Nhắn tìm đồng đội

Đỗ Huyền My
(Sagittarius)

Điều hành viên
Kính thưa anh chị em cô bác gần xa,

Từ lâu em đã ấp ủ mong ước tha thiết là tụ tập các bà con ở khu vực Philly để thỉnh thoảng đàn đúm ăn chơi, củng cố tinh thần dân tộc :D, nhưng vì nhiều lý do chủ quan và khách quan nên đến nay vẫn chưa thực hiện được.

May mắn gần đây em tình cờ gặp được mấy đồng chí đồng hương lưu lạc quanh đây, chợt nhận ra rằng đồng bào ta ở Philly cũng không đến nỗi ít. Dân tình ở khu vực DC, NJ, NYC cách Philly không xa cũng khá đông.

Nay dù chỉ còn khoảng 1 tháng nữa là em chuyển hộ khẩu ra khỏi Philadelphia, nhưng vẫn muốn tranh thủ tụ tập mọi người lại đây, trước là để gặp gỡ thăm hỏi động viên giúp đỡ lẫn nhau, sau là để tạo một trụ sở để sau
này các anh chị em ta từ Việt Nam & các vùng khác sang biết đường mà sum họp.

Vậy nên em hi vọng mọi người sẽ giúp em lập một danh sách cùng email, địa chỉ và điện thoại của các anh chị em đồng hương ở khu vực Philadelphia, NYC, NJ, DC hay các TP khác ở Pennsylvania cũng được để sau này nhỡ có anh chị em nào thành đạt giỏi giang chúng ta còn "bắt quàng làm họ" ;)

Danh sách tạm thời:

New York:
1. Nguyễn Đình Quang
Hamilton College
undergrad-math,econ
[email protected]
YIM:qdnguyen1985

Pennsylvania:

1. Hà Ngọc Bích
Temple University
215 849 3875
Undergrad - Pre-med, Bio?
[email protected]
YIM: habich85

2. Lương Thu Hiền
Temple University
PhD Philosophy
[email protected]

3. Nguyễn Thanh Hương
Lafayette College
Undergrad - Chemistry?
[email protected]
YIM: huongpun

4. Phạm Đức Kiên
Temple University
Undergrad - Finance
[email protected]

5. Nguyễn Thùy Lan
Lafayette College
Undergrad - Econ, Japanese
[email protected]

6. Nguyễn Thùy Linh
University of Pennsylvania
PhD - Asian History
[email protected]

7. Đỗ Huyền My
Swarthmore College
Undergrad - Asian Studies
[email protected]

8. Nguyễn Phương Nga
Bucknell University
Undergrad - Environmental Studies
[email protected]
YIM: turtle_nga

9. Lê Thu Thủy
Bryn Mawr College
Undergrad - Political Science, East Asian Studies
[email protected]

10. Lê Thu Trang
Gettysburg College (moving to NYC soon)
Undergrad - Econ
[email protected]

11. Lê Hoài Anh
Lycoming College
Undergrad - Finance, Econ
[email protected]
YIM: kittytie

12. Trần Anh Dũng
Lycoming College
Undergrad - Comp Sci, Econ
[email protected]
YIM: dzungtran03

13. Lê Xuân Linh
Lycoming College
Undergrad - Poli Sci, Econ
[email protected]
YIM: gerimania2000

14. Trần Tuyết Anh
University of the Sciences in Philadelphia
[email protected]
609 230 9227

Mọi người bổ sung tiếp nhé!

Thân mến,
HM

Chỉnh sửa lần cuối:
Em định tụ tập ngày nào mới được chứ! 1/6 tết của thiếu nhi được không? Nếu ngày đó tập trung ở NY thì có chị ké 1 chân đi. :)

chắc trường em bé quá chả ai thèm ngó ngàng đến à :(( cho bọn em góp 1 chân...hè này cả 3 đứa cùng vất vưởng ở đây ...

Lycoming College

Lê Hoài Anh
Undergrad - Finance, Econ
[email protected]
YIM: kittytie

Trần Anh Dũng
Undergrad - Comp Sci, Econ
[email protected]
YIM: dzungtran03

Lê Xuân Linh
Undergrad - Poli Sci, Econ
[email protected]
YIM: gerimania2000

Chỉnh sửa lần cuối:
Chủ Nhật tới 1/5 chi bộ Philadelphia họp mặt. Đồng chí nào tham gia thì giơ tay để tớ đưa vào mailing list nhá.

Đến 1/6 nếu thu xếp tụ tập được 1 buổi nữa em sẽ nhắn chị Giao nhé.

Danh sách các anh chị em ở vùng PA, NY, NJ, DC sẽ tiếp tục được update ở post đầu tiên. Các đồng chí ở Bucknell, Davidson & Gettysburg đâu nhỉ?

Nguyễn Thu Vân
Warwick Valley High School :| , NY
2 tháng nữa là té rồi ạ :D
YIM: nizarawa

từ 19-21 tháng 5 em sẽ lên định cư ở Philly :D :p, ko biết có cơ hội nào gặp đc. mọi người ko ạ 8-| :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỗ Huyền My đã viết:
Chủ Nhật tới 1/5 chi bộ Philadelphia họp mặt. Đồng chí nào tham gia thì giơ tay để tớ đưa vào mailing list nhá.

Đến 1/6 nếu thu xếp tụ tập được 1 buổi nữa em sẽ nhắn chị Giao nhé.

Danh sách các anh chị em ở vùng PA, NY, NJ, DC sẽ tiếp tục được update ở post đầu tiên. Các đồng chí ở Bucknell, Davidson & Gettysburg đâu nhỉ?

chị ơi, tụ tập 1/6 đi :) , hè này em ở DC tận 2.5 tháng cơ chị ạ, có gì em ới chị đi chơi được không ạ?

Hôm nay (1/5/2005) chi bộ Philly vừa họp mặt và chính thức thành lập hội đồng hương VN ở khu vực Mid-Alantic, và liên lạc bằng yahoo group có tên là hands_vn, với tiêu chí là "Always ready to give each other a hand".

Mọi người có tên & địa chỉ email ở đây đã được mời vào yahoo group. Ai muốn tham gia có thể tự gửi email đến địa chỉ [email protected] để làm quen với các thành viên vô cùng dế thương & nhận update về các kế hoạch tụ tập sinh hoạt của nhóm.

All are welcome. The more the merrier :)

HM

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Diệu Hương đã viết:
chị ơi, tụ tập 1/6 đi :) , hè này em ở DC tận 2.5 tháng cơ chị ạ, có gì em ới chị đi chơi được không ạ?
yep, cũng có rất nhiều anh chị em dưới này sẽ ở lại trong đợt hè. Trước mắt các ACE đang có kế hoạch tụ tập vào 14-15/5 và 1/6. Bọn chị vẫn chưa quyết định nội dung & địa điểm chính thức, nhưng hiện có một số ý tưởng là đi picnic (either at Fairmount Park or the Crum Creek near Swarthmore), thăm Longwoods Garden hoặc Lancaster county và có thể tấn công xuống DC hoặc lên NYC.

Em Hương join group để bàn bạc tiếp nhé.

tiện đây có ai biết hội vùng New England có đàn đúm hội họp gì không nhỉ? mọi người cố vấn phát. mình sắp sang khu vực Boston tháng 8 này :)

Ohio chắc bị vứt ra ngoài ạ :((
Năm ngoái em ở Pittsburgh :D, năm nay OH
Nguyễn Hoai ANH

[email protected] (ym 2)
01-04 A2
OWU

Hoài Anh... chuẩn bị có một hội midwest sang... Chuẩn bị lập hội cạnh tranh nhá. Tớ ở Inidana

Vui vui :D, bác Hiếu sang để :D, năm sau midwest có vẻ sẽ đông vui phết :D

Nhân tiên có cái topic này, cho anh joint luôn, anh sẽ sang DC vào tháng 8. Có nhiều người HAO mình ở DC không nhỉ :x

Tống Minh Tuấn
Graduate in Econs (Macro, Econometrics)
Georgetown University
Washington DC
YIM: tuanbass

Chỉnh sửa lần cuối:
em k để ý cái topic này bi h mới thấy thì chắc dân tình PA (quê mình :D) đã họp xong xuôi rồi, cho bọn em xin 1 chân với
Lê Vũ Hoài An-Vũ Quỳnh Anh-Nguyễn Phương Anh (incoming)
Elizabethtown College
PA
Em cũng ủng hộ họp mặt ở New England (Boston) anytime before tháng 9, ở đây có hội lhs Boston nhưng hè các bác chắc đi về VN hết chả thấy hội hè j.

Back
Bên trên