận :)

/Thanh

Đừng kiêu thế anh :p , thời của anh em không biết thế nào chứ hồi em học thì quận Đống Đa còn có các lớp chuyên ở những trường khác mà (chuyên Lý, chuyên Văn Đống Đa; chuyên Anh, chuyên Pháp Quang Trung, đấy là chưa kể sau này các lớp chuyên đều tập trung về Nguyễn Trường Tộ).

He he,

Nói phét tý cho oai, ko may lại gặp phải em. Anh học ở đó lâu quá rồi, nên cũng chả nhớ chính xác tình hình hồi đó thế nào, cứ nói bừa 1 câu, không ai phản đối thì coi như đúng :)

/Thanh

nhà em ở khu ND , cấp 1 em học ở bvd nhưng cấp 2 lại chuyển sang nguyễn trường tộ. thế các anh chị học cấp 1 hay 2?

Gã BHThanh chỉ được cái hấp tấp, thảo nào có con sớm . Thằng Huy xẩm xuất xứ từ chuyên Lý Đống Đa , bé Kim Anh lớp Văn 1 khóa mình cũng nổi đình đám từ hồi còn chuyên Văn DD man . Mà lớp mình có thằng nào hồi lớp 4-5 hay bị mẹ mìn bắt đi Hà Đông, nhỉ . Tao cứ ngỡ là mày ;)

THThu : BHThanh với anh học từ lớp 4 đến hết lớp 8 ở BVD ( từ 81-86 )

em học BVĐ nhiều hơn bác Duy, bác Thanh 1 năm, tư lớp 4 đến lớp 9 (87-93)

Em học: cô Hòa (4) -> thày Ấn (5) -> thày Thiện (6) -> thày Thắng, cô Thu (7) -> cô Thu (8) -> cô Hằng (9).

Ngày xưa học Văn còn có học anh Hải say đánh bóng bàn hay hay :D

Em nghe nói anh Khoát bây giờ mới lên làm hiệu trưởng Nguyễn Trường Tộ. Nhớ ngày xưa anh ý vác dùi trống lùa từ tầng 3 xuống tầng 1, rồi lại ngược từ tầng 1 lên tầng 3, ngã tí gãy chân.

Ngoài ra học BVĐ còn hay bị quân khu Nam Đồng trấn... hehe..

Em nhớ thêm là ngày xưa ở tầng 3/2 góc phải phòng cuối nhìn thẳng xuống được WC nữ nữa :D

BHThanh với anh học từ lớp 4 đến hết lớp 8 ở BVD ( từ 81-86 )

Và vỡ lòng (78)

Hôm qua có bạn Khúc Thu Nga tình cờ đi qua nhà tôi chơi. Chỉ trong vòng 1 phút là tôi nhận ra bạn ấy ngay (sau khi bạn ấy trách là không nhớ và mô tả kỹ đầu đuôi). Đồng thời cũng mô tả 1 số chuyện gái gú của ông hồi đó với 1 (vài) em lớp Văn (Nga/Anh)

/Thanh

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ Xuân Tùng đã viết:
Em biết mỗi Bồ Đội Đồng Xuân thôi :D
chẳng hiểu gì cả
2 anh H Anh: sao nghe tên mấy thấy cô của anh giống mấy người dạy em hồi cấp 2 thế

re:

Đinh Huy Anh đã viết:
Em học: cô Hòa (4) -> thày Ấn (5) -> thày Thiện (6) -> thày Thắng, cô Thu (7) -> cô Thu (8) -> cô Hằng (9).
Giống hệt em! (trừ lớp 9 : cả cô Thu lẫn cô Hằng đều dạy )

Anh học BVD từ lớp 5 đến lớp 9, giáo viên cũng gần như mọi người, chỉ khác lớp 8 là cô Thư chủ nhiệm dạy Toán. Hồi lớp 8, cô Thư dạy Số + Đại còn Khoát dạy hình, 2 đồng chí này hay tranh cãi nhiều khi cũng hay, nhất là có đợt kiểm tra học kì mỗi người thích ra một kiểu đề --> cãi nhau --> chẳng phải làm bài nữa :)). Không biết cô Thư bây giờ thế nào rồi.

Khóa anh học cũng là khóa đầu tiên cô Thu và cô Hằng về trường. Hồi mới vào lớp 9 thì cô Hằng làm chủ nhiệm nhưng sắp có em bé nên dạy được mấy tháng thì nghỉ, cô Thu dạy thay. Cô Thu thì tính hiền quá mà lại trẻ, mới chân ướt chân ráo về nên bị bọn anh hay trêu. Có lần cô gọi một thằng lên bảng, ra bài toán về tính vận tốc của tàu chạy thì thằng cu đấy nó vẽ luôn hình cái tàu to vật vã rồi cờ quạt trên đó --> cả lớp cười, riêng cô Thu mếu, đến bây giờ mà gặp lại thể nào cô cũng lại nhắc lại kỉ niệm ấy. Thế rồi đâu cũng vào đấy hết. Trong lớp thì là cô / trò, còn ngoài đời (kể cả đến bây giờ), lớp anh và cô Thu giống như chị em.

Sorry, bài trên là của anh, do sơ ý nên bị nhầm là Unregister :)

Co phai co Hang bay gio bi than kinh phan lap roi phai 0 ? Anh nghe may dua lop cu bao the.

Có lẽ cô Thư bị thế thật vì ngay hồi dạy bọn em đã "hơi hơi" thế rồi, khổ thật đấy!

Ét xì tăng: sao là cô Thư? Cô Thu chứ!

Back
Bên trên