Những kỉ niệm lớp 10......

Bùi Quang Hiếu đã viết:
lớp 10 với những giáo viên thật là chán ngắt đã góp phần giúp cuộc đời em đi xuống địa ngục trên con đường của những giấc mơ bị tan vỡ
Nếu em ko nhầm thì thầy chủ nhiệm lớp anh đẹp trai lắm mà :)) :)) :)) j :x

Nếu em ko nhầm thì thầy chủ nhiệm lớp anh đẹp trai lắm mà
Tò nhâm rồi
công nhận lúc đầu nhìn cũng thấy hơi đẹp giai thật nhưng càng về sau càng ko thấy đẹp giai(nhất là khi cười :tít cả mắt vào (trông ngố ngố):)))

;) Có thể lắm ;)
Hiếu độc mồm quá, thầy cũng ko tha.

;) Có thể lắm ;)
Hiếu độc mồm quá, thầy cũng ko tha.

To Nhót: Về đo lại kính đi. Chị vẫn ko hiểu cái đẹp giai của em là thế nào? Bảo xinh gái thì còn nghe được.
To Quân: Ngạc nhiên vì mình và Hồ Bích Ngọc lại yêu nhau à?

Lớp lí 2 có vẻ nhiều trò vui nhỉ? :D :D :D :D
Công nhận lớp 10 có lắm thứ làm mình bàng hoàng thật :O :O :O

Lớp 10 :
- Vào 10 lý 2 và được lần đầu làm quen với cảnh mất cân bằng sinh thái ( 40-12 ) .
- Ngộ ra nhiều điều từ Mr.Sơ-vin và biết cách nhìn nhận bạn bè xung quanh .
- Lại một bài học cho tính chủ quan trong học tập với thất bại nặng nề .
- Lún chân vào chat chit , rất may là vẫn chưa đến mức đú đởn .
- Dẹp bỏ một số ảo tưởng về tài năng .
- Cuối cùng thấy mình thay đổi quá nhiều so với hồi cấp hai , thương tiếc một thời ..... , bây giờ trở thành lão già lẩm cẩm .

Bẵng đi một thời gian, bây giờ mới lại lên HAO. Chào mọi người.
Một năm học trôi qua... vui cũng có mà buồn cũng có. Thời gian đủ để một con người thay đổi, có cách sống và cách nhìn khác hơn.
Nhận thấy rằng không phải bất kỳ ai học cùng lớp cũng đều có thể gán cho một từ là "bạn".
Nhận thấy rằng không phải bất kỳ ai mình ghét thì mình cũng có thể ghét cả đời.
Nhận thấy rằng không phải sau khi đóng cửa trái tim cái "rầm", khóa cửa cái "cộp", thì không còn đủ khả năng để mở ra.
Nhận thấy mình đã đủ lớn để tự quyết định mọi việc, không phải chịu ảnh hưởng từ bất kỳ ai.
Nhận thấy rằng có những điều đặc biệt chỉ dành riêng cho mình. Cảm ơn cuộc sống dù cuộc sống thật ngắn ngủi.

ừm, mấy bạn trên kia, lưu ý 1 tý, đừng có bạ đâu câu đấy b-)
@ Ninh: thế ko có nghĩa là được cộng điểm >:)
@ all: đừng tiếc wa' khứ, nhìn vào tương lai mà tiến ;)

Thì cứ cộng đi,ai biết đâu mà!
To Vợ iu:Bàng hoàng á,có đến mức thế đâu nhỉ? :)

Nếu em ko nhầm thì thầy chủ nhiệm lớp anh đẹp trai lắm mà

ặc thích thì hôm nào anh dẫn đến lớp anh dự giờ Trang ạ,dự giờ xong sợ em từ nay về sau sơ-vin suốt đời :(( (thương Trang wa')

Lớp lí 2 có vẻ nhiều trò vui nhỉ?

ặc cháu sang lý 2 học đi để bác sang A2 học cho

bàng hoàng nhất là điểm chất lượng của anh đấy

hic đừng nói thế chứ cháu hic khổ công nó suốt ngày viết về cháu để câu bài mà
:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào lớp 10 mình hư đi bao nhiêu, nhưng bù lại quen được nhiều bạn hơn.
Nói chung là cái gì cũng khác, hay chắc tại lớn lên nên nó thế?
Có bao nhiêu cái đầu tiên mà từ bé đến giờ chưa chắc mình đã dám nghĩ đến, có những người mà mình chưa bao giờ tưởng tượng được là mình sẽ được gặp họ.
Nhưng dẫu sao cũng cảm ơn mọi người lắm, cảm ơn tất cả vì đã để lại những ấn tượng tốt đẹp nhất cho tôi.
Cảm ơn 10 Văn vì đã cho tôi biết thế nào là một lớp toàn con gái :D
Cảm ơn 11 Lý 2 bởi những trò vui nghịch ngợm, những mối quan hệ tốt xấu lẫn lộn :)), bởi đã cho mình một người anh trai tốt hơn bất kể ai ở trên đời này :x
Cảm ơn 10 Tin vì ở đó có bạn hàng xóm của mình, có thằng ông, có thằng dượng :)D), và có cả thằng chồng mà mãi nó không chịu kí vào đơn ly dị ;)
Cảm ơn 10 Hóa 2 với khả năng có thể "đào tạo" được một người như tớ bây giờ b-)
IU LẮM :x

Lớp 10: vào lớp ngỡ ngàng vì ..ít con zai quá <:|> Bao nhiêu kế hoạch mình vạch ra từ hè sụp đổ <:biggrin:> Bù lại là 19 đứa con gái cứ gọi là ... :x toàn đứa xinh xắn,( k xinh với người khác thì cũng xinh với mình <:)> ) dễ thương (=dễ nhờ vả <:mrgreen:>)
Lớp 10 : có 1 cô giáo chủ nhiệm tâm lý, toàn dùng tiết Pháp để nói nhưng cái hay ho :D nên mở mang được rất nhìu :)>- đây là lần thứ 2 mình thật sự phục GVCN đến thế :)
--> nói chung là k cảm thấy đáng tiếc khi chọn Pháp1 0407 :x:*
Lớp 10: hie, đầu năm thì kết nghĩa huynh muội với mấy thằng lớp Tin, nhưng chẳng hiểu sao lại biến tấu thành chồng với cả vợ <:|> :)x) đến h thì chẳng đứa nào thèm xưng huynh muội nữa <công nhận nghe cũng ngu ngu cơ b-) > Wen bọn lớp Tin lợi 1 cái là có j` dễ nhờ vả <lại nhờ vả :biggrin: > + có j` k hiểu hỏi bọn nó cũng okie :)
--> wen anh iu :x với vợ iu :x + 1 lũ đẹp zai sáng sủa nữa <b-) :> >
Lớp 10: mở rộng quan hệ hơn rất nhiều so với hồi trước , wen được lắm người hay<kể cả già trẻ lớn bé :biggrin:> :D
Lớp 10: bít thêm 1 con chị người:chân 1:1 gần nhà, suốt ngày gọi điện + đi chơi cùng :biggrin: hie, làm mình có vẻ ham chơi hơn 1 chút <nhưng k bõ bèn j` vì dù j` mình cũng rất ngoan :smoking:> :x

Lớp 10 : riêng vụ học hành thì cũng k đến nỗi nào <:)> + wen nhìu ng` hơn+ 1 chút thay đổi trog tính cak :)
--> :x :x :x :x :x :x :x
Hy vọng lớp 11 cũng vui vẻ như rứa :x

+ tiếc mỗi cái là chưa đi chơi xa bao h,mấy lần định đi đều hoãn, có khi lớp mình làm 1 chuyến trong hè đi chứ năm sau thì lại lo thi thố vớ vẩn , đi mất vui, nhỉ :x

Ấn tượng đầu tiên lớp 10 là rất khoái, vì cả mùa hè chỉ có phần đấu và ước mơ được vào trường Ams, vào được là sướng lắm! THẾ MÀ... Qua 1 năm học lớp 10, đúc kết được:
* Năm học khó khăn nhất trong 3 năm học cấp 3, vất vả nhất, làm cho bản mỗ sợ hãi nhất, còn sợ hơn cả hồi mới lên cấp 2, vì cái gì cũng mới, cái gì cũng thấy khó, cái gì cũng không thể nào hiểu được!
* Năm học thay đổi đời người: thoải mái hơn hẳn cái cũi cấp 2, suốt ngày đồng phục, huy hiệu Đoàn, đi học đúng giờ, xếp hàng đầu giờ, ghi sổ đầu bài = chết, v.v... Lên cấp 3 như được lột xác, tự do hơn, bùng tiết nhiều hơn, đi học muộn ngon lành hơn, vv... NÓI CHUNG LÀ SƯỚNG HƠN HẲN!!
* Làm quen với nhiều bạn mới, rất nhiều! Trong lớp thì quen được nhiều bạn, nhưng không hẳn tất cả là lạ vì Pháp 2 là lớp bilingue nên gần như biết tên tuổi, danh tính nhau hết từ cấp2 (hồi đấy đứa nào mà học giỏi Pháp là cả Thành phố nó chuẩn bị mã tấu nó chém chết! :))). Nói chuyện được với nhiều bạn học cùng cấp 2 mà không cùng lớp, điển hình là MOD Trang Thư! :D Ngoài ra thì lũ bạn Amser thì nhiều lắm! Lớp TIN, P1, LÝ, HÓA, ANH! Rất hạnh phúc khi được làm bạn với chúng mày! :D
* Phải học tập dưới chướng của rất nhiều CỤ GIÀ và TRẺ NHỎ (nghĩa đen) :( Toàn thầy cô cực già hoặc cực trẻ, số lượng TRUNG NIÊN hiếm lắm! Dạy chán ngắt!!! Được 1 số ít là dạy hay, còn lại thì......! :(:)(:)(( THUI CHỘT TÀI NĂNG!
* Phát hiện ra việc lựa chọn Pháp 2 để học là 1 trong những quyết định khá sáng suốt trong suốt 15-16 năm sống trên đời :D Mặc dù phải chịu đựng một lượng học nặng và vất vả nhưng vẫn cảm thấy không nuối tiếc!
* Rút ra được 1 quy luật mà ai cũng biết :)) : Học cấp 1 thì mong cấp 2 vào trường tốt, cấp 2 thì mong cấp 3 được Ams hay CVA, nhưng đến khi học thì mới biết, cũng bình thường cả! :( Lại mỏi mòn ngồi mong chờ vào trường ĐH tốt, nhưng rồi ai cũng bảo, ĐH chán lắm, chỉ mong học lại cấp 3 thôi! :( Thật buồn!
***** Kết lại, khóa 04-07 chúng ta là khóa rất may mắn, vì năm sau, kỉ niêm 20 năm thành lập trường, chúng ta HỌC LỚP 11, lớp mà mọi người đều bảo "chơi nhiều, vui nhiều, nghịch nhiều, sướng cũng nhiều"; cái lớp mà mọi người học đều thoải mái, chẳng vướng bận gì nhiều, năm đầu cấp thì qua rồi, thi ĐH thì cũng chẳng gấp! :D Vì thế nên phải cảm ơn papa mama đã sinh mình ra vào năm 1989 ! :))
Hơi lạc đề tí, THÔNG CẢM! :D

Post nhiều bài hay thế này nếu được cộng điểm thì nhớ chia cho cho tớ nhé!! :))

Back
Bên trên