nhân ngày lễ tình yêu (đã qua)

Nguyễn Thanh Giang
(thanhgiang)

Member
nhân ngày lễ tình yêu (đã qua), Giang có đôi điều với các chị em đã có chồng, hoặc có bạn trai, hoặc có cả chồng lẫn bạn trai :

với các bạn đã có chồng :

nếu chồng bạn nhớ ngày 14/2 là ngày gì -> kết luận : chàng đã có bồ (tất nhiên rồi, anh ấy sẽ chẳng vì bạn mà nhớ đến ngày này đâu!).

nếu chồng bạn tặng quà cho bạn nhân ngày 14/2 -> kết luận : đó chính là món quà chàng đã tặng bồ, và bị cô ấy chê, giả lại.

tương tự vậy, với các bạn đang có bạn trai :

nếu anh ta tặng quà cho bạn nhân ngày 14/2 -> kết luận : đó chính là món quà anh ta bị vợ trả lại.

với các bạn có cả chồng lẫn bạn trai :
ngày này (14/2),bạn không nên chuẩn bị 2 món quà cùng lúc, vì sẽ có nguy cơ nhầm lẫn, vả lại để kinh tế, bạn nên mua một món tặng chồng trước, 101% là anh ấy sẽ cất và tủ sẽ quên béng mất nó sau 24h, lúc đó bạn chỉ cần lấy ra, đề tặng lại, gói lại và mang đến cho bạn trai. ha ha ... quá hoàn hảo !!

to Mai : mấy hôm trước máy hỏng không vào được mạng, nên hụt mất dịp chúc mừng sn bạn Mai, nay xin hỏi Mai định tổ chức sn ở đâu để Giang còn thu xếp đi ăn tiệc (không cần chỗ xịn quá đâu, đại loại cứ vào Metropole hay Melia hay Horison gì đó là được)

to Nguyệt Anh : giải tán TA fan club thôi N.A ạ, tớ vừa gặp TA hôm đám cưới Huy A vừa rồi, hào hoa phong nhã nay còn đâu, chỉ có tóc bạc da mồi mà thôi. tuy vậy bạn ấy vẫn nhớ tới NA, lớp trưởng lớp Anh hồi xưa, thế đấy, có chức sắc có khác.

Cho tớ hỏi có phải hôm 14/2 vừa rồi anh giai nhà bạn lại nhắc tới tớ không thế! Nếu mà có gói quà nào anh ấy mua, bạn không thích, cứ gửi bưu điện sang cho tớ nhé! :D

Hôm trước tớ đi công tác, chẳng có thời gian vào reply bài của mấy bạn nói xấu về tớ, hôm nay mới có dịp tâm sự lại đây. Mấy bạn cứ hứa là về VN sẽ cho tớ làm quen với 1 xâu các anh, thế mà chẳng thấy ai cả. Buồn tình không biết tán ai, đành phải tán ông xã mấy bạn thôi chứ sao bây giờ. :D Rút kinh nghiệm lần sau, nhớ để sẵn mấy anh ra đấy để tớ khỏi để ý tới anh giai nhà bạn nữa nhé! :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngô Tố Giao đã viết:
Cho tớ hỏi có phải hôm 14/2 vừa rồi anh giai nhà bạn lại nhắc tới tớ không thế! Nếu mà có gói quà nào anh ấy mua, bạn không thích, cứ gửi bưu điện sang cho tớ nhé! :D

Hôm trước tớ đi công tác, chẳng có thời gian vào reply bài của mấy bạn nói xấu về tớ, hôm nay mới có dịp tâm sự lại đây. Mấy bạn cứ hứa là về VN sẽ cho tớ làm quen với 1 xâu các anh, thế mà chẳng thấy ai cả. Buồn tình không biết tán ai, đành phải tán ông xã mấy bạn thôi chứ sao bây giờ. :D Rút kinh nghiệm lần sau, nhớ để sẵn mấy anh ra đấy để tớ khỏi để ý tới anh giai nhà bạn nữa nhé! :mrgreen:

Ôi sao đến hôm nay tớ mới đọc đến bài này của Tố nhỉ :-/ Mắt mũi kèm nhèm quá đi thôi, già rồi mà :(( . Tuy ko đọc bài này, nhưng Tết vừa rồi tớ vẫn để sẵn mấy anh ra chờ Tố đến mà Tố ko đến, tớ lại cất vào tủ lạnh để dành rồi. :-D Hẹn sang năm nhé.

Nhân ngày Lễ Tình Yêu, tớ lại sưu tầm được mấy chuyện hài hước (có thật) để làm quà tặng các bạn.;) Nhưng quả thật mấy hôm nay tớ đang bận mờ mắt, để vài hôm nữa thư thả tớ gõ sau vậy.

Bà con có sưu tầm được chuyện (hay vật/người...) gì đó hay hay thì nhớ gửi lên cho mọi người cùng thưởng thức nhé. :)

Có cô bạn gửi cho tớ cái này, không biết có hay không nhưng có vẻ đúng, gửi cho mọi người xem:

Tôi thấy các bạn gái quan điểm là hơi vi phạm luật hôn nhân và gia đình đấy nhé.
Sau đây tôi xin nêu ra quy luật số 8 các bạn xem có đúng không:
Life Cycles of Women
At 8 -- You take her to bed and tell her a story.
At 18 -- You tell her a story and take her to bed.
At 28 -- You don't need to tell her a story to take her to bed.
At 38 -- She tells you a story and takes you to bed.
At 48 -- She tells you a story to avoid going to bed.
At 58 -- You stay in bed to avoid her story.
At 68 -- If you take her to bed, that'll be a story!
At 78 -- What story??? What bed??? Who the hell are you???
Chiểu theo tuổi thì các bạn ở trong khoảng 28-38. Tuy nhiên tôi chắc là các đức ông chồng và bạn trai bắt đầu phải nghe đọc truyện ngắn đêm khuya rồi!:)

Thế mới hiểu tại sao Đông lại chỉ thích date các cô từ 28-38.:D

Ngô Tố Giao đã viết:
Thế mới hiểu tại sao Đông lại chỉ thích date các cô từ 28-38.:D
Hehe Đông date cô nào thế, 28 hay là 38 :)

Nguyễn Xuân Đông đã viết:
Chiểu theo tuổi thì các bạn ở trong khoảng 28-38. Tuy nhiên tôi chắc là các đức ông chồng và bạn trai bắt đầu phải nghe đọc truyện ngắn đêm khuya rồi!:)
Các bạn trai coi thường chị em chúng tui quá. Chúng tui không phải đọc truyện ngắn đâu, mà biết làm nhiều thứ còn bổ ích hơn nhiều.
Happy V-day (đã qua) to everyone!

Đông có 2 cô, ban ngày gặp 1 cô 28 và tối về gặp cô 38. :)

Đông, mày giờ sao rồi. Nếu mày chịu khó phấn đấu học hành thêm vài năm nữa thì "many stories cannot take any to bed"

CẬU BÉ VÀ CÔ BÉ

"Nếu tớ được là con trai"
Cô bé có lần đã nói
"Từ lâu tớ đã bỏ đi
Sang châu Phi chơi cho khoái"

"Còn nếu tớ là con gái"
Cậu bé liền đáp lời ngay
"Thay cho chỉ màu tớ sẽ
Thêu bằng tia nắng ban mai"

Rối hai người dần khôn lớn
Cùng nhau nên vợ nên chồng
Với nhau, sáng trưa chiều tối
Họ toàn nói chuyện tiền nong

Bạn Đông chưa lấy vợ, vì vẫn muốn mơ mộng,
hay là vì chưa đủ tiền chăng?? ;)

tớ lại sưu tầm được mấy chuyện hài hước (có thật) để làm quà tặng các bạn.;) Nhưng quả thật mấy hôm nay tớ đang bận mờ mắt, để vài hôm nữa thư thả tớ gõ sau vậy.

Phù, chào cả nhà. Vẫn bận quá :-s nhưng thèm kể chuyện tiếu lâm nên phải tạt vào đây một lát vậy. Vả lại sợ để lâu quá cái khí nóng rừng rực của ngày Valentine nó nguội ngắt ra mất. Chuyện thế này nhé, có hai nhân vật thôi : Vợ và Chồng. Nghe... sợ nhỉ... ấy chớ, đồng bào chớ có bỏ đi vội.

Một hôm, trong lúc đi ăn trưa, Vợ chợt nhìn thấy một cửa hàng bán đồ... :-? không biết gọi là đồ gì. Đại loại nó là mấy thứ vòng cổ, hoa tai nhưng có lẽ không thuộc diện "đồ trang sức", vì trông... đe dọa lắm. Nào là nhện, bọ cạp, đầu lâu... Say sưa ngắm mấy món đồ kinh dị đó, Vợ bỗng thấy một cái dây có mặt hình vuông, với mấy con... giun :eek: .

Vợ hỏi cô bán hàng "em ơi hình gì đây ?" - "đó là chữ ai-lớp-viu đấy chị ạ" - "ai-lớp-viu là gì hở em :-/ "...

Rồi... tuy chả biết ai-lớp-viu là gì nhưng thấy giun dế cũng hay hay, vợ bèn mua cái dây đó, 100K. Ra khỏi cửa hàng, vợ nghĩ xót tiền quá :(( :(( bèn nghĩ kế để thu hồi... :-? :-? :-?

May quá, mấy hôm nay đài báo cứ lải nhải cái gì đó Valentine với lại tình iu tình đương...

Vợ về nhà, giơ cái dây đeo cổ ra khoe Chồng "anh ơi, đẹp không ?" -

Chồng : :eek: , cái quái gì thế :-/
Vợ : quà valentine của em đấy ;)
Chồng : ai tặng em thế ? (nghĩ thầm : thằng ngu nào tặng em thế ?)
Vợ : à... à... anh đấy, anh tặng em :)) (còn thằng ngu nào vào đây nữa hả anh)
Chồng (sợ toát mồ hôi, giọng run run) : A...n...h ? Tặng em lúc nào ? :-s
Vợ : anh... sẽ tặng em b-)
Chồng :..... (Ủa, cái icon "ngất vật ra" đâu nhở ???)

Lát sau tỉnh lại, chồng bảo : ờ, ờ, anh tặng em.
Vợ (mắt sáng rực) : thế anh mua đi anh !!!:love3:
Chồng (cúi xuống xem "hàng") : cái này chắc độ .... 15K em nhỉ :>
Vợ : X( Hmmmm, anh trả rẻ thế, cửa hàng đuổi anh ra !!!
Chồng : :-? Thế thì... 16K nhé :>
Vợ (quát) : Anh chọn đi ! 500K hay 1M ?

:argue: ....
.....
...............
........................

Đoạn này mặc cả, dài dòng quá nên tớ ngại type, các đồng chí tự tưởng tượng nhé. :))

Đến 24h00, cuộc mặc cả kết thúc, ngã giá 200K.

Vợ sướng quá nhảy cẫng lên vì lãi 100K.$-)

Câu chuyện đến đây là hết ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chuyện Giang kể hay quá, 8-3 này tớ sẽ thử áp dụng với chồng tớ xem có kết quả gì không nhé. Nếu cũng có lãi từ 100k trở lên sẽ mời Giang đi ăn chè!

Vợ gì mà tận thu như tư bản giãy chết thế thì Chồng nào nó chịu được.
Vì thế có 1 ông chồng làm thơ như sau để ca ngợi vợ (hình như đây là thơ của thày Thái dạy văn tặng vợ thì phải)
Em thân yêu 1 chiều gió lộng
Tóc của em cứ chỏng gọng trên đầu
Re: 28 hay 38
5 năm thủa trước tớ có quen với 1 cô bây giờ 38 tuổi.

To Đông : Nói "tận thu" thì e nhẹ quá Đông ạ, phải nói là "cướp". Tra tấn dã man, cho quân địch phải .. phun (tiền) ra mới mong bảo toàn tính mạng.

Hôm nọ tớ gõ mấy dòng trả lời bạn Đông cái đoạn 18 28... 108... nhưng bỗng nhiên máy tính tắt phụt :(( :(( thế là bao nhiêu tâm tư gửi gắm vào Đông trôi theo dòng nước mắt ra sông ra biển.......... Mà Đông gửi cái ảnh lên cho tớ ngắm với để còn biết mình (suýt) dại dột trao gửi vào đâu. Mà hình như Đông vẫn sống "ngoài vòng pháp luật" phải ko nhỉ :-/ Vẫn giữ mình chưa sa chân vào miệng cọp ? Xin chúc mừng !!=D>

To Nguyệt Anh : Tớ đang chọn quán kem đây, lâu lắm ko được ăn kem rồi đấy. :))

To Tú : Nhìn avatar mới của Tú tớ cứ liên tưởng đến các nữ chiến binh Amazon, nhỡ các bạn nam cũng liên tưởng thế thì chạy hết mất thôi Tú ơi. :((

To Tố : Bạn Đông bảo 5 năm trước có một cô bi giờ cô ý 38, mà tớ cộng cộng cộng thấy 5 năm nữa chúng mình 38 đấy.:-? :-? Chia nhau nhé ? :>

To Nghĩa : Thế truyện tặng nhầm "găng tay" đó là truyện của Nghĩa gửi lên 24h.com à ? :> Hay là Nghĩa tặng "găng tay" thật... nhưng không hề nhầm :-/

To Giang: Chuyện vợ con khó nói lắm. Chung qui chỉ tại chữ duyên thôi (ý là tớ vô duyên mà). Để tớ tìm ảnh của tớ hồi cấp 2 đã nhớ. Ngày xưa hình như bạn Giang đi học thêm thầy Hậu hay thầy Thân gì đấy có cái xe mini chạy bon lắm.
Chuyện tra tấn hay là cướp thì phải nói các bà là vừa là quan mà vừa là giặc.
To Tú: avatar của Tú đúng là khủng bố thật. Tuy nhiên đây là các nữ chiến binh Amazon hiện đại. Nữ chiến binh Amazon ngày xưa cắt 1 bên ti cơ (tớ quên mất là cắt bên nào rồi).
To Nghĩa: Có lần tao cũng lẩn thẩn vào 1 cửa hàng bán đồ của chị em. Có mấy em bán hàng rất xinh ra đon đả cứ việc chọn thoải mái không lo về chuyện nhầm kích cỡ bởi vì cửa hàng có 1 bức tường treo đầy mẫu vòng 1 với tất cả kích cỡ, cứ việc chọn rồi ra thử ở đó (không phải thử trên các em bán hàng rất bất tiện). Tao ra về tay không (tiết kiệm được 1 khoản để đi nhậu) sau khi thắc mắc với các em bán hàng là muốn mua cái mảnh ở dưới mà không biết thử thế nào mà các em cũng không giúp được vì không có mẫu.
Thông báo với cả làng là 4 năm nữa em xin về hưu non mất sức nhớ.

To Đông: va len thai (phien âm theo các MC của VTV3) qua lâu rồi, Đông ơi chuẩn bị vài câu chúc cho ngày 2.667 sắp tới đi.

To Giang thanh: Giang phổ biến giúp tớ kinh nghiệm của anh xã nhà Giang tặng quà 8/3 cho 3 người 1 lúc với (3 on 1). Chuẩn bị từ giờ là vừa kg lại nhầm như cái găng tay thì không còn cơ hội tặng quà lần nữa.

To NA: NA không cần phải dùng cách của bạn Giang để lấy 100k nhân ngày 8/3 đâu. Làm thế anh ấy sợ tịt ngòi cả tháng thì hỏng. Tớ có cách này nhưng hiệu quả còn tùy sức khỏe các anh. Chiều 7/3, lúc anh xã chuẩn bị đi làm mệt về, bảo đứa nhỏ tè ra nhà từ trên xuống dưới. Khi anh về, bạn nói với anh dọn dẹp nhà cửa giúp em vì tối nay có mấy đứa bạn gái xinh xinh tới chơi. Anh ấy nghe thế chắc sẽ lăn ra dọn ngay và tất nhiên là mệt. Tối vừa mệt vừa buồn vì kg có cô bạn xinh nào tới cả anh ta sẽ lăn ra giường mà ngủ. Bạn chỉ cần thì thào vào tai anh ta là có thích nghe đọc truyện cũ kg, hay là đưa em 100k mai em mua truyện mới. Lúc đó 100k chứ 1M cũng "ừ, ra ví anh mà lấy, để yên anh ngủ mai có cuộc họp sớm" (thực ra đi làm sớm để tranh thủ tạt qua tiệm hoa mua mấy bông tặng chị em ở cơ quan).
Trên chỉ là 1 cách và chỉ áp dụng cho 1 số đối tượng được thôi.
Tham khảo ý kiến bác sỹ, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Nguyễn Thanh Giang đã viết:
nhân ngày lễ tình yêu (đã qua), Giang có đôi điều với các chị em đã có chồng, hoặc có bạn trai, hoặc có cả chồng lẫn bạn trai

to Nguyệt Anh : giải tán TA fan club thôi N.A ạ, tớ vừa gặp TA hôm đám cưới Huy A vừa rồi, hào hoa phong nhã nay còn đâu, chỉ có tóc bạc da mồi mà thôi. tuy vậy bạn ấy vẫn nhớ tới NA, lớp trưởng lớp Anh hồi xưa, thế đấy, có chức sắc có khác.

Giang oi,
Lau roi moi vao day, thay loi khuyen cua cau ve cach tang qua hoi bi dung. Xem lai thay viet da lau roi ma van khong sai ty nao. Doc xong thay vui qua.

NA oi, xin phep thay mat NA cai chinh voi ban Giang cho moi viec duoc "tuong nho" mot cach chinh xac la Nguyet Anh lam bi thu lop Anh 1, con Tam (Tam beo) moi la lop truong lop Anh 1 nhe. Ca hai deu la chuc sac ca. Chi co dieu dao nay Tam beo mat hut luon.
The nhe. Chuc ca nha vui ve.

Tình hình 8-3 vừa rồi im ắng quá nhỉ. Ông xã nhà tớ chắc có vào đây tham khảo tình hình nên đã đi vắng từ trước đấy mấy tháng rồi, thành ra tớ chưa có dịp áp dụng lời khuyên của Giang và Nghĩa. Nhưng hôm nào bọn mình vẫn đi ăn kem đi nhỉ, Giang & Mỹ Hương lúc nào rỗi thì ới nhé. Các bạn trai bạn nào có lòng tài trợ xin mời tham gia (vẫn chưa hết tháng 3 mà), bạn nào không tài trợ cũng xin mời, sự có mặt của các bạn là niềm vinh dự của bọn tớ :D

Back
Bên trên