Please help, Master về Environment and Development ở Châu Âu

Hoàng Thư Trang
(HoangThuTrang)

Cả nhà thân yêu ơi, có ai biết ở Châu Âu (UK, Bỉ, Hà Lan... tóm lại là các nước nói được tiếng Anh) có trường nào dậy về Environment and Development, hoặc là Environmental Education hay Environmental Communications gì đấy ko?

Em đã tìm được mấy khóa học ở UK nhưng thấy ranking trường này thấp quá nên ko thích lắm. Có đồng chí nào ở UK biết về học master về Environment and Development ở trường South Bank University ở London không. Em chỉ còn 1 tháng để chọn trường và apply, mà các thủ tục của trường này tương đối đơn giản có thể thực hiện được trong thời gian ngắn.

Em cũng tìm được một khóa học về Environmental Social Science ở trường University of Kent nhưng không biết ranking của nó thế nào.

Nếu mọi người có ai biết trường nào có các khóa học cao học liên quan đến môi trường và phát triển thì tư vấn cho em với, nhất là trong điều kiện tương đối gấp gáp như em thì trường nào có thủ tục admission càng đơn giản càng tốt.

By the way, cho em hỏi thêm là thường thời gian để trường (UK) quyết định nhận vào học khoảng bao lâu và nếu mình cần gấp thì họ có thể giúp đỡ được không?

Please help, hic it's urgent....
Many thanks cả nhà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên