Nghịch đất

Hồ Ngân Hương
(amazing)

Thành viên danh dự
Re: Làng nghề gốm Phù Lãng

Nhân có bài viết về Phủ Lãng, hoan hỉ thân mời cả nhà tham gia buổi nghịch đất cuối tuần cho vui :).

Địa điểm xuất phát: tạm thời là cổng trường ams
Thời gian: thứ 7 ngày 17/4/2004
Lịch trình:
7h30: Có mặt ở điểm hẹn
8h00: Lên đường
10h00: Đến Phủ Lãng
10h00 - 12h00: Tìm hiểu nghề làm gốm
12h00 - 13h00: Ăn trưa
13h00 - 17h00: Nghịch đất
17h00 - 17h30: Bình chọn sản phẩm đẹp nhất và xấu nhất
17h30 - 18h00: Trao giải thưởng cho chủ nhân của tác phẩm xấu nhất và đẹp nhất
18h00: Quay về Hà Nội, chương trình có thể kéo dài bằng ăn tối và hát hò nếu chưa quá mệt.

Giải thưởng: là chính thành phẩm xấu nhất làm kỉ niệm cho người khéo tay nhất và thành phẩm đẹp nhất cho người vụng về nhất để về nhà tự nghiên cứu thêm :D. Ngoài ra có một số tặng phẩm khác xin tạm giữ bí mật để gây bất ngờ.

Phương tiện: xe máy, nếu bạn không có xe phải thỏa thuận được với một người đi trong đoàn có thể chở bạn

Chi phí: Campuchia :D

Nay trân trọng và kính mời các anh chị em, những ai thích tìm hiểu một làng nghề truyền thống của Việt Nam và có ý muốn khám phá chất nghệ nhân khéo léo trong chính mình cùng tham gia và vui vẻ. :)

Những người đã chính thức tham gia:

1. Nguyễn Khánh Linh
2. Hồ Ngân Hương
3. Bùi Lê Chi
4. Việt Phương
5. Việt Hùng
6. Trần Thúy Bình
7. Trần Cẩm Hà
...

Chỉnh sửa lần cuối:

8. anh Hải
9. em Quỳnh
10. chị Mai
11. chị Fanh
12. anh Minh bé

....

Chỉnh sửa lần cuối:

Phương Anh rất muốn nhưng phải đi muộn vì sẽ trốn đi từ cơ quan (hehehe :p)
Khoảng 9h30 lá có thể trốn ra ngoài được rồi.
Mọi người thương PA, đi muộn đi để PA đi với (nghe thảm không)

Phan Thu Hà đã viết:
Cả nhà ơi tớ thích đi lắm nhưng đi từ sáng thì không được, sáng thứ 7 tớ vẫn bị một đống việc đổ lên đầu :( Còn có bạn hiền Nguyễn Hoài Phương cũng muốn đi nhưng nếu đi được buổi chiều thì tốt.

Chiều mới đi thì khó quá :). Đi đến đấy đã mất 1 tiếng rồi...

bất công cho những ai phải đi học:(:)((

Chiều thứ 7 phải nộp bài học kỳ, ko đi được cùng mọi người rồi, tiếc quá!

Theo thông tin mới nhận được thì địa điểm chúng ta định đi cách HN khoảng hơi hơi xa , hic :(. Do đó để đảm bảo sức khoẻ :D , cũng như để giảm thiểu số lượng xe máy tham gia chuyến đi, khuyến khích mọi người tìm bạn đồng hành cho riêng mình ạ ;):D:p

P/s : em Q ko đi xe đường trường thế được ;):D
:x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thế túm lại đi lúc mấy giờ, những người có hoàn cảnh đặc biệt như PA giải quyết sao rồi? có trả lời để PA còn liệu mà trốn chứ????

Càng bất công cho những người ko phải đi học ko phải đi làm mà lại cũng chẳng được đi x-( .

Làng Phủ Lãng này có gốm Nhung nổi tiếng lắm thì phải (anh này nghe Tây nó đồn là tài năng, hiền lành đáng yêu mà vẫn chưa vợ, các cô ế của HAO như cô Trang, cô Hà, cô Hoài Phương nên thử oánh đồn). Bức ảnh trong bài em Linh là tác phẩm Đồng Đội được giải của anh giai đấy. Trông cứ như cái lư trầm nhà mình :D

Các bác đi nhớ phần em ít chiến lợi phẩm ạ :(.

Chúc các bác chơi ngon.

Cũng thật bất công cho ai ko phải làm việc, ko muốn đi nhưng bị bắt đi, hờ hờ.
Thế cái làng đấy nó cách Hà Nội bao nhiêu, theo như miêu tả thì khoảng 40 cây hả.

..mot cai xe may, mot cai may anh, va mot nguoi con gai ngoi sau :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Minh Tuấn đã viết:
..mot cai xe may, mot cai may anh, va mot nguoi con gai ngoi sau :))

Bây giờ mới biết chú Tuấn có biệt hiệu cumming late, thảo nào các em cứ theo lũ lượt :)) (Better late than never)

Các bạn đi chơi hay quá, cho tớ đi với!

Bây giờ mới phát hiện ra có vụ đi làng gốm. Các tình yêu cho tớ nhờ cái được không? Tớ có người bạn học Kiến Trúc rất hay vẽ và rất thích nặn tượng đất sét với làm đồ gốm, nó cứ đòi tớ miêu tả cho nó về các làng nghề gốm truyền thống của VN vì nhà nó ở tận Đắc lắc nên không có điều kiện đi thăm tận nơi được. Tớ search mãi trên Internet tìm ảnh làng gốm Bát Tràng (vì tớ biết mỗi Bát Tràng làm gốm do ngày xưa có vinh dự chở anh Bùi Hải Thanh qua đó buôn chai lọ sang Thụy Điển bán :)) ) mà không thấy. Các tình yêu đi chơi làm ơn chụp hộ tớ thật nhiều ảnh rồi post lên đây cho tớ để tớ đề mô cho bạn tớ nó biết thế nào là làng gốm, làng nghề truyền thống Việt nam. Tớ cám ơn. :)
Các tình yêu đi chơi sướng thật, giá tớ không phải rửa bát, lau nhà hầu hạ mấy con lợn béo bụng to, tớ cũng xin tham gia vì tớ có 1 con Ba bét nhè chạy khá tít và sẵn sàng chở bất cứ tình yêu gái nào :razz:

Hà xin lỗi cả nhà ngày mai có việc đột xuất không tham gia được rồi. Sau 7:30pm cả nhà về và nếu còn vụ gì hay ho nữa thì cho Hà đăng ký 2 suất nha! Mọi người đi chơi vui, nhớ mang quà về cho Hà! ;)

Yêu,

Cẩm Hà,

P.S: bác Tung Dương hư quá! :D bác Hùng Dương có cái avatar mới đầy ý nghĩa, nhờ ;) (bác Hải Thanh đâu ko bít :biggrin: )

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình hình là bác nào biết đường thì miêu tả sơ sơ cho em cái, em có khi phải 9h mới đi được, các bác cứ đi trước, để lại số di động của ai thạo đường cho em. Có gì em đến sau vậy.

Mưa gió thế này :(. Có khi nghịch đất giời này hơi bẩn cả làng ạ :(. Nghe đồn sáng mai giời vẫn tiếp tục mưa. Hay ta tổ chức đi chơi mưa trong lòng Hà Lội nhỉ??

Mưa dầm dề quá, kiểu này mai cũng không ngớt, đi xa xa cũng không ngại lắm, dưng mà mình lại đi nghịch đất thì e nghịch bẩn thật :( Giời ẩm thấp, sợ chiến lợi phẩm cũng chẳng khô cho :p Hà Lội mai mưa đi chơi đâu giờ ạ?

háhá mưa thúi đất thúi cát thế này nghịch ngợm giề nứa :D. Thật, Hà muốn là zời muốn mờ, Hà ko đi là tụi bây cũng hết đường đi :)) :D đã gì đâu! :D . Yên vị ở nhà mà chăn êm nệm ấm đi các cô các bác ;) Ồ hay tắm mưa đê rồi làm mấy bô ảnh cho bà con xa nhà nghía Hà Lội mùa Mưa :D

Yêuuuuuuuuuu,

Cẩm Hà, :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên