Party giao lưu HAOers

Nguyễn Vân Mai
(nvanmai)

Moderator
Để hưởng ứng tình hình Hoan lạc tại VN ( [-x ), và cũng nhân dịp anh chị em HAOers, (đặc biệt các thí sinh dự thi Miss HAO) tại London vẫn bình yên vô sự sau vụ nổ bom động trời sáng nay, chị/em đề nghị chúng ta cũng phải tổ chức ăn chơi linh đình, chụp ảnh ầm ĩ tại UK để kô phụ lòng hoan lạc của anh chị em ở nhà.

Suy đi tính lại thì vụ BOATTRIP hôm 28/7 (The First Ever Vietnamese Boat Party in the UK) organised by "The Vietnamese Student Association in the UK" là dịp tốt nhất để các HAOers đang sinh sống tạI UK nói chung và London nói riêng có dịp gặp gỡ và giao lưu. Mọi người có thể đưa them ý kiến khác nếu có gì hay hơn.

Nếu đồng ý với option này, chúng ta có thể đăng kí bàn riêng cho HAO. MọI ngườI có thể xem them chi tiết tạI đây. Bất kỳ ai muốn tham gia đăng ký tạI topic này nhé, chị cần số ngườI cụ thể trước ngày 18/7 để có thể book bàn. Ngoài ra dịp gặp gỡ này cũng là để các HAOers bàn bạc them các kế hoạch ăn chơi lâu dài, thành lập “trụ sở” vững chắc cho HAO-UK để có thể thường xuyên giao lưu gặp gỡ và tổ chức thêm đc nhiều chương trình có ý nghĩa trong tương lai

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Party giao lưu HAOers + Miss HAO tại UK

Em đăng ký với chị PA từ hôm qua rồi ạ :D:D. Đi thuyền buổi tối trên sông Thames, lãng mạn ghê :D

.. em không thể hiểu được chị yêu của mình viết cái gì nữac :(( ... :(( .. :| .. hóa ra chị Mai gọi em với chị Chu là vụ này à .. :p:D:biggrin: .. :| .. chị Mai viết lại cho em đọc caíu :(( .. :| .. nhưng tình hình là chắc em chờ đến Xmas ta làm 1 phát hoành tráng thôi :| .. chứ còn 28/7 em sợ em không lên được :| ... :(( .. :( .. /:) ... chị little Chu chắc cũng ở Man với em thôi ;;) :x .. :x .. chị Mai đại diện HCKL chị nhé :)) .. :D:D:p ..:> .. ( có gì sơ múi đựơc chị nhớ đút vào nylon mang về cho 2 chị em em nhé ;;) ..:x .. :D:D:biggrin: :D )

Thủy ơi lên London chơi đi em. Book vé trước không đắt đâu, đừng "tiết kiệm" đến tận Xmas chứ!! Lên đây thi nấu ăn với chị và chị Mai. :p Em Hiền thi không? :D

.. ơ .. em mua vé rẻ lắm chị PA ạ :p:D:biggrin: .. có điều là hè này em ngồi Man kiếm việc làm mới cả học mấy thứ cho năm sau :(( .. :| mà đến bây h em vẫn còn chơi tơi bời .. :| ... nên em không dám hứa hẹn sẽ đi được .. :| ..

... để em hỏi chị little CHu xem sao :D:D :biggrin: .. chị Chu lên em cũng leo lên luôn :)) .. =)) ..:D .. nhưng mà nếu chị Chu không trèo lên thì em cũng thôi :D:D:biggrin: ...

.. chị yêu ơi chị viết lại hộ em cái bài đầu của chị bằng tiếng Việt cho em đọc mới :(( .. :| ... mà chị yêu lên London toàn chơi nhá .. :p:D:biggrin: .. em mách em mách .. :D:D (chị Linh Lan và bác gái đang ở London phải không chị ? :p:D)

Chỉnh sửa lần cuối:

Ùi tưởng gì chứ lý do có thế thôi hả em?! Thế thì khăn gói quả mứop lên London đi nhé. Hiền đăng ký đi với chị rồi. Ngồi nhà đọc sách thêm được 2 ngày cũng chẳng khác mấy đâu em ạ :p, nếu đang đi làm thì xin trước từ bây giờ tuần sau đó sẽ làm bù, chắc chắn được thôi mà. Bài đầu tiên có gì không hiểu thế hả em? Đó là buổi "du hí" bằng tàu thủy trên sông Thames, giống như ngồi uống nước trên cái tàu nho nhỏ ở Hồ Tây chỉ thay vì cái tàu nho nhỏ thì đây là tàu to, tàu kia đứng im thì tàu này di dộng và thay vì hồ tây thì đây là sông Thames. :D (Hội học sinh thuê trọn cả tàu luôn) Có rất nhiều hoạt động thú vị, tổ chức bởi hội học sinh ở UK. Đại loại là thế ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Từ Man lên London cũng mất mấy tiếng đi tàu ý nhờ :D May mà em ở miền Nam, nên đi cũng gần phết

2 chị PA: thi gì thì thi, chứ em ko có thi nấu ăn đâu :p. 2 chị cứ thi rồi cho em làm BGK nhá :D

Ôi nghe hấp dẫn qua', giá mà em đi được:((. Đã hơn 2 năm rồi không lên London, không biết mặt mũi thủ đô bây giờ thế nào:D. Anyway chúc cả nhà vui vẻ nha':X

.. anh Phạm Tuấn Xmas này lên London nhé ;;) .. có gì em nhắn anh lúc đấy sau :p:D:biggrin: ... :p ...

.. chị PA : ... bài chị Mai chữ gì ấy em không đọc được .. :| .. còn vụ đi thì em không chắc ,, 1 là phụ thuộc vào chị Chu :p:D .. 2 là phụ thuộc vào thời điểm lúc đấy nữa ..::D:D .. nếu mà đú được cái là em đi ngay :D:D:biggrin: ... :| ... ( để còn làm vái quả ảnh HCKL :D:D:biggrin: .. treo ra trước cửa đuổi ma .. :)) ..=)) :p:D:x .. ) .. vụ này có đông không hả chị ? hay là toàn HAO mình thôi ạ ? :D

ơ lạ nhỉ, chị vẫn thấy font tiếng Việt bt mà, ngại type lại lắm, đại khái là kêu gọi HAOers tại UK tụ tập 1 buổi họp bàn vụ tổ chức offline hoành tráng đợt Xmas tới. Dự định sẽ tổ chức 1 chương trình quy mô đàng hoàng cho HAO - UK chứ kô chỉ là mang tính tự phát của 1 số nhóm nữa (tất nhiên vụ E-HAO thì vẫn có as promised rồi :D).

Và có làm đc chương trình như thế hay ko cần sự đóng góp nghiêm túc và tâm huyết của nhiều người chứ kô thể chỉ 1, 2 cá nhân. Nhân tiện cuối tháng có vụ Boat Trip của hội SV VN tại UK, mình gặp gỡ đc là tốt nhất. Boat trip đợt này chắc cũng khá đông (cả cái boat chắc dễ vài ba trăm người), kô chỉ riêng HAO mà còn nhiều SV khác tại UK nữa. Chỉ có 1 điều đáng tiếc là hiện tại nhiều HAOers sinh sống học tập tại UK lại đang holiday ở VN quá ...

Chỉnh sửa lần cuối:

.. đùa chị yêu ..:D:D .. em không đọc được thật :p:D ..:biggrin: .. tình hình vụ này hay ho quá .. dễ chị Chu sẽ đú theo lắm :)):)):D:D:p .. :| .. em không chắc chắn .. nhưng em hy vọng là đi được ..:D:D .. lên đây đập [há nhà chị Mai buổi thử nghiệm để Xmas lên đập tan hoang luôn :)):p:D:D:biggrin: .. chị ơi, thế boat trip này ai tổ chức thế ạ ?? vé có phải đặt trước sợ hết không chị :| ? .. hehe .. actually đi dọc sông thames thì em đi đến 3 lần rồi :D:D:biggrin:... nhưng mà vụ này xem chừng interesting quá :D:D:biggrin: .. hy vọng đến 28/7 em free :D::x ...

.. vụ Xmas thì em chỉ định HAO mình làm cái nho nhỏ dân mình với nhau thôi ( nhỏ cũng có khi tầm gần 100 ấy chứ :| ) .. chứ làm cả HAO-UK thì lớn quá .. em chỉ sợ nó loãng mà lại không hợp lắm thôi :D:D:biggrin: .... làm cả UK đông quá chả thấy HAO nhà mình đâu :p:D .. cái gì cứ giản dị thì cũng đep:p .. chứ giả dụ làm honahf tráng kiểu Chào Xuân với Điểm Hẹn, bao em ngồi xem chương trình ca múa nhạc hôm off đây thì :D:D:lol: ... em chỉ vd thôi :D:D .. nhưng em cũng không biết chị Mai định làm vụ Xmas thế nào :D:biggrin: .. ( cứ vụ gì mà em càng exciting thì thể nào em cũng không làm ra cái trò gì hết :(( .. :( ..:| .. và kq bao h cũng ngược 180 độ với cái cảm giác exciting và cái expectation của em :(( :( :| ... )

Mấy hôm nay hắt xì hơi suốt cứ tưởng là do hay fever, hóa ra là do em Thủy nhà mình. Nghe vụ boat party này bên svuk chị cũng muốn đú theo lắm nhưng 29/7 chị có meeting với supervisor nên tình hình chắc không đi được. Cái dissertation của chị đang ngàn cân treo sợi tóc em ah (ai bảo chơi cho lắm vào :(()

Nhưng đợt hè này rảnh Thủy nên đi chơi cho vui em ah. Em phải lên thăm dò mấy vụ nấu nướng của cMai và cHà Anh, về báo cáo với chị để biết lần sau đi chơi có cần mang cơm nắm không :)) jk :p Vé thì hình như đặt trước 18/7 thì phải. Nếu cần để chị đặt hộ cho :)

Về vụ HAO-UK thì đã bàn với cMai. Ngại ngồi type lại lắm nên có gì mọi người cứ họp rồi thống nhất ý kiến nhé :x

.. 2 chị yêu bàn 1 mình nhé :(( .. :( .. thôi em dỗi rồi :(( .. :(( .. :| ...

Xin chào mọi người,

Thay mặt cho hội sinh viên Việt Nam tại UK và BTC Boat Party, mình rất welcome HAO gặp mặt tại SVUK Boat Party hôm 28/07 này. Nếu các bạn có nhu cầu đặc biệt gì xin liên lạc với bọn mình, bọn mình sẵn sàng đáp ứng :)

Chi tiết về chương trình các bạn có thể xem thêm ở địa chỉ này:
http://www.svuk.org.uk/boatparty2005/

@Vân Hương: cố gắng thu xếp đi đi em, có 1 buổi tối thôi ấy mà :) Đi với cả nhà cho vui.

Best,
Dũng

Back
Bên trên