Phong trào làm Website cỡ lớp của 87 :)

Hoài Anh
(teddybear)

Hì hì , dạo này đi dạo trên net , mình thấy nhiều lớp có website của riêng mình quá nhỉ , nhất là các lớp cấp II :) , hì hì :D , thiệt xấu hổ :oops: , lớp mình chả có một cái site riêng nào cả :D , hic :( thôi kệ , hì hì , dù sao lớp mình cũng ít online lắm , mà cái việc làm web nè có vẻ trở thành phong trào ghê quá nhỉ :D , tớ thấy bạn Sơn cũng design một cái site cho lớp cấp II hả :D , tớ xem rùi , chỉ tiếc là không đọc được font chữ thôi , hì hì , bạn Sơn làm khá ghê , hi hi , tớ đây mong muốn làm web cho lớp mãi mà sức lực có hạn nên không làm được , hi hi , dù sao cũng chúc mừng bạn Sơn , mà cái site của U xài font gì thía , sao máy nhà tớ hông có nhỉ ??

hehe lop em cung co mot cai ne:class9d.topcities.com nhung ma chu yeu la anh, con dau may ong y toan khoe thoi. Lam xong con lam mat luon anh bon em dua nua chu. Con trai lop em dung la ko the me dc.:(

Chỉnh sửa lần cuối:
Trang Web xấu xì đó mà ông khen làm tôi ngượng quá đấy. Tôi làm chưa đến 3 ngày mà, đầu tiên chỉ định thử ai ngờ bọn lớp lên nhiều, thế là phải mất thời gian ngôi nâng cấp cho bọn nó, chán thế vào năm học rồi làm gì còn thời gian nữa. Mà nhà tôi máy tính đang bị trục trặc nên lại chả có chương trình đồ họa nào, toàn vẽ = paint mới nhục chứ. Ông Hoài Anh thiết kế đồ họa = gì, tôi nghe Dương kể mấy trò này ông đỉnh lắm, lúc nào tôi gặp vấn đề gì tôi mail hỏi ông nhé.

Ơ tôi có hướng dẫn đọc tiếng Việt rồi mà. Trên cùng của site có chỗ ghi cách đọc tiếng Việt màu hồng hông. Ông mouseover vào đó thì nó sẽ hiện một bảng hướng dẫn to đùng ra.
Mà tôi dùng cái Unicode (UTF - 8) rất thông dụng mà.

Các bạn hãy vào thăm trang Web của lớp mình.
Thôi Web xấu quá không khoe nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
:D , chẳng lẽ tôi lại không biết xem cái hướng dẫn đó :D , nhưng mà đúng là tôi không đọc được , máy nhà tôi chắc thiếu font rồi :D , thôi kệ , trùi , ông vẽ = paint mà được vậy à , khiếp ghê hén :) , tôi thì chả biết làm gì cả , hic , ngày xưa cũng ham hở làm Site cho lớp lắm , xong rồi , thì cũng xong rồi đó , nhưng mà chả ai vào nên chán lắm , down nó xuống luôn , phí cả host :D , mà ông không change cái link ở trang index đi , làm như vậy sẽ bỏ được quảng cáo đó , hoặc ông xài webwash , có thể chặn quảng cáo , mà host không ADS bây giờ nhiều lắm , sao ông không phát triển nó đi :D , lớp tôi chả ai lên Net chứ không thì tôi cũng quyết tâm lắm đấy chứ , hi hi lớp ông lên Net nhiều thì quá tiện chứ sao :D

Mà ông học 9E hả , tôi thấy 9E NTT có đồng phục lớp màu đỏ à , trong ấn tượng gớm :D , hi hi :D

Tui cũng làm 1 cái cho lớp. Hồi đó đúng là khổ thật.
Đứa thì muốn web thế này, đứa thì muốn thế kia. Thế mà lúc bảo viết bài tự giới thiệu bản thân để post lên thì lại chỉ có mấy đứa chịu viết. Bọn nó lại còn đòi cả forum nữa chứ. Up cái phpbb lên thì chỉ 1 tuần sau là bị firewall.
Tui đành phải dùng Frontpage cho nó tiện. Xấu lắm ạ, mà lại còn load lâu nữa chứ. Mời bác nào thích thì dzô xem 9htv.dk3.com

Ông Hoài Anh có thể vào ngay phần more phía dưới down luôn mà.
Nhưng trình độ tôi kém lắm làm sao mà phát triển hơn được. Tôi mới biết lập trình Web trong có 1 tháng gần đây nên chắc chỉ làm được đến thế là hết, muốn làm nữa chắc phải học thêm, mà bây giờ vào năm chả biết học lúc nào.

Oa , thấy site lớp nào cũng đẹp, lớp mình chán quá.
Mang khoe xấu hổ quá.

Bạn Sơn đang khoe web đấy à ?

Thôi bỏ cái link đi !

Làm luôn cái mới cho đẹp đi

Hic , bác xấu hổ vì site chưa đẹp = lớp khác , thế em chưa làm được site thì biết chui vào đâu đây :D , hi hi !

Ông Hoài Anh đang dấu nghề à ?
Đem web ra cho mọi người tham khảo học tập với chứ ?

Hic , bác vào phần homepage của em mà xem , em đang xây dựng ạ :)

tớ chả bít làm trang web, 1 tẹo cũng ko bít!
chán wa' đi mất, nhiều lúc cũng muốn làm thử nhưng ko bít làm thế nào. phải bắt đầu từ đâu, đến khổ!

Oài , đề nghị bạn Khôi post dài hơn nhá , mà hình như bạn Khôi có ý định kèm cặp bạn Giao về design nè à :D , tốt lắm đó ! :D , nói đua` thôi , chứ bạn Giao nếu thiệt sự thích mua sách về mà đọc , cứ mua Frontpage , kết hợp với Photoshop + Flash 5 , hoặc MX Flash là ổn hết , có cực kì nhiều trang Web có Tutorial cho U học , U cứ đi search là đầy ấy mừ :D khì khì

Thôi để đỡ tốn tiền mua này nọ, tớ sẽ dạy bạn dùng các chương trình có sẵn trên máy làm web nhé.
Máy cỡ nào cũng làm được, kể cả máy ngoài hàng.

Trời , Hữu Sơn chỉ cho mình với :D , mình đang học đây , nghe hấp dẫn ghê :D

Thì vẽ = paint, tạo html và js = notepad.
Down thêm 1 cái tạo gif nhẹ nhẹ độ vài chục kb nữa.
Thế là bắt tay vào làm.
Từ trước đến giờ tớ toàn làm web kiểu đó.
Chưa động đến mfp hay dw bao giờ cả.

Oài , kin dị ghê hén , thế cái site của lớp U xài hoàn toàn = những cái đó hả ?? :D , bái phục đó nghen ;)

Back
Bên trên