Những yếu tố gì cần thiết để có thể thành công khi học ở Mĩ???

Bùi Thanh Tùng
(tbhnams2002)

Thành viên danh dự
Theo mọi người thì một con người phải có đựơc những yếu tố gì để họ có thể sống được tại một môi trường cạnh tranh như Mĩ mà kô bị lôi kéo bởi các yếu tố bên ngòai??? Có phải là học tập tốt hay là bản lĩnh vững vàng??? Hay là 1 cái gì khác đây?

Đề nghị bạn Minh có tinh thần xây dựng.:D
Theo em, có cả sự chăm chỉ nữa :D

Socialable and out-going: những người có đức tính này thì sống ở đâu cũng dễ
.Càng ngày ở đây, mình càng thich người mỹ ở sự: out-going, easy going.

các cô cho anh hỏi, socialable và "cái sự hypocracy" nghĩa là gì vậy :lol:

Cái này em đang cần để làm 1 cái survey nên các bác góp ý constructively giúp em với. Bài nào viết chit chat hay gì em xin phép move đi ạ:D

Mọi người nói thế đúng thật nhưng cái này kô phải là ý em muốn hỏi. Ý em muốn hỏi là mặc dù có sociable thật, có outgoing thật nhưng chẳng lẽ chỉ có thế thì sao vẫn có những con người như thế mà vẫn thất bại khi qua đó vậy? Cái gì là yếu tố mọi người thấy khi mình ở 1 mình, để vượt qua đựơc những cái khó khăn ý

(đã xóa)
Chính vì thế, hãy có thật nhiều tiền. Xin một tràng pháo tay. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thì ghét smilie cười khẩy. Tuy nhiên anh Long rất đáng hâm mộ...

Làm thế nào để thành công á? Be a nerd. A nice, polite (to girls), gullible, and obedient nerd. Oh, and make your nerd drink a lil bit, he needs to "fit in" once in a while. Let him swear sometimes, he needs to get all those junk off...

Ông anh Minh ơi, ông làm việc quần quật thế đủ tiêu không? Chắc cũng đủ để bao date chớ?

Speaking of "date", how many here think they have any hope at all? (I don't)

Mình nghĩ đây là một topic hay, mong mọi người phát biểu có tính xây dựng một chút.

thế nào là make out, thế nào là hook up, có gì khác nhau không :-?
vấn đề "date" thì chú Dũng cần thoang thoáng tí, gái Tây thì anh thấy khoai thật vì chúng nó vừa cao vừa to (cái gì cũng to) mình thì vừa lùn vừa bé (cái gì cũng bé). Chú xem xét thế nào các em gái VN ý, gái du học chất lượng chưa cao nhưng dù sao cũng là hàng xuất khẩu :lol: <-- cười khẩy này.
Anh hỏi là hỏi thật không phải hỏi đểu. nghĩ mãi không ra hypocracy là gì mặc dù mình chắc là có biết :mrgreen:

Ê Tùng, tao nghi để thành công thì tất nhiên là cần phải sociable và out-going. Nhưng một thứ vô cùng quan trọng nữa là phải có luck. Luck ở mọi thứ, vì từ VN sang Mĩ lớ nga lớ ngớ đã biết chọn lựa gì đâu. Toàn phải hỏi ý kiến người đi truớc, host, friends, nhưng chắc gì ý thích của họ đã hợp với mình.

chẹp, biết thì đừng thắc mắc, ông Long hỏi nhiều quá :D
Cơ mà mình mới sang nên chắc là chưa biết thế nào là thành công cả? ý của em là thành công trong việc socialize hay là học hành :D hỏi hơi ngu một tí cơ mà thế thì post mới dài :D

o de thanh cong can nhieu duc tinh the co a?
em cha biet nhung em ko thich co to ra sociable. Be yourself. Do what you like and what you think is right. Co luc em khong co hung noi chuyen thi lanh tanh ko noi cau nao, bon no nhin minh ke xac chung no. :D

fine, each of you have different opinion but plz try to stick to the point. And as I have said above, I'm not asking for myself, just trying to conduct a survey so it does not necessarily have to be boys only. Can also from girls point of view. Well, lemme rephrase my question then: what are the qualities needed to survive alone in the US and not be influenced by all the bad things around you? (only then can you be successful rite:d)

tbhnams2002 đã viết:
Can also from girls point of view

Hihi, đúng là em Tùng ở Sing có khác, sặc mùi Singlish.

Đùa thôi, cho chị góp vui tí, chị thấy ở Mỹ muốn hòa đồng với dân Mỹ thì tốt nhất là sống theo kiểu Mỹ, học ít thôi, di clubbing nhiều nhiều vào, ăn nói kiểu Mỹ luôn (cả accent và cách nói) chứ không nhiều đứa cũng phân biệt đối xử với foreigners lắm. Công nhận dân Mỹ nhiều đứa giả tạo (cơ khổ, em Long bắt bẻ em Lan mãi cái từ này đây) cho nên mặc dù chúng nó tỏ ra vồn vã nhưng chưa thân thì chưa thể biết được là nó có quý mình thật hay không.

Anyway, quay trở lại câu hỏi chính của em Tùng, chị nghĩ em nên định nghĩa rõ hơn thế nào là "sống được ở môi trường cạnh tranh", nếu em chỉ cần kết quả học tập tốt thì chị nghĩ là đơn giản, chị hóng hớt nghe các bạn bên Mỹ nói chuyện với nhau trên này thì hình như ai cũng trong dean's list hết, effortlessly. Còn theo chị, cái quan trọng nhất là tận dụng tối đa mọi cơ hội mà môi trường học tạo cho mình, như thế ngoài việc học giỏi thì còn phải năng động tham gia vào những hoạt động bổ ích (e.g. các clubs hay societies cũng như các cuộc thi hay seminars/conferences liên quan đến ngành học hoặc interest của mình, internships hay vacation jobs đem lại kinh nghiêm hay). Muốn vậy thì phải biết cách học (khỏi cần nói thêm nữa, bọn em ai cũng học giỏi sẵn rồi), sắp xếp thời gian (i.e. prioritize your tasks), có nghị lực và 1 sức khoẻ tốt để làm được nhiều việc. *juz my 2-cent worth of crap, hehe*

Doc bai em Dieu Huong giat ca minh so qua di mat:
Nguyen Dieu Huong:
o de thanh cong can nhieu duc tinh the co a?
Can cai gi ma lai can cai thu day nhi?????
=P~

Chỉnh sửa lần cuối:
[o de thanh cong can nhieu duc tinh the co a?
Eo ôi !!!!!!!
Nhưng kể cũng creative.. KHông biết anh Minh có thành công không?
Yêu cầu bạn Diệu Hương biết hạn chế hơn....

Back
Bên trên