Pet!pet!pet!-nhung Dieu Muon Chia Se^^

haha, em Hoài Anh nuôi mèo kiểu gì giỏi vậy ;)) ;))
Chị cũng muốn mua 1 con nhưng khổ nỗi ở campus nó ko cho nuôi mèo =(( =((

em thấy bên Sing mèo sướng quá là sướng, nằm dưỡn dẹo khắp nơi, khu Toa Payoh với Whampoa em sang chơi và ở đấy phải đếm được chục con lang thang trong chung cư ấy :))
Sắp thi rồi, chắc sẽ ít lên topic này, à, nhà mình có 1 con chó giống Phú Quốc mới, hôm nào sẽ up ảnh lên cho mọi người. :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Miu xinh thứ 2 ở nhà tớ :x
Name: Bông
Nick: tiểu thư
Birth:11/2003
Luôn tiện khoe thêm ảnh của Míu Míu :D

Share ảnh kiểu này mệt quá, hay lập tài khoản chung trên photobucket nhỉ?;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
hay đấy, nhưng mà mình muốn đưa ảnh bọn meomeo, gâu gâu lên đây để khoe với hao là chính mà, thực ra thấy ít topic có hình ảnh phong phú và lung linh như box mình...hè hè:D
tự hào quá...

----------

name:BOB
D.O.B:2-2-2007
Giống:phú Quốc
rất khôn và ...tinh quái:D

eo...đấy là "em" Phú Quốc mày hay nói đấy hả? Em ý xấu hơn tao tưởng tượng nhỉ??? Mà tao cứ nghĩ em ý là XY cơ :)), hóa ra... Trông mặt em ý hơi ngố, chắc giống chủ đấy mà.
Mày ơi, cá nhà tao nhìn rõ là nó chửa, mà mãi chả thấy nó "sinh sản" gì hết cả, hic :(

----------

nhìn ảnh chó mèo của mọi ng, làm tớ nhớ chó mèo nhà tớ quá. Hồi xưa nuôi 3 con cún, 2 con mèo, 2 con chim, 3 con cá. Giờ chuyển nhà, papa ko cho nuôi vì nhà chật quá, được nuôi có mỗi mấy chú cá nhép, huuhuh

Chà, mọi người khoe pets đẹp quá!

Hồi trước anh cũng có 1 con mèo, nó chết mất rồi. Nhưng mà vẫn nhớ nó, vẫn giữ ảnh.

Sang bên này thì anh không được nuôi chó mèo. Nói thế thôi chứ có được nuôi anh cũng không nuôi, giờ sợ nuôi mấy con đó rồi nó bỏ đi hoặc chết thì buồn lắm, đổi sang... nuôi chuột :D

[youtube]y06G-ew4CZ4[/youtube]

Sau này về thì phải mua 1 con rùa nữa, ngày xưa anh có 1 con mà để ở nhà ông bà ngoại 1 thời gian nó bị tử nạn rồi.

Con mèo trắng của Hoài Anh đẹp quá :x

công nhận em meo Công chúa của HA xinh thật đấy... >:)

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy con cá của mày ko đẻ cũng dễ hiểu thôi:
cá bảy màu có hiện tượng ấp trứng trong bụng, hay còn gọi là thai sinh ^^
tức là con cá cái cso trứng, được ca đực thụ tinh trong, sau một thời gian trứng phát triển thành con non thì mới đẻ con.
tóm lại thì chắc là cá của mày chưa đc thụ tinh nên trứng vẫn trong bụng nó mà nó ko đẻ, hoặc là nó khó tính, cần một số đk môi trường thích hợp mới đẻ. khè khè
thật nhục nhã vì tui ko biết post ảnh, con dog con seven dạy mau để còn cho mấy cái ảnh cá vàng bơi trong bể nước lên nào ^^

----------

tui thích con mèo của anh Việt, con rất đài các, rất xinh, có cái cổ khoang đẹp thế

----------

tui thích con mèo của anh Việt, con rất đài các, rất xinh, có cái cổ khoang đẹp thế

con nhà anh Việt trông lanh lợi thôi, còn con nhà HA xinh nhất(anh Việt nhể?:D)
hôm nào thi mèo khỏe mèo đẹp đê!

tien the xin up thêm một số ảnh của em Ali:

còn đây là ảnh đứa bạn và Li8-}

2 má mì Hồng Phương: ơ, phải đọc mấy bài ở trang 1 í, đã hướng dẫn cả rồi mà...;)
2 anh Việt: ơ, ngày trc anh nuôi mèo, bây h anh ko nuôi mèo vì sợ nó chết,chuyển sang nuôi chuột,thế anh ko sợ và thương khi chuột mình nuôi bị chết ạ?:D

con nhà anh Việt trông lanh lợi thôi, còn con nhà HA xinh nhất(anh Việt nhể?:D)
Ứ ừ, mèo anh xinh cơ, ứ :((

Đùa chứ thế nào mà chẳng được, chỉ cần chủ của con mèo thấy nó đẹp là được rồi, mỗi người sẽ nhận ra những nét đẹp khác nhau của lũ pets :D

hôm nào thi mèo khỏe mèo đẹp đê!
Ờ hớ, hay đấy em :D mỗi tội anh chỉ có vài cái ảnh của con Mimi của anh, mọi người mà lấy số lượng ra đè thì anh thua đầu nước òi :p

2 anh Việt: ơ, ngày trc anh nuôi mèo, bây h anh ko nuôi mèo vì sợ nó chết,chuyển sang nuôi chuột,thế anh ko sợ và thương khi chuột mình nuôi bị chết ạ?:D
Nuôi con gì mà nó chết thì cũng thương chứ em, nhưng nuôi những con nhỏ nhỏ thì khi nó chết anh sẽ buồn ít hơn (hơ, tại sao nhỉ, tội nghiệp chúng nó T_T). Ví dụ ngày bé bắt được con cánh cam, buộc chỉ vào cổ nó cho nó bay vòng vòng, bay chán rồi nó... lăn ra chết :D thế là vứt nó đi, chứ chẳng thèm thương tiếc gì. Lớn hơn chút thì nuôi 1 con rùa, về sau để bà ngoại nuôi giúp, rồi không hiểu sao nó chết, hơi tiếc nhưng không đến nỗi đau buồn. Sau đó nhà anh nuôi 1 con mèo, rồi nó bỏ nhà đi luôn. Tiếp đến là con chó của ông bà ngoại anh mang ở Nga về, nó già quá rồi (sống cùng ông bà 10 năm ở Nga), sau không hiểu sao lại bị ung thư, thương nó lắm :( Rồi nó chết. Cuối cùng là con Mimi mà anh post hình trên kia, nó rất nghịch nhưng cũng rất tình cảm (toàn vươn lên đòi bế), nó chết trước khi anh đi Pháp, anh tiếc nó nhất, đến nay là 3 năm rồi, vẫn thấy thương nó.
Giờ anh nuôi chuột, cũng thích chúng nó, nhưng anh nghĩ là tình cảm dành cho chúng nó không bằng được chó mèo.
Muốn không phải buồn khi vật nuôi chết, tốt nhất nuôi cá :p (loại cá nhỏ thôi, chứ con nào hoành tráng có khi nó chết mình vẫn day dứt :D)

Toàn mèo xinh :x :x :x Yêu thế :x :x :x

Nhà em Hoài Anh nuôi nhiều mèo thế, thích :"> Mà có 2 em Hoài Anh, biết gọi thế nào.. 8-}

Hồi xưa nhà chị cũng nuôi mèo. Nhưng 2 con đầu tiên chết, toàn vào những dịp kỷ niệm, nên buồn lắm :( Con mèo thứ 3 thì cho nhà bác, con mèo thứ 4 cho nhà cô :( Hồi con mèo thứ 4 đẻ được 4 con mèo con xinh cực kỳ, thế rồi nó không biết chăm, chết hết cả :(( :(( :((

Bây giờ giống em Việt, chả dám nuôi con gì nữa :-< Mà ở đây cũng không được nuôi :-<

còn cái con nhà em, ...thật ko biết nói thế nào,nó loạn luân với em nó, sinh ra 1 đàn 5 con, con nào cũng mắc chứng "rối loạn trung khu thần kinh tủy" (ấy là ông bs nói thế,em cũng chả rõ ) chỉ thấy bọn mèo con đi đứng dặt dẹo, có "đầu vào" mà ko có "đầu ra" :(

Chỉnh sửa lần cuối:
2 anh Việt: nói thế chứ, hồi con cá nhà em chết, em khóc te te, đào đất dưới gốc cây làm mộ cho nó, lại còn cắm hoa lên, rồi đứng nam mô a di đà :)) Theo như kể lại thì ai trong nhà nhìn em cũng cười khằng khặc, làm mất hết cả không khí thiêng liêng :)) hồi đó còn bé lắm, cũng là mọi người kể lại mới nhớ ra :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Bây giờ giống em Việt, chả dám nuôi con gì nữa :-< Mà ở đây cũng không được nuôi :-<
Nuôi chuột đi chị ơi <:p :p

còn cái con nhà em, ...thật ko biết nói thế nào, nó...nó...nó dám ...loạn luân với em nó...kết quả là,,,1 đàn 5 con
Súc vật mà em, con người khác súc vật ở chỗ đấy, còn những người vô phép như thế thì là tự biến mình thành súc vật :D

2 anh Việt: nói thế chứ, hồi con cá nhà em chết, em khóc te te, đào đất dưới gốc cây ti-gôn làm mộ cho nó, lại còn cắm hoa lên, rồi đứng nam mô a di đà:D.Tức cái là ai trong nhà nhìn em cũng cười khằng khặc, làm mất hết cả không khí thiêng liêng.:D
sau đó, bọn cá nhà em vì...tuổi cao sức yếu( thật!em nuôi chúng nó to như ...tịnh, đẻ bao nhiêu con:D) nên chết dần, mọi người trong nhà lại có dịp cười bể bụng vì liên tiếp có những ngôi mộ mới mọc lên, và dĩ nhiên, ...mấy cây hoa ở nhà trụi hết cả hoa:D
Trời ơi, em yêu vật nuôi quá, làm anh thấy hổ thẹn :">
Nhưng mà nếu anh được chứng kiến em đắp mộ rồi tụng nam mô cho chúng nó thì... chắc anh không khóc, không cười, mà anh mếu :-s :p
Vì con cá chết mà em giết hại cây cỏ trong vườn, không được nhé [-(

Hày, post thêm 1 ảnh em Mimi nhà anh, có mèo nhà ai ra thi làm xiếc với chú này không :D

Sao mèo anh Việt siêu thế?;))
Hồi trước em nuôi cả chuột và chó giống Tây Ban Nha, yêu lắm nhưng cũng chết hết cả, đắp cho chúng nó mỗi đứa một ngôi mộ, kết quả là chỗ mộ chuột thì hoa ra nhiều lắm còn mộ chó thì chết mất cây hoa nhài :((
Năm ấy con chó mất đúng tối 28 Tết thì sáng 29 ông em mất, cứ như là báo trước ý :((

nói thế chứ mấy hôm nữa em cũng chụp con Li như thế...:D ;))
à mà cám ơn anh Việt vụ kia nhé;)

Có con gì khác ko nhỉ?toàn chó với mèo cũng buồn :(
Nhà tớ mất miu rồi :((

Á!!!
mất con nào???
thương thế..HA chắc chưa?hay là...;;) ;;) nó đi tìm bạn rồi vài ngày lại thấy về, đừng vội thất vọng nhé, con Li nhà tớ ngày trc đi tới 5 ngày mới về mà...
con nào thế?
2 anh Việt:chắc anh lại dử mồi con Mi Mi trên cao , rồi chờ lúc nó nhảy lên là ...a lê hấp..chụp chứ j?8-}

Back
Bên trên