Nhờ tư vấn chọn trường học cao học tại UK

nguyen kiều nga
(chubby3105)

Mọi người ơi, cho mìh hỏi với. Mình học Ngoại Thương KTDN, da ra trường rồi và đang đi làm cho công ty kiểm toán được hơn 1 nam.

Hiện mình muốn đi học thêm MSC về Finance, Investment o UK, tầm khoảng đầu năm 2009 mình sẽ đi.
Mình chưa thi IELTS nhưng chắc sẽ cố gắng được >=7.0.
GPA đại học của mình chỉ được 7.75 thôi.
Gia đình có thể chu cấp cho khoảng 17k bảng/năm.

Mình muốn học trường nào đấy tốt ỏ London ma lai fu hop voi khả năng tài chính của gia đình và kết quả học tập. Mong mọi người tư vấn giúp có những trường nào mình nên apply k?

Thanks mọi người nhiều !

Nếu gia đình chu cấp cho bạn 17k/năm thì phải tìm trường nào có mức học phí tầm 10-12k thui, còn lại thì lo ăn ở 5-7k. Tại London có trường LSE (London School of Economics and Political Science)rất đỉnh nhưng học phí lên đến tầm 20-21k rồi.
Nga thích London ah? Thế thì hơi khó vì theo như mình biết thì ở đó toàn trường đắt đỏ, chi phí sinh hoạt cũng khá cao. Nếu bạn chọn 1 trường ở các thành phố lân cận thì ok, chất lượng cũng không thua kém bao nhiêu cả.
Mình biết mấy trường cũng thuộc hàng top, Nga cho mình địa chỉ e-mail, mình sẽ gửi cho bạn thông tin đầy đủ về khóa học MSc in Finance của nó nhé!

Cam on ban nhe, co j ban gui vao dia chi [email protected] cho to voi nhe.

Ban co biet truong nao co ky nhap hoc vao dau nam 2009 ma tot nua thi gioi thieu cho to voi nhe.

To co hoi 1 so trung tam tu van nhung ho recommend to 1 so truong nhu la London Met, greenwick...

To thich truong glassgow nhung hinh nhu truong nay k co ky nhap hoc vao dau nam. hic . Con may truong dinh nhu LSE thi to so voi ket qua hoc tap va kha nang cua to, k xin duoc. hic hic

Back
Bên trên