Personal Statement. Need some help !!!

Bế Anh Nhi
(_FRIDAY13TH_)

I need 2 write my personal statement, but still got no clue. Anyone has done it b4? Pls help. Give me some ideas, some tips, what should i mention n all that......... Thanx a bunch

Personal statement để xin học bổng hay là chỉ để apply hả bạn Nhi ? Tớ ko biết có đang reply đúng địa chỉ ko nhưng mà cứ thử xem, :D
nếu mà là cái 1( 4 scholarships) thì tớ đã từng phải viết một số và thấy vài cái criteria( basic và fixed ý, còn lại thì tùy thuộc vào ngành nghề và mục đích của statement) thì các trường hay đòi hỏi là : academic and non-academic achievements,extracurricular activities, career objectives, life goals,interests ...một số ngành chuyên môn yêu cầu kinh nghiệm thực tế và có khi cả leadership +community involment nữa :)
đấy là kinh nghiệm chung của tớ còn cụ thể thì phụ thuộc vào mục đích, mức độ đòi hỏi người ta muốn về statement của mình :)
Thế nha , cheerio :) Hope it helps, à quên, ấy có thể tham khảo một số tài liệu của Peterson về viết mấy cái này, hơi khác giữa essay và sttm.s nhưng mà cũng gợi ý được đôi chút cho mình :)
P/s: Ngoài lề một chút nha , hì hì, ấy có phải học Trưng Vương cấp 2 với Quỳnh Anh( dì Sexy ) ko ? :).

Thanx nhiều nha.
Đúng rồi, tớ đây. ấy là bạn nào thế ? Cùng học TV à . Tên ấy quen quen mà tớ chưa nhớ ra là ai cả.

Hì hì, chuyện kia thì all rite nha
Tớ chỉ nghe bà chị QA kể ---> biết ấy thôi, vào nghe tên quen quen nên reply & tiện hỏi luôn,chứ học TV cấp 1, Ams cấp 2, Tổng hợp cấp 3 ---> cứ lệch pha với ấy nhỉ ---> chả học cùng bao giờ :) , hì hì, chả sao nhở, bắt tay chào cái :D :)
p/s: chữ kí của ấy có phải lyric của bài hát nào ko, nghe hay vật --->nhét vào đầu cái :D :D :D

Best wishes :)

Bát tay phát hehehe, Sexy là chị ấy à, thế cho tớ gửi lời hơi thăm tình hình chồng con dì í nhé.
Cái chữ kí của tớ là từ bài gì đó của Usher. Bạn tớ gửi cho í mà nên là ko nhớ, để tớ hỏi lại cho nhé. Cái chữ kí của ấy nghe hay phết.Bài gì thế, tinh thần hai bài cũng giống nhau nhỉ hehehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Hope it helps, à quên, ấy có thể tham khảo một số tài liệu của Peterson về viết mấy cái này, hơi khác giữa essay và sttm.s nhưng mà cũng gợi ý được đôi chút cho mình
quên ko hỏi là tìm mấy cái tài liệu này ở đâu thế ?

ấy clik vào đây nhé,rồi vào essay help course với thích thì cả sample essays nữa ha :)
http://www.essayedge.com/college/essayadvice/
cái này là assists cho pure admissions essay thôi, còn nếu ấy tìm học bổng thì lại khác, tớ hỏi từ lần trước là cho schol. hay là adms. mà chả thấy ấy nói gì nên assume là loại 2. :-/ :D
tớ tìm lại mà thấy được mỗi cái này.còn khỏang 2 cái khác là lần mò từ link ra lâu lắm rồi, chả thấy lại nữa ,để thi xong tớ nhân tiện phải làm mấy việc nữa-->lần mò-->rồi tớ post lên nha,hoặc có khi ấy cứ xem dần thể nào cũng ra links hay :)

hì hì, tớ ko phải em mà là bạn thân cũ của Quỳnh Anh, gọi "chị", xưng"bé" :)) nên quen miệng gọi chị thôi :D

ừa,thanx, hì hì, tớ kindda thích cái bài chữ kí của ấy , hehe, ừa nhỉ, nghe tinh thần 2 bài cũng giống nhau vật, nên :D hay nên :( nhỉ,hà hà, thôi, :)) cái .

cái bài của tớ là : "Life goes on" của LeeAnn Rimes, ấy thích nghe thì tớ gửi cho mà nghe thử, có mấy câu hay phết :D :D :D

Hey Việt Anh, nhớ tao là ai không? Mày đang ở NZ à?
Cả con Nhi nữa, bạn với bè!!
Sodi mọi người, bài viết mang tính chít chát... :-D--> cười trừ.

Vu Quynh Anh đã viết:
Hey Việt Anh, nhớ tao là ai không? Mày đang ở NZ à?
Cả con Nhi nữa, bạn với bè!!
Sodi mọi người, bài viết mang tính chít chát... :-D--> cười trừ.

hè hè, sao ko nhớ chứ :D :) ,mày đang ở bang nào thế :-/
ừ tao đang ở NZ
từ hồi bọn mày đi CCI thế là chưa gặp được lần nào nhờ :( , khi nào mày về thế :-/ năm nay ? :D
khi nào về báo tao nhớ--> kéo cả 1 lô 1 lốc đi đàn đúm tít mù, hahaha
mày bên đấy thế nào rồi, ổn cả chứ hả :-/ , tao ổn( khỏi hỏi lại :D)
mày thì khỏi hỏi câu học thế nào nhờ, chắc chắn sẽ reply là :cực ổn :D :D
.... ;;) có ng iu chưa ;;) hehe

GIB phỏng, chị đây. Khoẻ chứ hả, cũng có nghe độn ít nhiều về cái radio station của mày mà chửa nghe mày động tĩnh gì với bạn bè. Tao khoẻ lắm.
Việt Anh : Tớ nhòm thấy iu iu của Quanh rồi, cũng ổn, hehehee

To VA: Tao về hè vừa rồi rồi. Dưng mà chả đứa nào ở nhà để đú cả. Đứa ở nhà thì vắt chân lên cổ thi với cử. Mà mày sang NZ hồi nào thế em? Có học med nữa không? Mày với Sexy ko đứa nào làm bác sĩ thì sau này tao bít nhờ vả ai?

To Nhi: Ké ké, avatar trông mày ổn thế? Chỉ thắc mắc cái signature sao lại bi đát thế kia?
Viết xong p/s chưa? Mà sao chị thấy bọn Anh nó bắt tội bọn mày nhẩy?
Còn về cái loa phát thanh phường nhà chị á?
Đây nghe trực tiếp này: http://www.etown.edu/clubs_orgs/wwec/
on air Tuesday 5-6 a.m.
Friday 7-8 a.m.
giờ Việt Nam
Nghe rồi yêu cầu tặng chị iu đi iem. Cái show này bọn chị thỉnh thoảng lại ép vào một bài Tiếng Việt. Vui lắm, toàn phát nhạc Chim Ưng với Bi Bo. Sành điệu cực!

Mà thôi chat chít ở đây bác Mod bác í oánh bẹp đầu. Ta ra YIM hai em nhá!

nốt cái này các anh chị Mod nhé :D

2 Quanh:mày về lần tới báo nhớ -->có cái mặt tao nghe đến đi đàn đúm thì nhanh lắm :D
tao sang cùng đợt với mày hồi CCI ý( phải ko nhẩy :D) , thấy ho he ko xin được visa sang Mẽo là chuyển ngay ---> ăn chắc :D
Có ,vẫn định Mad đấy :D , tháng 2 này tao vào năm 1, học Pre trước, thi xong nếu đỗ mới được vào Medicine,ối trời ơi là sợ, khó hơn nhét thuốc đánh răng ngược vào hộp :(( ( :D bọn mày thử chưa :D, thử đê, vui cực )

về sau tao mà làm "Bác" nào thì welcome đến chỗ tao nhé, cứ mày đến là cái gi cũng được "double-check"( extra care ý mờ ) , dưng cơ mừa cũng double-charge :D

ừa đúng avatar trông bạn Nhi cực ổn :) , hình như ngày xưa có lần thấy ấy đeo quả kính tròn xoe đến là hay :))

To Nhi: trời, "cưng" của bà chị ý trông thía nào thía ( liếc liếc :D), trùi ui khi nào về nhất định phải trực đi theo nhòm một cái :D
ấy viết xong p/stm. chưa thế ?
mà cái signature nghe hay bỏ xừ ý nhờ :D, bi đát cái gì hả QA, đời mừa , hè hè

thôi ra YM vậy :) , add nik tao đi nhớ :D

- Cái net củ sung trường tớ ko dùng được YIM nên là phải tranh thủ ở đây thôi. Avatar tranh tối tranh sáng thế mà ổn cái nỗi gì. Ấy xin cái Quanh quả ảnh mà nhòm, bạn iu iu đấy trông cũng bình thường như bao tầng lớp trí thức HN bình thường khác. Viết p.s xong rồi, đang nín thở chờ reply đây.

- Qa này, bi đát là thế nào, lấy lại tự do mà, hehehe ,dân mình óanh hộc cả... để giành lại cái freedom ấy đấy.

- À Vanh, để tối nay tớ thử cho cái lọ kem đánh răng nhà tớ.

Các bé chát vừa vừa phai phải thôi nhá.

To cấp trên anh Hưng :D : ko ngờ bị vào sổ đen sớm thế , hờ hờ, cho em phát biểu cái là nếu giờ ko được chat nữa thì trừơng hợp" hs nghèo công nghệ IT vượt khó" như bạn Nhi nhà bọn em thì sao đây ạh :(( , forum trường mình có chỗ nào để bọn em nối vòng tay lớn ko ạ :-/

ẻ Nhi ời, thử xong nhớ báo kết quả nhớ, làm được tớ thưởng( trong lịch sử lũ bạn tớ đều chịu rồi đấy :D) ,mà phải cho vào được hết, đẹp và nét :),mà ko được ăn gian dùng loại túyt hiện đại, dùng loại cổ điển thôi
nhận được reply nhớ báo để mọi người có cái chát chít chúc mừng (liếc liếc ;;) , anh Hưng đi rồi :D

QA ơi mày vẫn định học làm journalist đấy hở :-/
đúng, bài đấy ngeh hùng tráng thế mà mày kêu bi đát hả QA B-) ,à mà bài nào của Usher đấy hả Nhi, tớ send offline mess lần trước nhưng giờ mới biết ấy ko có YM 8-|

mà bà chị QA kén ghê ghê lắm àm nó chắc chắn là nghe bài " Anything but Ordinary " rồi ----> nó mà thấy được 2 cái lặp từ "BÌNH THƯỜNG" của ấy chắc nó bỏ bạn kia luôn-->tội nghiệp thằng bé :D,à mà khi nào về VN cùng lúc cả lũ bọn mình đi DUYỆT bạn kia đi,:D :D :D cho Quanh interview nó , dù gì mày cũng có gene báo chí nhất bọn, radio station nghe oai nhờ :D

mà cái tranh tối tranh sáng mà ấy chộp được ý, bọn lớp Photography trường tớ chúng nó học thành 1 nghệ thuật đấy nhớ, assessment hẳn hoi, đừng khinh : :> --->túm lại là cực ổn,ko cãi các chị , hết !!!! :D

chết, lại lan man dài dòng, 18 năm rồi mà vẫn cái bệnh đấy, đến bỏ học theo nghề Balzac mất :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đấy là bài Separated. Tớ có dùng YIM : mail4nhi . Thỉng thỏang cái net củ chuối vào được.

To anh Admin : Các bé xin nhỗi nhé, các bé chỉ chat thêm một tị nữa thôi rồi thôi ngay.

Các bé chat ghê qúa khiến chị cũng phải nhảy vào chat nốt mấy dòng. Sếp Hưng bỏ quá cho nhá. Hay là lập sự cái topic chit chat cho chị em được thỏa mãn bần cố nông.
Nhi, bé chuẩn bị tham gia Miss D3net nhà chị không? Chị sẽ đề cử bé nhá, thi cử xong rồi vào thi cho zui... http://connect.to/d3netforum Mà đề nghị bé Nhi ko public chuyện tình iu tình báo nhá. Bé lo chiện của bé đi.
Con Vanh kia, còn nhớ ngày nào tao với mày cọc cạch cái xe đạp đi ăn xôi nóng chỗ Lò Đúc không? Khờ khờ...Dạo này mày trông thế nào? Có cái ảnh nào post đi!
Mà hai đứa bây ko bao giờ dùng YIM hả? Chị đây online 25/24. Các bé nhớ buzz chị nhá: YIM qmess. Thôi ra ngoài thôi, chị dân ngoại đạo vào đây chat chit các bác í lần sau cấm cửa thì hơi phiền...

Ô kê con dê, thi thì thi nhưng mà ko trình diễn áo tắm đâu nhé hehehe. Tao vào cái trang đấy rồi nhưng mà chả thấy thể lệ cuộc thi đâu cả. Thi chui hay sao mà kín thế. Vanh, tớ với ấy thi luôn cho nó vui vẻ hehehe.

heyyy Nhiiiiiiiiiiiii, :eek: ấy đổi chữ kí lúc nào đấy :)) cái này nghe còn hòanh tráng oanh tạc hơn cái cũ nhể, "Seperated" nghe còn dịu dàng phết |-) , vẫn còn có "Girl you know I l :x you, I can't deny".còn "Well, Iam easily bored, is that OK" rồi" Its Sat, I ll go out &find another U" nghe thấy cái dấu STOP to đùng =; --> đứt đuôi con nòng nọc rồi :)) :))
:> đúng đấy, ko có phần áo tắm với cả ko có Toán Lý Hóa Sinh nữa :D mà lại zui zẻ với có phần thưởng ý ;;) thì thi ngay nhề ;;) B-) ,nào 1,2,3 hít thở, hít thở,hít thở...4,5,6 thở sâu,thở sâu, thở sâu...chị em ta cùng đi thi nào ;;) :D :)).
Quanh, tao vẫn định khi nào về kiếm quả xe đạp tưởng nhớ lại thời lọc-cọc oanh liệt đấy đây, công nhận xôi Lò Đúc ngon nhờ khờ khờ :)).dạo này tao trông thế nào á,hè hè, chung quy cũng 1 chữ già hơn ngày xưa rồi mày :(( ví dụ như ko mặc quần ngố túi hình con chó tai đỏ nữa :> .ok, hôm nào scan được quả ảnh nào thì send cho mày xem cho đỡ bức xúc tò mò :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehehe, đọc lại cái cũ cũng hơi chán chán nên đổi cho đỡ nhàm. Này ko được nhắc đến ăn uống ở đây nhé, sáng ngày ra mà cứ xôi với phở, huhuhu.

Back
Bên trên