Phát biểu

• Bắt đầu haicuoi
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
H

(haicuoi)

Guest
Tuyên ngôn về nhân quyền và dân quyền

Thưa các bạn
Chúng ta đang sống trong 1 xã hội có pháp luật, dân chủ, văn minh
Nhà nước do nhân dân bầu ra, phục vụ lợi ích của nhân dân
Pháp luật do nhà nước ban hành, để bảo vệ lợi ích của nhân dân
HAO cũng vậy. Thực chất HAO là nơi để chúng ta trò chuyện, bày tỏ ý kiến của mình.
Các nội quy của HAO đáng nhẽ ra phải được sự tán thành, nhất trí của toàn thể thành viên HAO. Thế nhưng nó lại chỉ do 1 số ít admin nêu ra và trên thực tế là chưa có những quy định rõ ràng, cụ thể trong từng trường hợp và đây chính là chỗ hở cho kẻ xấu lợi dụng
Xin trích dẫn 1 đoạn:
2/ Nội dung bài viết:
Bạn đồng ý tuân theo những quy định sau, khi viết bài trong diễn đàn của H-A-O
- KHÔNG viết bài vi phạm thuần phong mỹ tục (thí dụ: bêu xấu, vu khống, đồi truỵ, dùng từ thô tục...)
- KHÔNG viết bài bêu xấu, khích bác, hay thiếu tôn trọng thầy cô giáo, vì BẤT KỲ lý do nào.
- KHÔNG viết bài thiếu tôn trọng thành viên khác. Tất cả các biểu hiện thiếu tôn trọng, mạt sát, khích bác, gây mất đoàn kết đều không được chấp nhận.
- KHÔNG viết bài liên quan đến An ninh - Chính trị - Quân sự
- KHÔNG viết bài vi phạm pháp luật hay hướng dẫn người khác vi phạm (thí dụ: hướng dẫn làm hacker, cracker, bomb mail, hay vi phạm bản quyền)
- KHÔNG gửi những thông tin giả mạo, đe dọa, hay tấn công người khác.
- KHÔNG gửi bài hàng loạt, không có ý nghĩa
- KHÔNG đưa thông tin làm ảnh hưởng tới hoạt động chung.
Nếu bạn thấy có những bài viết vi phạm nội qui, xin hãy thông báo cho ban quản lý website, hoặc gửi email thông báo tới [email protected]
Ở đây ta thấy có chỗ bất hợp lý: Nếu ảnh hưởng là tiêu cực thì mới ngăn cấm, còn ảnh hưởng tích cực có tác dụng làm cho HAO tiến bộ lên thì cần được khuyến khích
Chúng ta cũng thấy rằng bạn Chính có ý tốt, phục vụ cho sự phát triển của HAO, mặc dù lời lẽ hơi mạnh nhưng không hề vi phạm nội quy của HAO
Trong khi đó, 1 số lượng lớn thành viên khác, đặc biệt là của lớp Toán, tất nhiên cũng có 1 số lớp khác, lại có những lời nói "vi phạm thuần phong mỹ tục" vẫn đang nhởn nhơ, thậm chí ngày càng tinh vi hơn
Phạm Tuấn Minh đã viết:
Càng nhiều mod, tức là các bác y phai săm soi bài đọc của mình nhiều hơn, đồng thời cũng có nhiều chủ đề hay hớm hơn, ví dụ như là chửi bới chẳng hạn, chửi các mod Hùng mót hay Hưng mót cũng là 99-02 mà chẳng có nổi một bài viết nào ra hồn trong forum cả. Các bác ý càng săm soi câu chữ kĩ hơn, thì mình sẽ thích nghi nghĩ ra nhiều cách chửi bậy, đá đểu mà vẫn không vi phạm nội quy. Đấy cũng là cách phát huy sức sáng tạo vậy, hehehehehe.
Như vậy các mod và admin của HAO có vai trò gì trong trang web này? Họ hoàn toàn chỉ là những kẻ hữu danh vô thực
Nếu bài viết của tôi gây sự chú ý của HVA và họ tham gia gây "ảnh hưởng" đến HAO thì hoàn toàn không phải lỗi của tôi. Nhưng tôi phải nói rằng: thật là đáng xấu hổ cho HAO, đàng hoàng là trang web đại diện cho trường Ams, 1 trong số những trường cấp 3 khá nổi tiếng không chỉ trong nước mà cả ngoài nước, thế mà lại có rất nhiều thiếu xót không thể chấp nhận được. Đáng chê trách hơn là các admin của HAO không chịu chú tâm khắc phục những khuyết điểm của mình mà lại giở trò hèn hạ là khóa account của thành viên 1 cách vô căn cứ

To Nguyễn Trung Chính: Nếu chú đọc bài viết của tôi thì tôi khuyên chú thật lòng là không nên tốn công sức để khắc phục những khuyết điểm của HAO một cách vô ích, vì việc làm tốt đẹp của chú không được mọi người coi trọng đâu!

Tất nhiên tôi cũng sẽ email cho bạn Chính và thông báo điều này

Chú nên chú tâm vào việc làm forum, không phải cho Lớp Toán hay trường Ams, mà là forum cho chúng ta, gồm có tôi, chú, Huân, Hưng heo, Cương,... cùng toàn thể những con người tôn trọng nhân nghĩa

Tôi xin kết thúc ở đây. Có thể tôi sẽ không bao giờ quay lại trang web này nữa. Vì vậy nếu có ý kiến gì mọi người hãy mail cho tôi ở địa chỉ:
[email protected]

Bye forever

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
tưởng mình đang là người điên nhất... chẹp
thế giới này loan con mx nó rồi

Chú này phắn đi được rồi đấy nhể!
Học nhiều quá điên rồi!
Ở BK hả, thế chú mấy điểm Triết?(biết ngay ý mà)

ANH HẢI ƠI! đừng dọa em là không bao giờ quay lại đây nữa!
anh cứ làm em mừng hụt
mấy lần anh bảo là đ** quay lại rồi mà sao anh sủa lắm thế??
mà anh việc đ** gì phải lôi HVA ra dọa lắm thế,làm thì làm m* nó đi
cứ làm như nó là bố mình ko bằng,hơi tí là mang bố ra dọa

Bạn Hải để yên cho bạn Chính khắc phục những nhược điểm trong forum nhé, đừng bảo bạn Chính đi.
To Chính: co máy tính xịn chưa, tao chờ mày mãi xem cái kế hoạch tấn công vào HVA thế nào. Mà này, tao tham gia với được ko, máy tính của tao xịn lắm, có gì mail cho tao theo địa chỉ: [email protected], tao sẽ thay mày thực hiện nhé ;). Hôm trước tao mới biết sử dụng trojan, chắc bây giờ cũng khá khá, hi vọng là hiểu được những cái mày nói.

Thằng ôn Hải không quay lại đây được nữa đâu
Account này là của tao rồi

Mk ! Loạn rồi, bây giờ lại thêm một thằng Hải phẩy nữa !

Đề nghị các bác vào đây khai rõ họ tên, cần chửi thì không chửi nhầm người gây oan ức khiếu kiện.

Sơn bí thư nào, tao đây, nó làm sao ăn trộm pass tao được.
Mấy hôm ko có chú Chính lợi thấy forum buồn hẳn nhỉ? Kể ra cái mồm ba hoa của nó ko hay nhưng mà làm cái forum này đông khách lên nhiều :(

Tao đ** tin mày là Sơn. Sơn bí thư đăng kí trong forum từ lâu lắm rồi, mày mới vào tháng 9. Mà giọng lưỡi mày ko phải của Sơn sứt! Mk, bọn này toàn lấy trộm tên người khác, nhục thật!

ehehh chắc các bạn noi gương Ngô Ngọc Long đấy mà :))

Trên đời này lắm thằng hâm ghê
Chắc lại là chú nào học Bk cung Chí Lợi đây, mk toàn mấy thằng hâm

Dm toàn béo, tao đăng kí lâu rồi nhưng mất pass, ngại xin xỏ lăng nhăng nên tao làm cái mới, xóa cái cũ đi rồi. Bọn hâm kia nó biết tao là thằng nào đâu mà ăn trộm pass. Giọng văn của tao vẫn như xưa, như Nguyên Tuân, có khác mẹ gì đâu. Mày không nhận ra tao là tao cắt sổ đoàn nhé, sau này về Việt Nam hết xin việc.

Thằng Vinh nhé, mày còn bêu xấu tao nữa là cắt luôn sổ đoàn mày nhé. Mày còn nhớ ko, thầy Long bảo ngày xưa thầy phải cố gắng lắm mới được vào đoàn nhé, này thì dậy sớm này, tham gia hoạt động này nọ ....
Bọn mày bây giờ vào đoàn dễ quá nên ko coi bí thư ra cái gì cả.

Thằng Vinh nhé, mày còn bêu xấu tao nữa là cắt luôn sổ đoàn mày nhé. Mày còn nhớ ko, thầy Long bảo ngày xưa thầy phải cố gắng lắm mới được vào đoàn nhé, này thì dậy sớm này, tham gia hoạt động này nọ ....
Bọn mày bây giờ vào đoàn dễ quá nên ko coi bí thư ra cái gì cả.

chú MS to mồm nhỉ Để sang năm anh sang lập tổ Đảng quản lí chú mới được .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên