Phong cách bạn gái:Để có môt vẻ đẹp tự nhiên hơn

Trần Huyền Trang
(Valentina85)

Thành viên danh dự
Là con gái ai chẳng muốn mình đẹp hơn trong mắt mọi ng,nh một vẻ đẹp tự nhiên vẫn có sức quyến rũ lâu bền nhất.
Tóc:nên duỗi tất cả các lọn tóc xoăn trước đây vì một mái tóc suông và óng ả sẽ tạo cho bạn vẻ ngoài tươi tắn.Nếu tóc bạn quá xơ hay quá mỏng hãy dùng máy sấy kết hợp với chải bồng và gel sao cho chúng có vẻ dày hơn.
Kem lót và phấn:dùng bông phấn ẩm để thoa phấn nước (phấn lót)làm nền.Thoa thêm một lớp thật mỏng phấn khô sẽ làm da mặt bạn tự nhiên mà ko bị bự phấn.
Chân mày:dùng phấn mắt màu nâu đen(vì màu đen sẽ khiến cho mắt bạn có vẻ hơi dữ)sau đó quét nhẹ phấn lên đôi chân mày đã tỉa gọn của bạn.
Mắt:chỉ nên dùng màu be và màu nâu trộn đều với nhau để tô mí mắt,kẻ sơ mắt bằng màu tương tự.Dùng mascara để làm lông mi bạn có vẻ dày hơn.Ko nên uốn mi bằng thuốc vì như thế trông sẽ rất giả tạo bạn chỉ nên sủ dụng kẹp mi để có một hàng mi cong.
Má hồng:Đừng bao giờ tô đỏ đôi má một cách thái quá điều đó chỉ tạo cho bạn vẻ buồn cười như một nhân vật rối nước thôi.hãy trộn đều ít phấn hồng nhạt với màu nâu và dùng cọ lớn thoa nhẹ lên hai bên má,bạn sẽ có một đôi má hây hây thật dễ thương.
Môi: Dùng son môi màu hồng lợt hoặc màu hồng tươi tùy bạn để tạo cảm giác tự nhiên.Nếu bạn dùng chì kẻ chỉ nên kẻ sơ để đường kẻ ko quá nổi bật.
Chúc các bạn thành công và có một vẻ đẹp tự nhiên thanh thoát hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừm..nghe hấp dẫn đấy,,:p..con gái mà,..ai chẳng muốn điệu :">...:p :D
Nhưng mà nghĩ bụng làm đủ các thao tác trên thì..hờ hờ..mất bao lâu nhỉ..buổi sáng dậy chỉ đủ lao vào phòng tắm...cuống cuồng trong 5'...đến trường vẫn muộn...Làm gì đc đây..
Mà đi chơi...học còn chẳng có thời gian..hờ hờ..:( (Thế mà vẫn lẹt đẹt mãi mới qua đc mấy môn..:( :p )
Nói chung hoàn cảnh ko cho phép..đành bỏ qua phần này vậy... ;) :p :D

Ủa..bổ sung thêm nhé...tốt-thuận tiện-gọn nhẹ-nhanh chóng nhất là mang bên mình thỏi son dưỡng môi..đỡ bị nẻ mà vẫn thoải mái như thường...:p :D

Đương nhiên là đối với học sinh sinh viên(nhất là nhg bạn phải đi học buổi sáng)thì việc này quả thực khá mất thời gian,tuy nhiên đây chỉ là một vài mẹo nhỏ giúp các bạn vẫn giữ đc một vẻ tự nhiên khi phải make up,và hoàn toàn là hợp lý nếu như các bạn thực hiện nó trước một buổi đi chơi,đi dạo phố....bởi thực tế nhg thao tác ấy chỉ chiếm mất của bạn chừng mười lăm hai mươi phút thôi.Để mình trông tươi tắn và đáng yêu hơn thiết nghĩ khoảng thời gian đó cũng ko đáng là bao.Còn hàng ngày đi học và còn là học sinh thì một khuôn mặt mộc mạc giản dị là dễ thương nhất rùi. ;)

Son dưỡng có rất nhiều loại, có thể dùng Labello, LipIce hoặc 1 số loại khác của Đức...
Labello cũng có rất nhiều mùi, rất nhiều màu: orange, cherry, rose... có cả ko màu classic.
Còn LipIce thì khỏi phải quảng cáo làm gì: riêng campus đã có đến 8,9 màu khác nhau, từ nâu nhạt - nâu đậm- màu đồng - hồng nhạt... Lại còn "ko màu, khi thoa lên môi sẽ trở thành sắc hồng tự nhiên, nét đặc trưng của mỗi người..." và có riêng 1 hệ thống LipIce táo, cam... có meltholathum, rất tốt để dưỡng môi...
Biết vậy, đây là 2 loại thường được dùng nhất !

Bên cạnh đó hiện nay Nivea cũng khá đc ưa chuộng..nhg xét về chất lượng có vẻ như Labello là đc tin cậy hơn cả.
Tuy nhiên năm nay theo xu hướng chung là sử dụng rất nhiều loại son nước vừa giữ cho môi ko bị khô trong thời tiết hanh hanh của mùa đông lại có một độ bóng nhất định khiến cho đôi môi trở nên mọng hơn và quyến rũ hơn.Màu sắc thì cũng phong phú lắm nhg với hai màu chủ đạo là hồng và cam với nhiều sắc thái khác nhau hiện đang rất thịnh hành vì nó đem đến một vẻ tươi tắn trẻ trung cho các bạn gái.

8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}
Mình vừa lạc vào thế giới phụ nữ rồi...Thiện tai thiện tai....
:-s :-s :-s :-s :-s :-s :-s

Son nước bây h cũng có loại có nhũ... thường là màu cam hoặc đồng ... vừa dưỡng môi, chống nẻ, vừa tươi tắn hơn, nhất là dùng vào buổi tối ;)

Không chỉ có một đôi môi tươi tắn hơn, những cách sau có thể giúp các bạn giữ được vẻ đẹp vốn có của lứa tuổi mình dù quá bận, không có nhiều thời gian chăm sóc cho bản thân bởi thao tác đơn giản, dễ làm.
Làn da hoàn hảo :
-Ban ngày: Một làn da mịn màng, tươi sáng luôn là niềm mơ ước của các bạn gái. Nếu bạn may mắn được sở hữu một làn da như vậy thì nên hạn chế dùng nhiều mĩ phẩm, sẽ không tốt cho làn da của bạn. Bạn có thể dùng kem lót giữ ẩm cho da hàng ngày. Nhớ mang theo giấy thấm dầu, đặc biệt nếu bạn hay ra mồ hôi. Vào những ngày nghỉ cuối tuần khi có thời gian, bạn có thể chăm sóc làn da của mình bằng cách đắp mặt nạ. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại kem mặt nạ với nhiều tính năng, bạn nên hỏi kỹ trước khi mua để tránh tác dụng không tốt. Đơn giản hơn là dùng hoa quả, vừa tốt, vừa rẻ, một nửa để đắp lên mặt, nửa còn lại bạn tha hồ...ăn. :)
-Buổi tối: Rửa mặt băng sữa rửa mặt trước khi đi ngủ để tẩy sạch bụi bẩn. Không nên thoa bất cứ một loại kem nào để cho làn da của bạn được "nghỉ ngơi". Còn nếu về mùa đông, những bạn có làn da khô trường hay bị nẻ, có thể thoa một lớp mỏng kem chống nẻ trước khi đi ngủ, rồi sau đó cũng rửa mặt thật sạch băng sữa rửa mặt.
Hương thơm quyến rũ
Sau khi tắm xong bạn hãy dùng gel tắm thơm, tiếp đó là body lotion rồi cuối cùng là thoa phấn thơm. Nếu bạn thích nước hoa, nên chọn loại có hương thơm nhẹ nhàng. Nước hoa có rất nhiều loại và tùy vào sở thích và cá tính của mỗi người để lựa chọn cho thích hợp. Các bạn có thể dùng nước hoa có mùi hoa quả, rất thơm mà lại không hắc. Còn nếu bạn thích hương thơm thoang thoảng có thể dùng nước hoa của cK, còn cá tính và muốn thu hút hơn nữa thì dùng Tommy Girl.
Để tránh mùi nước hoa nặng gây cảm giác chóng mặt cho người xung quanh và cả chính bạn, hãy xịt nước hoa và không khí trước rồi bước qua. Tuy nhiên cách này hơi tốn kém đối với những loại nước hoa đắt tiền, thế nên bạn cũng có thể dùng một chiếc khăn tay, sẽ nhẹ nhàng mà vẫn đảm bảo giữ được mùi thơm lâu hơn.

Bùi Mai Hương đã viết:
Hương thơm quyến rũ
Sau khi tắm xong bạn hãy dùng gel tắm thơm, tiếp đó là body lotion rồi cuối cùng là thoa phấn thơm. Nếu bạn thích nước hoa, nên chọn loại có hương thơm nhẹ nhàng. Nước hoa có rất nhiều loại và tùy vào sở thích và cá tính của mỗi người để lựa chọn cho thích hợp. Các bạn có thể dùng nước hoa có mùi hoa quả, rất thơm mà lại không hắc. Còn nếu bạn thích hương thơm thoang thoảng có thể dùng nước hoa của cK, còn cá tính và muốn thu hút hơn nữa thì dùng Tommy Girl.
Để tránh mùi nước hoa nặng gây cảm giác chóng mặt cho người xung quanh và cả chính bạn, hãy xịt nước hoa và không khí trước rồi bước qua. Tuy nhiên cách này hơi tốn kém đối với những loại nước hoa đắt tiền, thế nên bạn cũng có thể dùng một chiếc khăn tay, sẽ nhẹ nhàng mà vẫn đảm bảo giữ được mùi thơm lâu hơn.

Cái này ghê chết... :-&.... Chẳng bít phải chọn lotion của hãng nào nữa...

Tớ không biết mọi người thích hương thơm như thế nào, còn tớ thì tớ dùng Amore, tại tớ chỉ hợp đồ châu Á, đồ của châu Âu cũng có nhiều loại rất thơm.

Mẹo nhỏ trang điểm cho chị em ở HAO này, vào đọc mà ko đóng góp thì ko hay lắm, nên cũng sưu tầm vài thứ ko biết có giúp ích đc gì cho chị em ko???Chúc chị em mãi mãi xinh tươi và quyến rũ...

Khi việc trang điểm không theo ý bạn, lúc thì phấn bị lem, khi thì son môi phai ra. Cũng có lúc bạn cần có khuôn mặt láng mịn thì lại chình ình mấy nốt mụn... Làm thế nào để khắc phục được những nhược điểm này?

Lớp trang điểm bị phai

Khi bạn chuẩn bị đi dự tiệc, cần phải thoa thêm một lượng phấn khoảng 25% lên mặt so với lượng bình thường. Lượng phấn thêm vào này sẽ tự nhiên được hấp thụ vào da hoặc phai đi – còn lại trên da mặt bạn một lượng đúng như bạn muốn.

Sơn móng tay bị lem

Nhúng một tý bông gòn và nước tẩy móng tay để làm gọn góc móng và xoá những chỗ bị lem mà không cần phải làm lại từ đầu.

Làm mờ nốt ruồi

Bạn muốn tẩy nhanh, thu nhỏ hay làm phai những nốt ruồi, hãy thử dùng những sản phẩm xoá nốt ruồi Blemish Bomb của Biorre. Chỉ cần thoa trực tiếp lên vùng da cần xoá trước khi đi ngủ hoặc một vài giờ trước khi đi ra ngoài. Chất lỏng này sẽ khô lại thành một miếng dán, có tác dụng đưa những thành phần thuốc trực tiếp vào nơi cần xoá. Gỡ miếng dàn này ra ngay trước khi đi hoặc khi bạn thức dậy, nốt ruồi sẽ mờ đi.

Gel xoá nốt ruồi Pureness Blemish Targeting Gel của Shiseido dùng ban đêm anti-Blemish Night-time Gel của Clinique có tác dụng thu nhỏ cũng như xoá nốt ruồi. Nước Tea tree stick của hãng Avon Naturals là một sản phẩm mang lại hiệu quả tốt.

Muốn giấu những nốt mụn trên mặt, hãy thoa phấn hồng, rắc một ít phấn bột lên trên, sau đó lặp lại như vậy cho đến khi nốt mụn được giấu đi.

Gãy móng tay: Dùng sản phẩm nối móng chứa những lớp keo trong, dán vào móng tay ngay chỗ gãy, sau đó dán thêm một lớp nữa lên trên. Bây giờ hãy sơn móng tay như bình thường.

Đôi mắt mệt mỏi: Hãy dùng chì kẻ bên trong phần mi dưới, giúp mắt sáng lên. Chải Mascara, sau đó uốn cong lông mi, tạo cảm giác mắt được nâng lên và có chiều sâu hơn.

Bột sáng quá nhiều khi trang điểm: Hãy dùng chổi trang điểm quét những vùng bốt sáng chưa bám chặt vào da. Nếu bạn dùng tay nhặt ra hoặc cào nhẹ vào những vùng da này chỉ làm phá hỏng những vùng da bạn đã trang điểm xong

Bùi Mai Hương đã viết:
Tớ không biết mọi người thích hương thơm như thế nào, còn tớ thì tớ dùng Amore, tại tớ chỉ hợp đồ châu Á, đồ của châu Âu cũng có nhiều loại rất thơm.
Tiếc quá có mấy đò mỹ phẩm định tặng em Hương thì toàn hàng Châu âu thôi vậy, đành mang đi tặng người khác thôi...

Trung Kiên sưu tầm ở đâu hay tự rút từ kinh nghiệm bản thân mà nghề thế kia :) :)

V.N Hà Anh đã viết:
Trung Kiên sưu tầm ở đâu hay tự rút từ kinh nghiệm bản thân mà nghề thế kia :) :)

:eek: :eek: .Lấy đâu ra kinh nghiệm bản thân nhiêu như thế hả bạn Hà Anh B-) B-) .
Thỉnh thoảng nhìn vợ trang điểm hoặc đọc báo nên có chút ít kinh nghiệm thế để post lên cho chị em thêm kinh nghiệm thôi... ;;) ;;) ;;) .

Nguyễn Phan Trung Kiên đã viết:
Tiếc quá có mấy đò mỹ phẩm định tặng em Hương thì toàn hàng Châu âu thôi vậy, đành mang đi tặng người khác thôi...
Ối giời, anh Kiên tốt lạ lùng! 8-} :)) Nhưng cũng không tiếc đâu, anh tặng em cũng để đấy, tặng "người khác" cho nó đỡ phí!

Mấy em đợi anh Kiên thì cứ bán hết thóc giống đi mà ăn rùi may ra mới có quà B-)

Bùi Mai Hương đã viết:
. Còn nếu bạn thích hương thơm thoang thoảng có thể dùng nước hoa của cK, còn cá tính và muốn thu hút hơn nữa thì dùng Tommy Girl.

CK mà thoang thoảng sao :eek: Mình thấy Tommy mình dùng còn nhẹ hơn CK à.
Không biết nữa,nhưng chắc tại có một thằng bé nào đấy vì một con bé nào đấy mà dùng CK làm mình nức hết cả mũi,cả Tommy của mình cũng chẳng át được,Hà nhỉ 8-}
Ah quên,mình cũng có bí quyết,nếu dùng Tommy thì nên chọn Cologne Spray thôi vì Eau de hắc dã man ah.

Đúng rồi, lần trước đi với em, mùi hắc thật đấy, ko ngửi được :mrgreen:

Back
Bên trên