NTU Conference : 19h 18/7/2011 , Metropole Hotel , 15 Ngô Quyền , Hà Nội

Bùi Ngọc Trâm
(ngoctram_31)

Xin chào các bạn !

Mình tên là Bùi Ngọc Trâm , học sinh lớp 12T2 ,học sinh khóa 08-11 vừa mới tốt nghiệp năm nay . Sắp tới mình sẽ học tiếp Đại học tại trường Nanyang Technological University , Sngapore ( tên viết tắt là NTU ) .

Hôm nay mình muốn chia sẻ với mọi người những thông tin về trường mình cũng như muốn các bạn học sinh lớp 12 , các bạn sinh viên năm 1 , năm 2 hiểu thêm về cơ hội du học NTU :) Với NTU , các bạn sẽ thấy du học không còn là điều khó khăn vì nhà trường cũng chính phủ Singapore đầu tư rất nhiều vào giáo dục với các suất học bổng toàn phần 100% và 80% cho sinh viên quốc tế ( các bạn cũng có thể quen thuộc hơn với tên gọi Học Bổng ASEAN ).

Một số hình ảnh về trường nhé ;)

tinhte.vn_4df3828ca32ba_green-turfed-roofscape-school-of-art-design-and-media-singapore-1.jpg

tinhte.vn_4df388a943a6a_school-of-art-design-and-mediananyang.gif

tinhte.vn_4df382a6309d8_green-turfed-roofscape-school-of-art-design-and-media-singapore-6.jpg

Điều được coi là thế mạnh của NTU, đó là cuộc sống gần gũi với thiên nhiên .Trường được bao phủ bởi rất nhiều cây xanh và hơn nữa còn nằm cạnh bìa rừng :) Sẽ là một cuộc sống rất thú vị nếu bạn du học ở đây :) Các bạn có thể xem thêm hình ảnh về trường bằng cách truy cập trực tiếp vào website của trường tại : http://www.ntu.edu.sg/Pages/default.aspx

Và hoạt động quan trọng nhất của trường vào mỗi mùa hè chính là hoạt đông tuyển sinh với event đầu tiên là NTU CONFERENCE ( tổ chức tại các nước như Malaysia, Indonesia, Trung Quốc .. và cả Việt Nam nữa) Sẽ có đại diện trường về nói chuyện với các bạn , cho các bạn cơ hội tìm hiểu chương trinh du học tai NTU .

Chi tiết :

Hẹn gặp lại các bạn vào buổi Conference ngày 18/7/2011 , và hẹn sẽ gặp lại nhiều Amser hơn nữa tại NTU năm sau nhé :) Các bạn có thể post bài trên topic này , bất kì câu hỏi nào mình có thể trả lời , mình sẽ vui lòng giúp đỡ các bạn .

Thân ái ,

Ngọc Trâm .

Back
Bên trên