Những thay đổi trong box 04-07 (thông báo, giải đáp thắc mắc)

Biên đọc lại phía trên tớ nói nhé.
Có lẽ cần nói lại: ai cũng có thể làm volunteer nếu muốn( đáp ứng tiêu chuẩn đưa ra tạm thời:D).
Công việc: vào các topic: có thể phân công nhau(khối vonluteer), nếu thấy có vấn đề thì gửi offline mes cho tớ qua nik: trangcut89(gửi mail thì thêm: @yahoo.com)
thế nhé;)

Hiện nay, đã có cách chấm điểm chất lượng cho các thành viên
Nhg~ ai từ 50 điểm trở lên có quyền chấm điểm cho các thành viên khác!
Mỗi lần chấm sẽ được tăng lên 2 điểm.....hoặc giảm 2 điểm
Kèm theo đó, tớ cũng có thêm 1 quy định mới cho các volunteer: là phải có điểm chất lượng từ 30 trở lên, cố gắng nha!

Thế là sao, volunteer sẽ được chấm điểm à ?

Các em có thể đọc thêm về điểm chất lượng ở đây:

http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=19188

Trong tương lai gần, điểm chất lượng sẽ dần thay thế số bài viết để đo chất lượng/ sự tích cực của thành viên và là cơ sở để bầu chọn thành viên tiêu biểu của tháng/năm.

Như vậy sẽ hạn chế được rất nhiều sự câu bài hay thiếu tích cực!!
To Minh: Ko phải volunteer được quyền chấm điểm, mà bọn tớ dựa vào điểm để đánh giá thành viên, với ai có từ 30 điểm trở lên, chắc chắn là người có khả năng...... và nếu làm tốt, có thể điểm tăng lên đến 50 >> đủ yêu cầu để chấm điểm!

Vậy là bạn Thư hiểu sai ý tớ rồi, đọc lại mà xem, thôi, dù sao cũng đã hiểu :D

Oài, thế ý cậu là gì???
Thế này nhé: tớ lưu ý là mỗi lớp chỉ được có 1 topic riêng, ko nên để tran` lan 1 lớp 2 hay nhiều topic, còn các cậu muốn thay topic lớp mình để đổi mới, vậy thì hãy gửi tin nhắn đến mod, đề nghị xóa bài cũ hoặc đổi tên bài cũ.
Các bài viết chung cũng phải xem xét kĩ, xem có còn có bài nào có chủ đề tương tự hay trung lặp ko hẵng post lên, tránh tình trạng để mod xóa bài rồi kêu oan.

Y!M của mods: Trần Thu Trang: trangcut89
Nguyễn Trang Thư: babygirl_GEM

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Tớ xin thông báo:
Hôm nay 26/11, tớ chính thức đã close cả 2 topic bầu chọn HOT GIRL và HOT BOY.
Kết quả:
Hot Girl: Bạn Phạm Thanh Loan (Loan Khồn) (10 Trung) với 49 phiếu bầu
Hot Boy: Bạn Trần Hoàng Trung (Trung Nhím) (10 Toán 2) với 29 phiếu bầu
Xin chúc mừng 2 bạn............

Theo yêu cầu của nhiều bạn, HOT GIRL và HOT BOY sẽ được tổ chức lại, có quy củ và công bằng hơn vào học kì II của năm học này............ hi vọng các bạn sẽ ủng hộ!

Anh có ý kiến tý : Nguyễn Thanh Loan chứ ko phải Phạm Thanh Loan em à !!

Mà tổ chức quy củ hơn là sao ??
Vậy nếu tổ chức lại thì công bố cái này để làm gì b-)

Đây là HOT GIRL và HOT BOY tạm thời, có thể sẽ phải bầu liên tục .......... với lại, nhg~ cái này do các mems đặt và bầu ra, cũng nên tôn trọng và thông báo kết quả đã đạt được..
Quy củ hơn ở đây, tức là sẽ tìm số lượng ứng cử viên lớn hơn, sẽ có thông tin + ảnh của họ đầy đủ và rõ ràng, sẽ kéo dài thời gian bình chọn và hạn chế tối đa những tiêu cực có thể xảy ra!

Lại tiếp tục vote ah, mà cái điểm đấy tính thế nào .

Xin thưa với các Mót 04-07 rằng thì mà là hiện tại trong 04-07 này chưa có mầm mống nào đủ được 30 điểm đâu, chắc cứ phải đợi 1 năm nữa. THật sự chẳng có ai là viết bài có chất lượng cả. Theo tớ thấy chỉ có Nguyễn Quỳnh Anh (Anh1) viết dài và khá chất lượng; Nguyễn Hoàng Hà (Tin). Ngoài ra tớ cũng có 1 bài viết dài ngoằng, Mót có thời gian thì chấm dùm :D
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=16912&page=32&pp=20

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ đã nói, tuyệt đối cấm câu ở đây nhg bạn Hoàng Anh Tú và Nguyễn Việt HIếu hình như ko hiểu lời tớ nói.....
Còn bài bạn Hiếu và bạn Hà đã được cộng điểm rồi đấy, tớ hi vọng các cậu sẽ tiếp tục cố gắng để có những bài viết chất lượng hơn.... Trong tương lai, điểm chất lượng sẽ thay thế cho số bài viết, vì vậy đừng có dại mà câu, đầu tư vào chất lượng đê bà con nha!
Còn số sao đấy dùng để đánh giá độ tích cực và lâu năm của các thành viên, nhg đó ko phải là tiêu chí đánh giá thành viên có chất lượng, đóng góp nhiệt tình và tâm huyết!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ, em sắp viết bài chất lượng, Thư cộng điểm cho em đê
Mọi người chú ý::::::::::!!!!!!!!!!!!!!

Từ bây h, TrangThư và tớ sẽ chuyển sang dùng thêm một cái id chung là mod0407
EMAIL:[email protected]
Vì vậy, volunteers và bất cứ ai của 04-07 hay quan tâm đến 04-07 thì add ID này vô, rùi giúp đỡ bọn tớ nhá.

Trong thời gian qua, rất cám ơn các volunteer và các thành viên, đã có những topic và bài viết tương đối, đóng góp cho 04-07.HI vọng tất cả sẽ xây dựng 04-07 còn hay ho hơn các khóa trứơc(và sau:D)

Trang Thư: to 3T, tớ định cộng điểm, nhg xét thấy khi sửa lại, màu nó đẹp hơn, cho nên là........ :D
3T:còn lâu, tớ sửa lại đẹp hơn(sao lại tớ ấy nhỉ:D)
Trang Thư: thì tao mày vậy, ấy tớ nghe giả bộ wa' :)) Tao lại sửa tiếp nè!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hơ, câu hỏi này sau khi được trả lời thì automatic xóa :D
hey trang thư: bà bảo cộng điểm cho tôi với bẹn Híu, sao chả thấy tăng điểm 2 thằng lên thía

Mọi người có thể click vào chỗ TRANG CÁ NHÂN ở phía trên cùng bên phải của cửa sổ này, vào đó, mọi người sẽ thấy phía dười cùng phần THÔNG TIN CÁ NHÂN có một ô tên là ĐIỂM NHẬN ĐƯỢC GẦN NHẤT, mọi người sẽ thấy một vài cái liên quan đến điểm chất lượng của mình như tên chủ đề bài mình được chấm, ngày chấm, bình luận vì bài chấm...và đặc biện là mình được cộng điểm hay trừ điểm:
= không thay đổi điểm
= được cộng điểm
= bị trừ điểm

Bổ sung thêm ông Hà, thành viên dỏm mới được chưa đến 50 điểm thì cũng được chấm nhưng không làm tăng hay giảm điểm cả. Cái này gây thắc mắc cho tôi là khi tôi chấm lúc này thì người được chấm sẽ không được tăng/giảm điểm thì sau khi tôi được 50 điểm thì cái điểm tôi chấm từ trước có làm thay đổi điểm người đấy không ??

Có vẻ như là ko thì phải.
To hà: điểm của các cậu thay đổi rồi còn gì;)

Back
Bên trên