NTU và NUS

Lí không dễ đâu em ạ :p nhưng mà chị không hiểu sao mọi người prefer lí như thế :-? bạn chị nó thi cả 2 môn, để lúc nào chị hỏi nó thử xem :))
Ngoài RV còn có trung tâm Hexagon của ĐH KHTN nữa. Ở RV là thầy cô nước ngoài dạy còn Hexagon là thầy cô Việt Nam. Nhưng quan trọng nhất là tự học em ạ :D

kinh nghiệm của anh thì học chắc tiếng việt đi đã
tiếng anh thì học từ chuyên ngành thôi

Nhưng nghe anh Hưng bảo là thi Lý có cả năm t1 đại học thì qua thật là... =.= Đúng là chả có j đơn giản. Hơ . thế TA thì fair học sách j ak??? Nhiều người quân su e quyển Grammar in use. :)

@ Anh Hung: Uay. Anh biết nhiều về NUS nhy??? thế mà cuối cùng lại đi Pháp ak??? hay thế.
anh hồi xưa cũg quan tâm mà ;)

a ở Việt Nam thì a vứt sách cho em :)) cơ mà a k ở Việt Nam nên a k đưa sách cho e đc :))

sách a vứt trong kho, bố mẹ anh ko biết chỗ lấy lol

Nhưng nghe anh Hưng bảo là thi Lý có cả năm t1 đại học thì qua thật là... =.= Đúng là chả có j đơn giản. Hơ . thế TA thì fair học sách j ak??? Nhiều người quân su e quyển Grammar in use. :)
a quên tên sách r :))

ơ cả Toán cũg k dễ đâu ty nhé lol :))

sách A-Level cũg có nh dạng bài khá khoai đấy :-ss

hồi đấy a bị ny hành cho tý đứt ._.'

lol

em năm nay mới lên 11 phải ko
thế thì học tốt tiếng anh và kiến thức toán lý (hóa) của lớp 11 vì bọn nó thi kiến thức cả 3 năm của mình đấy
nếu muốn có sách thì ra cửa hàng photo Vịnh Dung ở trong KTX Mễ Trì
ở đấy sách gì cũng có

ở Ams cũ còn có hàng photo nó có sách ._.'

chứ giờ dọn hết r =)) chẳng biết bác ý lặn đi đâu lol =))

Vâng. Nhưng em lo nhất vẫn là vòng hồ sơ. Chắc nó yêu cầu cao lắm. Hồ sơ mà ko qua thi..... còn thi j nữa. =.=

:)) lâu r mới thấy có discussion về sing ở trong này =)
NTU thì shortlist k khó, nếu fail thì cứ thảm thiết mà appeal thôi
NUS thì ko có trò đó, fail là fail.

tâm lý ngày đó của a là phải biết đc hay k r mới học, mà như thế thì hơi mạo hiểm. cứ học trc đi thôi, đến lúc đc shortlist mà k kịp thì sẽ rất là hối hận

@ Anh Hung: Anh có mang sách j sang Pháp ko??? ( e hỏi hơi ngu ngu tí nhung biết đâu lại trúng. Bác em đang sang thăm anh em ỏ bên ý.
ko em >"<

anh để hết sách ở nhà em à :D

sang năm e lên 12 liệu có quá muộn k :-? có gì sang năm a về a đưa cho :))

k nhờ thằg Vũ bên trên nó cũg có nh sách lắm :-j đi đi về về nh nên chắc tiện hơn anh :))

:). Pháp thì cũng hay , anh em cũng học ở bên ấy. không biết anh có biết k?? nhưng mà néu Pháp thì em lại fai học tiếng nữa a. Mà bên ấy ko có học bổng đúng k a?? Hình như nó chỉ ko thu fi và trợ cấp dc tí tẹo thôi. Anh em ỏ bên ý hết hình như cả tỉ. nhà em đâu có sộp như nó. ĐI sao dc. hiazz.:-< Thế nên em ms chọn Sinh cho nó rẻ.
@Anh Vũ: thế mà anh vẫn đi dc a??? hình từ lúc thông báo đến khi thi là chưa đến 3 thág. SU PHU SU PHU. Chắc căn cơ của anh fai vững lăm thế thi học bạ chắc fai sáng ngời. Kiẻu j chae qua dc shortlist. Hơi tò mò tí. A học ngành j thế
@ Anh Hung: Anh có mang sách j sang Pháp ko??? ( e hỏi hơi ngu ngu tí nhung biết đâu lại trúng. Bác em đang sang thăm anh em ỏ bên ý.

tất nhiên là a cũng học sơ sơ từ trc, mà học chơi chơi. đến lúc có shortlist cái là bỏ hết học uee thôi. a học comp engin e. hqua có cái hội thảo nus, e đến là gặp a rồi =)
còn sách của a thì quá nhiều ng mượn mà h a chả biết nó lưu lạc nơi đâu r, e ra hàng photo đối diện ams cũ, h nó ở trong ngõ mà hỏi. step by step study guide

Nhưng quan trọng nhất vẫn là Tiếng Anh đúng k a??? Mình fai học Anh theo sách j, hay chương trình j a??? Nó có giống Ie hay toelf k a???
mà em tửong NTU là 1 trường thuộc NUS( ngu muội lâu quá) . Mà hình như nó dạy mõi Computer Eng thôi đúng k a??
@Anh Hung: Chả biết là muộn k??? Bayh h em hỏi thế thôi vì nhân lúc các anh đang rảnh, em cũng có thời gian suy ngẫm. :D. Bâyh em phải học TA đã> em nghĩ chắc chưa ôn Toán vs Hóa vội.
@Anh VŨ: hàng ấy bán sách NUS và cho mình hỏi kinh nghiệm luôn a. :-? EM cũng định đến hôi thảo đấy nhưng mà nó xa với cả em nghĩ chắc cũng na ná của VNHD. Có j mới ko anh???

Chỉnh sửa lần cuối:
thì cái hội thảo NUS là do cái VNHĐ đẻ ra mà =))

lol

như a học tiếng anh 3 năm cấp 3, lên đây mới học tiếng pháp :)) hàng photo cho em kinh nghiệm thì quý hoá ghê ._.'

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng quan trọng nhất vẫn là Tiếng Anh đúng k a??? Mình fai học Anh theo sách j, hay chương trình j a??? Nó có giống Ie hay toelf k a???
mà em tửong NTU là 1 trường thuộc NUS( ngu muội lâu quá) . Mà hình như nó dạy mõi Computer Eng thôi đúng k a??
@Anh Hung: Chả biết là muộn k??? Bayh h em hỏi thế thôi vì nhân lúc các anh đang rảnh, em cũng có thời gian suy ngẫm. :D. Bâyh em phải học TA đã> em nghĩ chắc chưa ôn Toán vs Hóa vội.
@Anh VŨ: hàng ấy bán sách NUS và cho mình hỏi kinh nghiệm luôn a. :-? EM cũng định đến hôi thảo đấy nhưng mà nó xa với cả em nghĩ chắc cũng na ná của VNHD. Có j mới ko anh???

e tưởng thế kia mà còn k chịu đi =) hàng kia chỉ biết bán sách thôi. hội thảo lần này thì do sv bọn a làm, có cái khác và có cái giống, a cũng k thể kể hết ra đc.

@Anh Vu: em lười mà. Nó tận ở gần AMS cũ.Ko ai đèo đi. Đến nơi chắc em thở dốc quá chừng luôn chứ còn họp hành j nữa.:)) Tiền bôi. Có j quan trọng, hay hay đặc biệt thì anh fai chia sẻ chứ>
@Anh Hưng: tức là sang Pháp anh mới học Pháp ak??? Thế mà nó vẫn cho đi ak???

uh k sao đâu, e còn chưa lên lớp 11, còn nhiều thời gian để tìm hiểu :p

@Anh Vu: Ec. Anh noi the. nhiều tgian j đâu ạ. Sắp vào học kì rồi. Còn fai tính xa đến chuyện ko đi đc thì còn fai học đại học VN. Mà sao em thấy mình cứ chơi chơi thế nào ý nhỉ. Lũ bạn em đứa nào cũng bận. Cno kêu ngày nào cũng đi học thêm, bận bù đầu, muôn đi chơi phải gọi trc ( cứ như idol ý >"<) Trong khi em ngồi nhàn rỗi. Chỉ lo lúc nước đến chân mới nhảy......... haiz
Mấy đưa định đi du học thì IELTS TOELF. mình chả học j mà còn chưa biết fai làm gì. Nản qúa ==

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên